• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

thanhhaifire

Bản 14-11 này cái hình ứng dụng đang chạy xấu đừng hỏi luôn. (Hình lá cờ có ngôi sao), MaThanh cho mình cái mod vòng tròn mặc định được không ?

cái báo ứng dụng đang chạy là file gridroot.mif nằm trong rofs2\resource\apps bạn thay bằng cái nào mà mình thích từ các bản CWF khác nhé. chỉ phù hợp c6 và n97 chứ v51 là file khác

bản phối hợp để làm gì mà fải để tới 3 cái link vậy mathanh ?

nếu thích menu 4x4 hay menu mặc định thì down 1 trong 2 về kết hợp với bản phối hợp mà JAF. trùi ui thành viên c3 rùi mà hỏi vậy sao !!!

mrquyen1993

oh bản của mathanh jaf phát tự out rồi lên hay vãi chưởng cong nhận mượt thật nhưng chưa thử pin cái âm thanh nghe nó cứ rè rè lam sao ấy chỉ dc cái camera chuẩn ko cần chỉnh

thanhhaifire

kết quả test bản CWF tất tốt đáng để JAF.
ram sau JAF đạt 58.65 ổ c còn 78MB
sau JAF hay reset phải chịu khó để máy khởi động 2 lần
còn lại cho đến thời điểm này mình mò mẫm chưa thấy lỗi nào gây phiền hà, đúng như mong muốn 1 bản đơn giản đầy đủ tính năng ko rườm rà hoa lá cành. các bạn có thể dựa vào bản này mà cook thoải mái. mình cũng cho ra 1 đứa con từ bản 14/11 rồi kaka

nhocdihoang

bạn vào cài đặt/điện thoại/quản lý điện thoại/tắt chức năng tự khoá phím đi là đc.
Đúng là khi chế độ Sleep nó có tắt màn hình. Sau khi chạm vào Màn hình nó sáng lại. Nhưng Không Khóa. Vậy Khóa Phím kiểu C6 có tác dụng gì?

kitafung

sao nghe mấy bác nói bị reset tới 2 lần lận mà , mình bị có một lần kì vậy ?

Mình cũng reset có 1 lần thôi, nhưng cái biểu tượng ứng dụng lại bị như hình dưới (mình remove hết theme của bác mathanh)

Dù đã thay đổi đủ kiểu như bác Thanh Hai chỉ dẫn. Chờ chủ thớt hướng dẫn vậy :<

nhocdihoang

sau khi khóa sẽ có tác dụng!
!

Đã test. Nếu để màn hình tự Tắt đèn thì khi chạm vô màn hình sẽ mở lại nhưng không khóa. Sau đó Khóa bằng phím bên Hông, chạm vào màn hình chẳng thấy tác dụng gì. Phải mở bằng phím Cứng Màu Trắng ở giữa mới hiện lên cái Mở Trượt kiểu C6.

thanhhaifire

kitafung mấy cái đó mình phải tự cook chứ mathanh ko làm riêng cá nhân được đâu. riêng mình thì lấy cái báo ứng dụng bản CFW của JackPham hình 5 vòng tròn cũng khá hay. mình nghĩ cách đó là đúng và duy nhất rồi đó bạn chỉ lấy gridroot.mif dán vào là ok mà đừng thêm bớt j vào.

hiepsinight

Đã test. Nếu để màn hình tự Tắt đèn thì khi chạm vô màn hình sẽ mở lại nhưng không khóa. Sau đó Khóa bằng phím bên Hông, chạm vào màn hình chẳng thấy tác dụng gì. Phải mở bằng phím Cứng Màu Trắng ở giữa mới hiện lên cái Mở Trượt kiểu C6.

thì fải ấn phím menu mới có trượt khóa C6 chứ bạn , đó h vậy mà

Kurwa_Masz

các bác cho e hỏi:giờ e muốn flash bản này thì trứơc tiên down bản phối hợp về,sau đó down bản 3x4,hoặc 4x4 rồi đè lên bản phối hợp,rồi flash phải ko a?.?cảm ơn các bác nhiều.!

Khoaaaa

Active Member
Tất cả các bác flash xong bản này có cần làm như a thanh bày để chặn gửi tin đến no ko ạ,tại ko thấy ảnh đưa hướng dẩn lên đầu trang

nhocdihoang

Vừa tắt đèn màn hình thì chạm vào màn hình sẽ sáng trở lại, k cần phải bấm phím cứng như bản cũ mới sáng :|
Vậy chỉ cần chạm vào màn hình là nó sáng lên và không cần mở phím kiểu C6 đúng không nè ? "Tức là Không Khóa Phím"

kinhluanvan

Chủ thớt cho minh hỏi là : trong phần ứng dụng co icon Tải Về khi cập nhật thì được nhưng cài đặt thì bị báo là :không thể cài đặt,phải cài đặt bô chuẩn trước.
NHư vậy mình phải làm sao???? Nhờ các anh em chỉ mình với !!!!!