• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

boy_friend

bac Thanh ơi qua topic of nam_tran2701 coi thử xem có phải là sym^3 k kìa.xem qua đoạn video thì thấy k khác j vs bản C6 hay n97mini cả chỉ có điều là cái menu 4x4 of nó nhìn icon to hơn thoai.k bít là sym^3 thật k nữa

mathanh

bac Thanh ơi qua topic of nam_tran2701 coi thử xem có phải là sym^3 k kìa.xem qua đoạn video thì thấy k khác j vs bản C6 hay n97mini cả chỉ có điều là cái menu 4x4 of nó nhìn icon to hơn thoai.k bít là sym^3 thật k nữa

truớc đây tui có làm 1 bản 1.2#8 full menu 4x4 nhìn xấu quá gở bỏ, cái bản kia chỉ là bản c6 thui, tui có qua DM xem rồi, đọc xong tíu muốn chết, ghi là symbian3^ tíu thật

http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=33308.0

http://mobilecorner.funkruti.com/201...-5800-and.html

ohannguyent

để phân biệt cũng dễ thui, để ý xem ở mh home chỗ hiển thị tab bàn phím số. Nếu là s^3 thì sẽ có 3 chấm tròn hiển thị đang ở giao diện home nào( s^3 có 3 mh home), còn s^1,s^2 thì chỉ là tab bàn phím quay số nhanh mà thui!
@mathanh: vì duyệt web bằng đt nên hồi sáng nhìn ảnh bồ ko rõ lắm, h thấy đẹp trai hơn rùi đó. Sorry spam hồi sáng nghen!

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

e thấy cái menu đó đc đó chứ.nhìn to rõ mà bác?

tùy mỗi người thui, trước mình cũng từng cook nó, nhưng vì ko tiện xem giờ, vào nhanh tin nhắn và bluetooth và thực cũng ko đẹp lắm nên thôi.

vutaikt

đúng vậy. Nhìn menu đó xấu. Trc dùng 1 bản cfwc6 của anther1991 nhìn y hệt bản đó. Mình nghĩ đó là bản mod lại của anther.
Menu đó khó đọc tin nhắn đến +xem giờ mạng cột pin lắm

ohannguyent

đúng vậy. Nhìn menu đó xấu. Trc dùng 1 bản cfwc6 của anther1991 nhìn y hệt bản đó. Mình nghĩ đó là bản mod lại của anther.
Menu đó khó đọc tin nhắn đến +xem giờ mạng cột pin lắm

rùi thiên hạ sẽ thái bình sau một thời gian đuổi theo cái bong bóng. Từ từ rùi sẽ xì hơi...
Bây giờ ngồi chơi chờ bản nâng cấp fw v60 ra mắt, có lẽ giữa tháng này.

mathanh

mình củng có làm 1 bản rồi còn gì , lúc đó anh em kêu xấu , nhưng xấu thật chỉ có nhìn trực tiếp trên máy mới thấy hết cái xấu của nó

Cleonardo

mình củng có làm 1 bản rồi còn gì , lúc đó anh em kêu xấu , nhưng xấu thật chỉ có nhìn trực tiếp trên máy mới thấy hết cái xấu của nó
hjhj.Vậy xấu thuj mình ko ham hố nữa.

nganvuong1

bạn thay cái hiệu ứng khác vô đó, vị hiệu ứng nặng quá

Đúng là cái hiệu ứng nặng thật. Tắt hiệu ứng Ram=55Mb, mở hiệu ứng còn có 43Mb. mình muốn thay bằng hiệu ứng khác nhẹ hơn mà gà quá chưa biết cách.:p:p

ngyntom

Đúng là cái hiệu ứng nặng thật. Tắt hiệu ứng Ram=55Mb, mở hiệu ứng còn có 43Mb. mình muốn thay bằng hiệu ứng khác nhẹ hơn mà gà quá chưa biết cách.:p:p

thay chỗ này nhé rof2\resource\effect

chetvislo1

tạm biệt mọi nguời nha......
em sẽ thừong xuyên vào box s60v5 chém gió vs anh chị em chơi chứ hùi trưa này em đã đổi 5800 với c905 rùi
bye bye 5k8 vs ko pao giờ mua lại :|

hiepsinight

Có cách nào tắt cái mở khoá C6 mà ko phải JAF lại ko các bro ~~

vào killme kill cái popupclock di là xong
mathanh , bạn binh24 đã ra bản final , bạn có định làm cập nhật bản mới cho anh em xài ko vậy:D , 5800 dạo này nóng wá nhỉ:))

thanhhaifire

bản n97mini 24/10 ko chê vào đâu, nhưng có 1 chút mình cần hổ trợ: mình hay vào lớp ghi âm giáo viên giảng mà cái bản này khổ nổi vài chục giây là tắt đèn và khóa màn hình, khi muốn xem giờ phải ấn phím thế là ghi âm bị stop! bạn nào chỉ mình mod cái này như c6 là vuốt màn hình thì sáng đèn lại đc ko?

hiepsinight

mathanh cho mình hỏi , cái n97mini 24/10 tắt màn hình là ứng dụng stop luôn kì vậy ,mình dùng sh vào yahoo , tắt màn hình là nó ko chạy nữa , mình thấy mấy bản C6 w v51 đâu có vậy đâu :-/

duoc82

ca nha cho e hoi la may e cai phan mem j de coi dc phim duoi avi
e thu cai smartmovie v4.15 may lan ma kg dc
vay may e bi lam sao

Post bài bằng Tiếng Việt có dấu bạn nhé !

Last edited by a moderator:

mathanh

mathanh cho mình hỏi , cái n97mini 24/10 tắt màn hình là ứng dụng stop luôn kì vậy ,mình dùng sh vào yahoo , tắt màn hình là nó ko chạy nữa , mình thấy mấy bản C6 w v51 đâu có vậy đâu :-/

phiên bản lai sẻ chấm dứt tình trạng tắt đèn hình phải bấm phím cứng mới sáng lại, và độ nhạy nhanh hơn bản mini, và đảm bảo pin về tình trang 5800

nếu dùng chỉ nghe gọi nhắn vài tin 1 ngày, nghe gọi bình thường và thực hiện theo cài đặt tiết kiệm và tăng tuổi tho pin như trên có thể dùng hơn 110 giờ

vài thông tin về bản lai