• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

mathanh

mình sẻ up bản lai cho các bạn vào ngày tháng năm---là ngày sinh nhật của PDAviet ai đi off sẻ được flash tại chổ luôn thank các bạn

Chỉnh sửa cuối:

bebivodoi

mình sẻ up bản lai cho các bạn vào ngày tháng năm---là ngày sinh nhật của PDAviet ai đi off sẻ được flash tại chổ luôn thank các bạn

:)) chờ bác cho ra phiên bản này, hi vọng hiệu ứng giống n97mini nhưng ổn định hơn, k bị chập chờn nữa, bác cho nhiều sao bay và chim cò hơn tý nữa nhá bác (sorry vì e khoái mấy cái hiệu ứng mà )

Last edited by a moderator:

bad204

Member
to mathanh:
a ơi.E đã cook bản của a và ko sửa chữa j thêm.E cài thêm khá nhiều ứng dụng.Hiện tại máy có tầm 50Mb Ram, bộ nhớ trong 60Mb.E ko dùng effects.Thực hiện tiết kiệm pin giống như a hướng dẫn.
Tại sao e rất hay bị treo máy ( máy đơ rất lâu ),1 số ứng dụng lại ko cài đc (VD:FONTROUTER, thấy báo chi phối chứng chỉ ).1 số ứng dụng rất nhẹ mà vào thì lag cứng máy luôn.Có cách nào khắc phục ko a?cám ơn a

ohannguyent

to mathanh:
a ơi.E đã cook bản của a và ko sửa chữa j thêm.E cài thêm khá nhiều ứng dụng.Hiện tại máy có tầm 50Mb Ram, bộ nhớ trong 60Mb.E ko dùng effects.Thực hiện tiết kiệm pin giống như a hướng dẫn.
Tại sao e rất hay bị treo máy ( máy đơ rất lâu ),1 số ứng dụng lại ko cài đc (VD:FONTROUTER, thấy báo chi phối chứng chỉ ).1 số ứng dụng rất nhẹ mà vào thì lag cứng máy luôn.Có cách nào khắc phục ko a?cám ơn a

cài nhiều ứng dụng, thêm tiết kiệm pin triệt để như thế ko lag mới sợ. Muốn hoàn thiện hết thì bạn nên sài N8. Còn 5800 thì cấu hình cũng chỉ đến vậy thui, đôn dên lên N97 đã là wá sức em nó rùi đó. Mà cái này ko dùng đc fontrouter nha. Cài bị lag ráng chịu. Format máy lại đi!

bebivodoi

ngon hơn nhiều, vì đây là sự kết hợp khá hay và tuyệt nửa\-/
thankk bác nhé, nhưng bác quan tâm đến cái hiệu ứng 1 chút nha bác, bản n97 mini hiệu ứng chập chờn quá, bác cho nhìu chim cò 1 tý nha bác

boy_friend

ráng chờ thêm 2 tuần nữa nha ae.nghe bác thanh nói dùng bản lai ngon hơn lâu lắm rồi mà bh mới ra mắt.có lẽ bác ém lâu vậy ra 1 bản cức pro lun ròi.hehe tiếc là k đi off đc thoai ngồi nàh ol cổ vũ vậy :D

kitafung

Bản lai là bản C6 hử bác mathanh ? Bác có vẽ rất kết C6 nhở. Sinh nhật PDA việt team mình tổ chức ở đâu vậy ? Mình cũng muốn tham gia một vé.

mrquyen1993

tự nhiên hôm nay jaf lại thất mini hao pin kinh khủng không biết bị lỗi j` không , trở lại V51 công nhận ngon thật mỗi tội load ảnh hơi dật

ohannguyent

tự nhiên hôm nay jaf lại thất mini hao pin kinh khủng không biết bị lỗi j` không , trở lại V51 công nhận ngon thật mỗi tội load ảnh hơi dật

mình ko nghĩ là bản mini này lại hao pin, bạn có thể nói rõ hơn về những gì bạn test ko? Mình vẫn sài song song v51và mini, thay đổi mỗi tuần để so sánh nhưng hoàn toàn ko có khác biệt về tg sử dụng pin. Mình nghĩ là bản mini là ok!

cu_rua

Cài firm C6 trên 5800 cần có bộ cài gốc để cho vào folder RM-356, vậy bản N97 này có cần bộ cài gốc không mathanh? Nếu cần đến thì cho mình xin với. :-/Thanks

pvtien7

bác mathanh cho em hỏi có cách nào lưu setting của những soft đã cài sau khi flash không?mỗi lần có bản cfw mới lại fải chỉnh lại thông số cuả các phaần mềm cũng như thông số hệ thống như tin nhắn.định vị.profile... Hix hix cực lém