• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

mathanh

bác mathanh cho em hỏi có cách nào lưu setting của những soft đã cài sau khi flash không?mỗi lần có bản cfw mới lại fải chỉnh lại thông số cuả các phaần mềm cũng như thông số hệ thống như tin nhắn.định vị.profile... Hix hix cực lém

bạn vào quản lý tập tin có phần sao lưu đó nhấp vào đó chọn sao lưu - cái cài đặt bạn chọn sao lưu nó cuối cùng nha

nicolask

mathanh có thể tiết lộ " những lổi nhỏ nhặc khác các bạn tự khắc phục nha " để mình khắc phục được ko :(

mathanh

Cài firm C6 trên 5800 cần có bộ cài gốc để cho vào folder RM-356, vậy bản N97 này có cần bộ cài gốc không mathanh? Nếu cần đến thì cho mình xin với. :-/Thanks

cái c6 thì tải bản phối hợp 1.2 , còn n97mini là nguyên bộ rồi

mathanh

mathanh có thể tiết lộ " những lổi nhỏ nhặc khác các bạn tự khắc phục nha " để mình khắc phục được ko :(

cái lổi nhỏ nhặt ý mình là trong quá trình sử dụng có lổi gì đó thì các bạn tự sửa, mình nghĩ chắc không lớn nên cho là nhỏ nhặt, vì các lổi lớn nhất mình đã đấp hết rồi

bebivodoi

sẻ up lên sau đó vài ngày mà, đừng lo, bản lai sẻ dùng font mặc định và hiêu ứng Atlantis và sao bay

thế bản này k có Phượng Hoàng hả bác mathanh
p/s: bác có thể cho e xin 1 số hiệu ứng dc k ạ

max5800

Bản này bị lỏi xoay màn hình.lâu lâu nó bị đơ ak phải vô chỉnh xoay màn hình lại mới xoay dc

baokk

Cho mình hỏi chút !mình dùng bản N97mini muốn chỉnh cái khóa c6 cua máy ntn như time khóa ,và thay hình nền màn hình khóa ấy !không thích màu đen lắm :X

Khoaaaa

Active Member
ừ mình đó..........span tí

chà em tưởng tượng về a hoàn toàn khác,công nhận a tài thật, thế là wuyet định ko update 97mini nửa hà anh,nghe bảo a đang ấp một bản lai phải ko a,mọi người đang dỏi theo topic của anh đấy

linh2911

File backup của mình được backup bởi FW 5800 50.1. Nhưng khi chuyển sang FW N97mini của mathanh lại không phục hồi được nhỉ,(thông báo:không tìm thấy tập tin đã sao lưu). Có ai bị như mình không.

mathanh

File backup của mình được backup bởi FW 5800 50.1. Nhưng khi chuyển sang FW N97mini của mathanh lại không phục hồi được nhỉ,(thông báo:không tìm thấy tập tin đã sao lưu). Có ai bị như mình không.

ai đang dùng bản c6 1.1 cũng không thể phục hồi được trên bản c6 lai mini và n97mini nửa kìa, thì v50 sao mà được, mỗi fw có 1 cấu trút backup riêng nha bạn

linh2911

ai đang dùng bản c6 1.1 cũng không thể phục hồi được trên bản c6 lai mini và n97mini nửa kìa, thì v50 sao mà được, mỗi fw có 1 cấu trút backup riêng nha bạn
Hix may có copy một ít số vô SIM không là bay hết danh bạ lun.

concuarangme

CFW N97, C6 cũng như fien bản gốc đều có bản backup riêng nên bạn không restore lại được, bạn thử làm như sau nhé:
- JAF về fien bản sử dụng trc đó.
- Restore danh bạ lại để đồng bộ với Nokia Ovi Suite (NOS)
- JAF wa CFW N97
- Dùng NOS để đồng bộ lại danh bạ với CFW 97
>>> Cách này cũng có thể restore lại được cả tin nhắn nữa nhé. Good luck!

mathanh

phiên bản lai chụp ảnh ban đêm nà

By mathanh at 2010-10-28

By mathanh at 2010-10-28

Chỉnh sửa cuối: