• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

7534286

Cập nhập hot fix 12.03.2012
Cập nhập hot fix, nên cập nhập để tránh bị lỗi không đáng có

Các cập nhập gồm:
- Fix lỗi Rompatcher tiếng anh, fix lỗi không tự động Auto patcher
- Xóa bỏ mod Ứng dụng Java tự động chấp nhận các yêu cầu
- Fix lại Belle của Broswer

Linkdown: Bài #1 ngay gần linkdown Core

Cập nhập hot fix 12.03.2012
Cập nhập hot fix, nên cập nhập để tránh bị lỗi không đáng có

Các cập nhập gồm:
- Fix lỗi Rompatcher tiếng anh, fix lỗi không tự động Auto patcher
- Xóa bỏ mod Ứng dụng Java tự động chấp nhận các yêu cầu
- Fix lại Belle của Broswer

Linkdown: Bài #1 ngay gần linkdown Core
Fix vẫn thiếu, hôm 10/3 download về mình fix lại dùng hoàn chỉnh luôn nhưng ngại up lên. Hầu hết có những lỗi lặt vặt thôi.

còn 2 lỗi

Del nhạc bị out ở tiếng anh
đèn k sáng mờ đi trước khi khóa
4 mod cpu xung đột (chỉ có cái nào bỏ cuói cùng thì có tác dụng)

7534286

Fix vẫn thiếu, hôm 10/3 download về mình fix lại dùng hoàn chỉnh luôn nhưng ngại up lên. Hầu hết có những lỗi lặt vặt thôi.

còn 2 lỗi

Del nhạc bị out ở tiếng anh
đèn k sáng mờ đi trước khi khóa
4 mod cpu xung đột (chỉ có cái nào bỏ cuói cùng thì có tác dụng)

Xung đột cpu là lỗi gì nói đi. Có cần phải quan trọng hoá vấn đề không? Lần nào cũng chỉ biết đưa ra ý kiến như thế mà chưa khen 1 lần nào? Nếu bạn giỏi bạn PRO vậy thì bạn cứ TỰ làm 1 bản cho riêng bạn xài đi. Người gì mà thực dụng vậy?
Mình không xài tiếng anh nên không biết nhé !
Lim dim có quan trọng không?
Peace !

phucthu456

bạn ơi, bộ patcher phải down về rồi bỏ vào thẻ nhớ à, sao mình ko thấy có ~X(

p/s: rompatcher đã tự bật :))

darkangel9a1

Cũng khá ổn rồi, Anh em tranh thủ test đê. Có lỗi gì thì báo chủ thớt Fix để ra bản Final luôn đê.

phucthu456

Patcher cook sẵn trong rom rồi bạn hiền :d

mình mở lên vô đc mà nó nó trống ko :( phải down về bỏ vô thẻ đây, Bạn hướng dẫn cái music stoper cái, ẩn ở đâu mà mình kím hoài mà ko thấy :D

P/s: bản sau bạn bỏ lại cho mình cái âm tin nhắn 8 đc ko, mình thích âm đó :D
còn có âm nhạc chuông bicyle nữa ( ko nhớ rõ tên nó lắm) :D

7534286

mình mở lên vô đc mà nó nó trống ko :( phải down về bỏ vô thẻ đây, Bạn hướng dẫn cái music stoper cái, ẩn ở đâu mà mình kím hoài mà ko thấy :D

P/s: bản sau bạn bỏ lại cho mình cái âm tin nhắn 8 đc ko, mình thích âm đó :D

Music stopper ở trong menu đa phương tiện cũa Music đó bạn
P.s: 0k bạn

7534286

Thank!! :D
Cũng vừa mới test ra bạn đã đổi bàn phím qwety, thấy dễ dùng hơn cái trước =D>

Từ trước đến giờ vẫn là qwerty ảo của Symbian^3 mà. Mình đã mod từ bản cũ rồi :d

phucthu456

Từ trước đến giờ vẫn là qwerty ảo của Symbian^3 mà. Mình đã mod từ bản cũ rồi :d

ko à, mình phát hiện bàn phím qwerty nhỏ ấy, 2 bản trước phím là ô vuông nhưng cảm giác khó bấm thế nào ấy, bản này thấy phím hình thang, dễ bấm hơn nhiều :))

7534286

ko à, mình phát hiện bàn phím qwerty nhỏ ấy, 2 bản trước phím là ô vuông nhưng cảm giác khó bấm thế nào ấy, bản này thấy phím hình thang, dễ bấm hơn nhiều :))

Ừm đúng rồi ^^!

Xung đột cpu là lỗi gì nói đi. Có cần phải quan trọng hoá vấn đề không? Lần nào cũng chỉ biết đưa ra ý kiến như thế mà chưa khen 1 lần nào? Nếu bạn giỏi bạn PRO vậy thì bạn cứ TỰ làm 1 bản cho riêng bạn xài đi. Người gì mà thực dụng vậy?
Mình không xài tiếng anh nên không biết nhé !
Lim dim có quan trọng không?
Peace !

Đây chỉ góp ý để bạn làm cho nó hoàn thiện, không có ý định nhận là PRO: Thử xem 4 mod này: Pin mod by 008rohit | Tăng độ khing hình lên 30, load nhạc nhanh | Kinetic mượt như N8 | Mod Ram e Fluid By DjRaz đều xuất phát từ các file giống nhau trong folder 10202be9 không nhé. Nếu xuất phát từ 1 folder thì ném vào có phải chỉ có cái cuối cùng ném vào là hoạt động còn 3 cái ném đằng trước nó thì nó hoạt động kiểu gì ?????? Và nếu bạn nghiên cứu sẽ hiểu folder 10202be9 chứa những cái gì.

Nếu fix lỗi chỉ fix tiếng việt thì sao lại còn để cả tiếng anh làm gì?

Ví dụ bạn đang có 1 file word để đọc, cài đặt hết 30s nó tự khóa bàn phím lại phải mở ra có tiện bằng nó sáng mờ đi báo hiệu sắp tắt màn hình cho bạn chạm vào không rồi nó lại chờ 30s nữa không? Tối đa chỉ đặt đc có 1 phút là nó sẽ tự khóa màn hình.

Định góp ý thêm nhưng có vẻ chủ topic quá tự tin với khả năng của bản thân nên có lẽ dừng ở đấy. Còn việc update lên cho người khác cùng dùng thì bạn có thời gian thì bạn update cho mọi người dùng, t không có thì góp ý để cho bạn làm cho mọi người cùng dùng thôi. Chứ tôi không phải PRO.

7534286

Đây chỉ góp ý để bạn làm cho nó hoàn thiện, không có ý định nhận là PRO: Thử xem 4 mod này: Pin mod by 008rohit | Tăng độ khing hình lên 30, load nhạc nhanh | Kinetic mượt như N8 | Mod Ram e Fluid By DjRaz đều xuất phát từ các file giống nhau trong folder 10202be9 không nhé. Nếu xuất phát từ 1 folder thì ném vào có phải chỉ có cái cuối cùng ném vào là hoạt động còn 3 cái ném đằng trước nó thì nó hoạt động kiểu gì ?????? Và nếu bạn nghiên cứu sẽ hiểu folder 10202be9 chứa những cái gì.

Nếu fix lỗi chỉ fix tiếng việt thì sao lại còn để cả tiếng anh làm gì?

Ví dụ bạn đang có 1 file word để đọc, cài đặt hết 30s nó tự khóa bàn phím lại phải mở ra có tiện bằng nó sáng mờ đi báo hiệu sắp tắt màn hình cho bạn chạm vào không rồi nó lại chờ 30s nữa không? Tối đa chỉ đặt đc có 1 phút là nó sẽ tự khóa màn hình.

Định góp ý thêm nhưng có vẻ chủ topic quá tự tin với khả năng của bản thân nên có lẽ dừng ở đấy. Còn việc update lên cho người khác cùng dùng thì bạn có thời gian thì bạn update cho mọi người dùng, t không có thì góp ý để cho bạn làm cho mọi người cùng dùng thôi. Chứ tôi không phải PRO.

Cài light control vào là có thể chỉnh được thời gian tự tắt màn hình hơn 1 phút hoặc có thể sáng hơn
Ngay từ đầu có lần nào bạn khen mình được 1 câu chưa hay toàn nói xéo? Mình biết bạn lớn tuổi hơn mình nhưng mà đừng tỏ vẻ nhé :). Mình vẫn thích để tiếng anh vì đó là ngôn ngữ thông dụng. Su-re ?
Vâng bạn thắng rồi đấy tạm dừng ở đây đi :)

Chỉnh sửa cuối:

tu4ncuong

chủ thớt cho mình hỏi flash như thế nào đc không? mình là newbie nên gà lắm

trên dđ có rồi mà bạn, chịu khó chút đi

@ : H ơi sao theme đen nét ko full icon nhỉ, trước mik dùng thấy full mà ? hay bản cập nhật sau H chỉ để theme den net thôi

7534286

trên dđ có rồi mà bạn, chịu khó chút đi

@ : H ơi sao theme đen nét ko full icon nhỉ, trước mik dùng thấy full mà ? hay bản cập nhật sau H chỉ để theme den net thôi

Theme đen nét mình lấy của bunrieucua. Mặc định đã full icon anna rồi mà? Các theme khác mình vẫn để bạn à :)

giunse7381

Chào cả nhà! Mình thấy các bạn đều rất giỏi, nhất là chủ thớt 7534286 & nguyenvanhoangns. Mình lấy làm tiếc về truờng hợp trên. Mong hai bạn sớm làm lành để cùng nhau học hỏi và phát triển. Thân!
"...Học cách đánh giá, tiếp thu thông tin có chọn lọc và hiệu quả là một trong những bài học trường đời quan trọng nhất: Tránh thị phi và không để những tiêu cực làm thui chột ý chí...".

tu4ncuong

Theme đen nét mình lấy của bunrieucua. Mặc định đã full icon anna rồi mà? Các theme khác mình vẫn để bạn à :)
Chính là chỗ đấy, ý mik là hay chỉ để lại theme den net thôi, 2 theme kia H xóa đi.
Vì ngày trước dùng theme den net mình thấy mấy icon nhỏ nhỏ bên trong cũng anna hết, giờ thì là icon đen trắng.
ah còn cái này ko bik có ai bị như mik ko? máy mik khi yếu pin nó ko báo mà sập nguồn luôn, 2 lần rồi ^.^

phucthu456

Chính là chỗ đấy, ý mik là hay chỉ để lại theme den net thôi, 2 theme kia H xóa đi.
Vì ngày trước dùng theme den net mình thấy mấy icon nhỏ nhỏ bên trong cũng anna hết, giờ thì là icon đen trắng.
ah còn cái này ko bik có ai bị như mik ko? máy mik khi yếu pin nó ko báo mà sập nguồn luôn, 2 lần rồi ^.^

mình không thấy tình trạng này bạn ah, :)
p/s: có ai bít cách sửa TH dù flash hay 4mat cũng ko làm sao xoá các file từ Fw cũ. Ví dụ như file avdon.dll của bác ntc để ẩn pin và cột sóng mình dùng từ FW cũ mà giờ nó coi như găm hẳn trong máy ko tài nào xoá đc @@