• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

phucthu456

Hic sao cái Rom Patcher giờ nó không tự động bật được bác ak. E toàn dùng T.A mà khi nào cần lại phải khởi động lại tiếng việt rồi mới mở rompatcher để tích vào. Haiz

Cùng ý kiến với bạn, mình dùng TV nhưng RomPatcher cũng không tự hoạt động, mặc dụ trước đó đã bật tự khởi động rồi

7534286

Cùng ý kiến với bạn, mình dùng TV nhưng RomPatcher cũng không tự hoạt động, mặc dụ trước đó đã bật tự khởi động rồi

Vậy thì thời gian update sẽ dời xuống nhé. Mình sửa lại cái rompatcher xem thế nào :D

7534286

Ok bác. Chờ fix lỗi này + test thêm xem có lỗi nào khác nữa không là có bản Final :))

Xong rồi đang upload. Rompatcher mới việt hóa + tự động patch nhé. Với thêm 1 khoản nữa là patcher ở sẵn trong firmware đỡ phải lọ mọ mà copy vào thẻ nhớ =))

Cubin_Gdragon

Xong rồi đang upload. Rompatcher mới việt hóa + tự động patch nhé. Với thêm 1 khoản nữa là patcher ở sẵn trong firmware đỡ phải lọ mọ mà copy vào thẻ nhớ =))

2 hôm nay flash phải lên đến 2x lần rồi đấy 8-}~ final luôn đi chứ :))

L0v3y0u

thế là chỉ flas bằng 3 cái fie của bạn thôi àk chứ k fải dow cái bản v42 ở nafiw về hả?.......

7534286

thế là chỉ flas bằng 3 cái fie của bạn thôi àk chứ k fải dow cái bản v42 ở nafiw về hả?.......

Ừm @@! ................

2 hôm nay flash phải lên đến 2x lần rồi đấy 8-}~ final luôn đi chứ :))

Có quá sớm để chơi Final trong khi 2 ngày nay mình flash gần 30 lần =))

P.s: Mediafire ở nhà mình sao không vào được nữa :((

phucthu456

Ừm @@! ................

Có quá sớm để chơi Final trong khi 2 ngày nay mình flash gần 30 lần =))

P.s: Mediafire ở nhà mình sao không vào được nữa :((

Bình thường mà, dân hay CFW như chúng ta thì flash 1 ngày 30 lần là còn ít, mình nghĩ các pro chắc cũng phải 50 lần 1 ngày là ít =))

7534286

Trong khi chờ up lại thì ngồi viết review trước :D

New update 11.03.2012

Ẩn ứng dụng Music Stoper, Converstation trong Menu. Vào mục tin nhắn và Menu đa phương tiện của nhạc thì vẫn còn ^^!
Thay đổi nhạc và hình khởi động như bản trước
5 thanh shorcut widget việt hóa ở homesceen
Chuyển Cache từ C sang E
Bỏ qua thông tin Java khi cài
Tắt âm chụp hình
Tăng chất lượng và thời gian ghi âm
Mod thêm theme Đen nét đẹp toẹt vời. Theme đen nét để mặc định sau khi flash
Hiệu ứng mới đơn giản nhẹ nhàng đẹp toẹt vời
Rompatcher 3 Tiếng Việt + Tiếng Anh tích hợp patcher vào sẵn trong firmware

Link down: Bài #1 ngay chỗ down core đó nha mọi người

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
bạn bày mình cách ẩn ứng dụng Music Stoper mà mình vào music vẩn hoạt động đc đi
với bày mình làm sao biết cách biết mã số UID của 1 ứng dụng với. thank

Cubin_Gdragon

đang flash :)) xong rồi cảm nhận lúc đã :)) vừa bỏ thêm mấy cái cá nhân vào :D

Chỉnh sửa cuối:

phucthu456

mới flash xong, cảm nhận đầu tiên là màn hình bắt tay ko còn nữa, thay vào đó là thứ khác :))

7534286

Rom patcher vẫn ko đc bạn ơi @@, ko làm sao để nó tự bật cả 8-|

Hix. Bạn xài tạm đi nha. Mình sẽ fix trong thời gian sớm nhất @@!

bạn bày mình cách ẩn ứng dụng Music Stoper mà mình vào music vẩn hoạt động đc đi
với bày mình làm sao biết cách biết mã số UID của 1 ứng dụng với. thank

Bạn chịu khó tìm trong diễn đàn nha. Mình onl đt nên ko bày cho bạn được

Chỉnh sửa cuối:
Kinetic mượt như N8 | Tăng độ khing hình lên 30, load nhạc nhanh | Mod Ram e Fluid By DjRaz | Tăng tốc độ Open, Close App
Nêu không nhầm thì đều liên quan đến mod CPU, và chỉ có cái ném vào rosf2 cuối cùng là hoạt động
Mod sửa camera hiện đang dùng không cần vì bản V42 đã fix rồi

7534286

Bản mới nhất là 8.2, beta là 8.3. Khi cook vào room nếu update bản mới sẽ bị lỗi: phần này đã cài sẵn. Khuyên không nên cook nhiều apps vào room để còn update bản mới nhất

Ý bạn đó nói là trình duyệt mặc định chứ không phải Ucbroswer =.=!