• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

7534286

Cãi nhau đau hết cả đầu. Chủ thớt đúng là không nhỏ mọn như một số người( cãi cùn quá)! Đúng thì nhận là đúng sai thì nhận là sai! Những cái nhỏ mà còn như vậy thì làm sao phát triển được. Nói thì phải có lý luận và dẫn chứng cụ thể đừng nói mồm không thôi. Mình gà nên luôn dựa cột mà nghe, Mình biết cảm ơn khi được người khác giúp đỡ, và ít nhất dùng đồ của người khác mà đc cho phép đi nữa cũng nên cảm ơn. Theo mình thì góp ý kiểu đó tạo ức chế lắm. Mình cũng là một trong nhưng người đầu tiên hỏi và test cfw của cả 2 bạn. Và có nhiều đánh giá. Nên bản cfw của ai hơn mình cũng rõ. Mỗi người có một sở trường khác nhau. Đâu phải hoàn hảo. Và theo mình không nên khẳng định khi không biết điều đó là đúng! Đừng nên làm mình để người khác nói là ếch ngồi đáy giếng. Và mình cũng không muốn topic này trở thành trung tâm cãi vã.... nói như bạn thì mình cũng chỉ góp ý thôi! Rồi chẳng thèm quan tâm! =)) thế là xong! Vẫn nghĩ cùn mình đúng, không một câu xin lỗi!
Mình pó tay!
Suy nghĩ của mình đó. Muốn mắng thì mắng trên nic chat mình( phucdt3) nha! Mình không muốn làm ae dùng c6 bi ảnh hưởng!

Hì. Chuyện đã đâu vào đấy rồi ^^! Cho qua thôi !

kikokiko2011

cho mình hỏi muốn flash thì mình có cần down fw từ navifim về không hay là chỉ cần down core + rofs2 + rofs3 bỏ vào RM-612 rùi tiến hành flash. mình không rành cfw này lắm mong các bạn giúp đỡ.

7534286

cho mình hỏi muốn flash thì mình có cần down fw từ navifim về không hay là chỉ cần down core + rofs2 + rofs3 bỏ vào RM-612 rùi tiến hành flash. mình không rành cfw này lắm mong các bạn giúp đỡ.

Bạn chỉ cần down các file của mình thôi nhé. Không thêm không bớt gì những thứ ở ngoài cả ^^!

hoacgiap88

Nhưng mà mấy cái icon này nhỏ hơn icon anna của hệ thống nên hơi xấu. Thứ 7 mình rảnh mình ngồi vẽ lại cho nó giống icon anna gốc cho đồng bộ. Bạn xài tạm nhé :D

theo mình biết thì file mil khi ko cook vào rom thì sẽ nhỏ hơn icon trong rom thi phải nên mình nghĩ là ko cần thiết đâu.Chắc chắn nó vẫn nhỏ hơn thui bạn ak.

7534286

theo mình biết thì file mil khi ko cook vào rom thì sẽ nhỏ hơn icon trong rom thi phải nên mình nghĩ là ko cần thiết đâu.Chắc chắn nó vẫn nhỏ hơn thui bạn ak.

Không đâu bạn à. Mình mới vẽ được cái icon anna opera nè. Nó to y như icon hệ thống luôn. Để mai mình lên mạng mình gửi cho bạn xem thử :d

congio

Hì. Chuyện đã đâu vào đấy rồi ^^! Cho qua thôi !

mình ngồi hóng và test các bản cook cua bạn Hoàng từ đầu đến cuối. chỉ 1 câu là toet vời và cái tinh thần hoan thiên sản phẩm của bạn âý cực kì tích cực. nhớ là bạn âý đang học 12 cần nhiều time để học hơn vâỵ mà tuân nào thu7 cũng tung ra 1 bản cho cả nhà. Có luc nt vơí bạn ý nói bạn ý cứ từ từ lam để thời gian hocj mà bạn ý noi lam xong cho moi ng rồi học. Nghi nếu la mình luc học 12 mình cũng ko đc như vây. Giờ mình chỉ biết nói cám ơn và cám ơn bạn ý thôi chứ trả biết làm gì! Ah! Biết rủ bạn ý khi nào ra bác thì cafe :D. Còn những thứ như thế này nó là sơ hữu trí tuệ. Các banj muốn dùng dẫ free rôì thì hãy nhân thanks, góp ý tích cực chứ mình đoc dòng "hôm 10-3 minh down về sưa hêt lỗi rồi nhưng ngai up lên" cũng hơi ko chấp nhận đc. Cuả mình đấy mà up! Mình còn nhớ có lần ban Hoàng gửi trước bản cook cho mình test bạn Phuc lần âý cũng chờ nóng hết ruột mình cũng muốn share cho bạn Phuc thử lắm mà tôn trong quyền sơ hưũ cuả bạn Hoàng minh ko làm như thế đc. Chỉ nghĩ với tất cả nhũng gì bạn Hoàng đã cống hiến xưng đáng để mỗi comment cuả bạn ý khi chung ta đocj xong hay rê chuôt vào nút thanks và click.

congio

ban cho minh hoi ban nay da la ban final chua vay ban? Minh dang dung dd nen ngay mai minh moi flash dc.

Vì bản này chưa có chữ final nên mình ko thể gọi là bản final đc :D. Nhưng bạn yên tâm 1 điều là bản này đã rất ổn định với cảm nhận cá nhân của mình thì bản này có thể là final rồi bạn ah! yên tâm và dùng bạn nhé. Bạn có thể flash và dùng đợi đến v43 chẳng hạn. Bản này tuyệt vời :D

hoacgiap88

Không đâu bạn à. Mình mới vẽ được cái icon anna opera nè. Nó to y như icon hệ thống luôn. Để mai mình lên mạng mình gửi cho bạn xem thử :d

uk.bạn cứ up lên cho tất cả a e dùng như vậy thì tốt wa.hihi.mà bản cfw của bạn rất tốt nhưng bạn có thể bỏ cái theme belle dc ko vi minh thấy để theme đấy vào nó làm icon mặc đinh ko đồng bộ. Với cả thêm cái mod xoay màn hình unlock vào ý.minh thấy cũng hay đấy chứ

kikokiko2011

Vì bản này chưa có chữ final nên mình ko thể gọi là bản final đc :D. Nhưng bạn yên tâm 1 điều là bản này đã rất ổn định với cảm nhận cá nhân của mình thì bản này có thể là final rồi bạn ah! yên tâm và dùng bạn nhé. Bạn có thể flash và dùng đợi đến v43 chẳng hạn. Bản này tuyệt vời :D

khi minh down file core ve no la duoi zip minh co phai giai nen rui moi flash ko ban hay la minh cu de zay flash lun zay ban.

phucdt3

Mình cũng chỉ biết thank và thank bạn Hoàng thôi. Bạn ấy rất nhiệt tình, và đây theo mình tìm trên mạng thời gian qua thì bản v42 này gần như duy nhất là bản cfw hoàn hảo nhất tính tới thời điểm này. Sẽ còn cải thiện thêm nếu còn có lỗi. Mong ae đừng ngại test. Không hỏng máy được đâu mà sợ. Chủ thớt còn phải test gấp 10 lần bọn mình cơ! Cùng bạn hoàng giúp ae dùng c6 không thâý bị nokia bỏ rơi nha!

7534286

uk.bạn cứ up lên cho tất cả a e dùng như vậy thì tốt wa.hihi.mà bản cfw của bạn rất tốt nhưng bạn có thể bỏ cái theme belle dc ko vi minh thấy để theme đấy vào nó làm icon mặc đinh ko đồng bộ. Với cả thêm cái mod xoay màn hình unlock vào ý.minh thấy cũng hay đấy chứ

Hì thee đó để ai muốn xài thì xài thôi. Nếu nhiều người khôg thích thì mình sẽ bỏ ^^
Dùng mod xoay màn hình unlock thấy hơi kì bạn à. Khoá phím xoay lúc bật màn hình unlock lên nó ngang qua khó chịu lắm. Vì đang xài bàn phím ảo symbian^3 nên mod tự xoay unlock không tương thích :d. Chỉ có xoay cố định thui :)

giunse7381

Cho mình hỏi mọi ngưòi tí. Mình muốn đưa phần mềm dự báo thời tiết SPB Weather ra ngoài widget có được không?

hoacgiap88

Hì thee đó để ai muốn xài thì xài thôi. Nếu nhiều người khôg thích thì mình sẽ bỏ ^^
Dùng mod xoay màn hình unlock thấy hơi kì bạn à. Khoá phím xoay lúc bật màn hình unlock lên nó ngang qua khó chịu lắm. Vì đang xài bàn phím ảo symbian^3 nên mod tự xoay unlock không tương thích :d. Chỉ có xoay cố định thui :)

hjhj.đúng rùi.cái mod màn hình unlock ngang cố định.mà hoàng ơi, sao mình vào music vẫn còn phần internet radio vậy.sao hoàng ko cho nó mất hẳn đi cho đẹp.

hoacgiap88

Cho mình hỏi mọi ngưòi tí. Mình muốn đưa phần mềm dự báo thời tiết SPB Weather ra ngoài widget có được không?

được chứ.nhưng khi cài Spd weather bạn phải cài thêm file widget của spd hỗ trợ nữa thì mơi dc.