• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

Cubin_Gdragon

Ứng dụng cũ của máy mình trước khi flash đó bạn :D, mà có ai flash bị giống mình ko, nó hỏi pass flash xong nó trắng xóa, phải tháo pin ra để khởi động lại

làm gì có cái gì tick vào factory set ở jaf này với cả jaf xong nó tự lên nguồn mà có khi bạn rút máy ra sớm quá nó chưa kịp 4mat đấy flash lại xem.:))

down xong rồi chả thấy nhà cửa cây cối gì cả :)) mà nhìn nó sơ sài lắm không được như thế kia đâu :))

7534286

hoàng ơi chỉ mình cách xoá theme và thêm 1 theme khác vapf bản của bạn đc ko. mik muốn làm theo ý 1 chút.

Xóa theme ở trong 2 đường dẫn sau:
private\10207114\import
resource\skins
Muốn thêm 1 theme vào firmware thì bạn dùng SISWare để bung theme ra rồi copy vô firmware nhé. Hướng dẫn xài SISware thì có đầy rồi đó mình chỉ hướng dẫn đến đây thôi ^^!

phucthu456

làm gì có cái gì tick vào factory set ở jaf này với cả jaf xong nó tự lên nguồn mà có khi bạn rút máy ra sớm quá nó chưa kịp 4mat đấy flash lại xem.:))

mình tích rồi mà :( mà ngoài menu ko hiện nhưng vào trong ds các ứng dụng đã cài thì thấy nó :(

phucthu456

jaf xong nên 7370 lại thì tốt hơn bạn ah

mình *#7370# 2 lần rồi, nhưng mà nó đều gặp lỗi là sau khi ấn pass 12345 để 4mat thì nó xuất hiện màn hình trắng đơ vậy luôn, mình phải tháo pin để khởi động lại máy

tu4ncuong

Xóa theme ở trong 2 đường dẫn sau:
private\10207114\import
resource\skins
Muốn thêm 1 theme vào firmware thì bạn dùng SISWare để bung theme ra rồi copy vô firmware nhé. Hướng dẫn xài SISware thì có đầy rồi đó mình chỉ hướng dẫn đến đây thôi ^^!
thanks u ^^

7534286

mình *#7370# 2 lần rồi, nhưng mà nó đều gặp lỗi là sau khi ấn pass 12345 để 4mat thì nó xuất hiện màn hình trắng đơ vậy luôn, mình phải tháo pin để khởi động lại máy

Flash lại lần nữa xem sao bạn !

phucthu456

à có ai hiểu vì sao máy mình lúc flash xong không tự khởi động lại ko, nó toàn báo thế này
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

7534286

à có ai hiểu vì sao máy mình lúc flash xong không tự khởi động lại ko, nó toàn báo thế này

Lỗi này liên quan đến driver nokia trong máy tính của bạn. Nếu bị vậy thì bạn chỉ còn cách dùng lệnh *#7370# thôi :)

7534286

4mat rồi vẫn thế, chắc tự xóa bằng tay thôi :|

mà trước khi flash bạn đã xóa mấy thư mục trong thẻ nhớ chưa? mình nghĩ bạn chưa xóa nên mới bị hiện tượng đó đó @@!

phucthu456

mà trước khi flash bạn đã xóa mấy thư mục trong thẻ nhớ chưa? mình nghĩ bạn chưa xóa nên mới bị hiện tượng đó đó @@!

mình khi nãy đã nói là mình 4mat nó luôn rồi mà :(, mà ko phải 1 lần đâu, 2 lần đó

với lại mình cũng đã cắm thẻ nhớ vô đâu

ver

Mình cài được ovi map 3.04 rồi nhưng chế độ vệ tinh nó lại chỉ hiện các tuyến đường trên nền dòng kẻ chéo là sao hả bạn?

7534286

Mình cài được ovi map 3.04 rồi nhưng chế độ vệ tinh nó lại chỉ hiện các tuyến đường trên nền dòng kẻ chéo là sao hả bạn?

Bạn ở đâu? Tùy từng vùng mà bản đồ nó đầy đủ. Nhưng hầu như là đầy đủ các vùng rồi đó. Còn nếu như bạn nói thì mình chịu thôi. Mình chả có đụng gì đến cái Ovi maps nên mình bó tay

ver

Bạn ở đâu? Tùy từng vùng mà bản đồ nó đầy đủ. Nhưng hầu như là đầy đủ các vùng rồi đó. Còn nếu như bạn nói thì mình chịu thôi. Mình chả có đụng gì đến cái Ovi maps nên mình bó tay
ok tks bạn