• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40 ==> X6 V32 by Hoàng Huy

sieutocdo1994

Mấy bản C6 X6 trước chỗ ảnh nền chế độ trình chiếu không có chọn all ảnh như X6 thông thường mà phải chọn từng hình một bằng cách bấm vào hình đó, thật bất tiện nếu như dùng cả nghìn cái hình làm ảnh nền. ko biết bản mới này có chức năng chọn all ảnh trong ảnh nền chế độ trình chiếu vậy?

cái này mình k đụng j hết

Có khác gì những bản khác k bạn ? :)

change logs...........

bạn ơi mình muốn có widget weather ngoài hs có cách nào được k??

hình như phải cài vào. mình k dùng nên k rành

bác Fix lỗi không vào đc Web khi chuyển sang TV chưa nhỉ ????

chưa bạn.

GaTuHai

Member
Sorry bạn sieutocdo cho mình spam tí

hồi trước mất hết dữ liệu nên ko tiếp tục chế biến được, hồi này chỉ cook FW gốc để dùng thôi mà cũng mod cơ bản để dùng chứ ko mod nhiều, cái C6 - X6 bản trước đây cái chức năng chế độ trình chiếu ở ảnh nền quá bất tiện (ko chọn all ảnh được mà chọn từng cái) nên mình ko dùng đến

Bạn có thể post bản CFW gốc lên cho mình và những bạn chỉ thích xài firmware gốc dùng với
Thanks

minhducntt

bạn ơi yahoo của mình là mrs.cinderela, mong bạn chỉ dáo mình, mình ko hiểu vấn đề này nhờ bạn giải thích dùm

nhhai123

àh mà sao mình thấy bản cfw này bắt sóng kém quá,trước giờ sóng 3G của mình luôn đầy,flash bản này xong thấy nó chỉ có 3-4 vạch,thỉnh thoảng còn mất luôn khoảng vài giây mới có lại.
Hix,ko biết tại máy mình hay do cfw nữa,có ai bị giống mình không nhỉ???

max1397

Member
bạn ơi sao radio nghe 1 xíu r dừng,1 xíu r dừng .chẳng bik bik sao nữa

thj3ugj4bs

chủ thớt ơi chỉ mình cách thay hình 2 chú cún đi .cả fix lỗi phần nghe nhac nữa mọi thứ ản này em đều thich em chỉ mún thay hình chú cún cho khác ty thui
uh. lúc nào rảnh mình send bài hướng dẫn chi tiết cho

hình như trong topic tổng hợp có mod đó ak bạn

sieutocdo1994

chủ thớt ơi chỉ mình cách thay hình 2 chú cún đi .cả fix lỗi phần nghe nhac nữa mọi thứ ản này em đều thich em chỉ mún thay hình chú cún cho khác ty thui
coi bài hướng dẫn hk hỉu chỗ nào thì wa yh mình nha

thj3ugj4bs

cảm ơn ban nha. cái này phai cook va flash lại mình mún hỏi thêm ,có cách không cần cook lại không? vì mình coppy 2 cái SplashScreen.mif và SysAp.mif vào C/Resource/apps ma không được nêu không được thì phải flash lại à?

chithienvu

Bạn fix lỗi cái đèn phím giữa chưa. Chỉ mình bỏ cái easy lock luôn. Khi khóa cái đèn phím giữa nó sáng hoài tốn cả pin.

thj3ugj4bs

cảm ơn bạn mình làm được rùi .cảm ỏn vì sự nhiệt tình giúp đỡ của bạn. theo y kiến của mình bản này chỉ cần fix lỗi không vào dc web ,sáng phím trăng và thêm phần music có lời vào là ok

khanhcaothu

sao mình cài vào thì không chạy được trình duyệt web mặc định của máy...có bạn nào bị như vậy ko hay ai chỉ mình cách fix với tks nhiều ^^

caobang200

bạn cài gì vào vậy? bản này hiện nay đang lỗi khi chuyển wa tiếng việt,bạn dùng tạm tiếng anh nhé!
ah hoànghuy ơi cho tui hỏi muốn bỏ bông tuyết đi thì xoá cái nào vậy? mình chỉnh IdleBackground_default.kml với xoá bông tuyết.png đi vẫn ko đc!
sao mình cài vào thì không chạy được trình duyệt web mặc định của máy...có bạn nào bị như vậy ko hay ai chỉ mình cách fix với tks nhiều ^^

sieutocdo1994

bạn cài gì vào vậy? bản này hiện nay đang lỗi khi chuyển wa tiếng việt,bạn dùng tạm tiếng anh nhé!
ah hoànghuy ơi cho tui hỏi muốn bỏ bông tuyết đi thì xoá cái nào vậy? mình chỉnh IdleBackground_default.kml với xoá bông tuyết.png đi vẫn ko đc!
bông tuyết chỗ nào bạn? HS hay đâu