• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40 ==> X6 V32 by Hoàng Huy

thj3ugj4bs

chủ thớt ơi làm sao thay được hình hai chú cún lúc khởi động và tắt máy. với lại mình cài phần music player hiển thị lời bài hát zô thì ngoài home screen nó không hiển thị bài hát đang chạy chủ thớt xem sao chỉ mình cách khắc phục với nha

max1397

Member
chủ thớt cho hỏi là,cái ovi map khi chọn chế độ xem vệ tinh nhưng chẳng thấy nhà cửa đâu hết(chỉ hiển thị tên đường thôi),mặc dù đã chép dât vào thẻ nhớ

sieutocdo1994

Còn cái 4G với cục pin sao mình flash nó hok giống trên hình vậy bạn. Có cách nào bỏ cái Easy lock đi ko. Mình thấy khi khóa cái đèn màu trắng nó sáng hoài luôn. Tiện thể cho mình xin cái memcheck luôn nha.

mem check của bạn đây. 2 cái còn lại để mình fix vào bản sau

chủ thớt ơi làm sao thay được hình hai chú cún lúc khởi động và tắt máy. với lại mình cài phần music player hiển thị lời bài hát zô thì ngoài home screen nó không hiển thị bài hát đang chạy chủ thớt xem sao chỉ mình cách khắc phục với nha

bạn wa đây tham khảo nha. có hướng dẫn rất cụ thể. còn cái nghe nhạc thì để mình xem lại

chủ thớt cho hỏi là,cái ovi map khi chọn chế độ xem vệ tinh nhưng chẳng thấy nhà cửa đâu hết(chỉ hiển thị tên đường thôi),mặc dù đã chép dât vào thẻ nhớ

cái này mình k dùng thường nên k rành nửa. bộ ovi map này mình dùng của binh

Chỉnh sửa cuối:

thj3ugj4bs

híc nhưng chủ thót ơi trong cái file tẽ đo chỉnh sưa nhu thế nào hay chỉ coppy vào thui

thj3ugj4bs

phiền bác bớt chút thời gian quý báu của bác hướng dẫn cụ thể cho mình cụ thể cách thay hình 2 chú cún bang hinh mặc định cua nokia .vì em dốt mấy cái vụ này nên mày mò mãi mà không làm được bản CFW nào cả

chithienvu

Bài viết trên có chỉ đó bạn.
- Thay đổi hình, âm khởi động:
+Đổi tên tập tin nhạc=>Startup.mp3
+Đổi tên hình động =>startup.gif
+Cuối cùng là chép vào C:\\boot\\

chithienvu

Trong phần Galley nó load hết hình ở mấy cái với mấy cái giao diện trong máy luôn. Có cách nào chỉnh cho nó load trong Image hok bạn.

sieutocdo1994

phiền bác bớt chút thời gian quý báu của bác hướng dẫn cụ thể cho mình cụ thể cách thay hình 2 chú cún bang hinh mặc định cua nokia .vì em dốt mấy cái vụ này nên mày mò mãi mà không làm được bản CFW nào cả

uh. lúc nào rảnh mình send bài hướng dẫn chi tiết cho

Trong phần Galley nó load hết hình ở mấy cái với mấy cái giao diện trong máy luôn. Có cách nào chỉnh cho nó load trong Image hok bạn.
hình như trong topic tổng hợp có mod đó ak bạn

minhducntt

bạn có thể cho mình xin cái yahoo ko, mình cần hỏi bạn việc này mà khó nói quá, phải nói trên yahoo cho no nhanh luôn, bạn cho mình nhé

vuhien

Mấy bản C6 X6 trước chỗ ảnh nền chế độ trình chiếu không có chọn all ảnh như X6 thông thường mà phải chọn từng hình một bằng cách bấm vào hình đó, thật bất tiện nếu như dùng cả nghìn cái hình làm ảnh nền. ko biết bản mới này có chức năng chọn all ảnh trong ảnh nền chế độ trình chiếu vậy?

caobang200

dạo này vuhien đi đâu ko làm 1ban c6-x6 cho anh em đùng vậy ^^ . bản final của hoanghuy lâu vậy ta,bạn bận quá ko kịp làm lại ah? mà sao máy của mình chỉ đọc ngoài thẻ nhớ thui ,trong e/music ko đọc hix

kumuc

thanks bác nhìu. thấy toppic lâu rùi mà hôm nay mới có thời gian flas, nhìn hấp dẫn lắm bác à

teenbn

mọi người cho em hỏi, nếu flash bản mới nhất rồi thỳ k flash lại đc bản cũ phải k
em flash bản này (v32) xong lại flash bản v31, đến lúc pooling phone gì gì đó thỳ màn hình đt hiện cái gì đó, như bị hỏng :| flash mấy lần rồi mà k đc

vuhien

dạo này vuhien đi đâu ko làm 1ban c6-x6 cho anh em đùng vậy ^^ . bản final của hoanghuy lâu vậy ta,bạn bận quá ko kịp làm lại ah? mà sao máy của mình chỉ đọc ngoài thẻ nhớ thui ,trong e/music ko đọc hix

hồi trước mất hết dữ liệu nên ko tiếp tục chế biến được, hồi này chỉ cook FW gốc để dùng thôi mà cũng mod cơ bản để dùng chứ ko mod nhiều, cái C6 - X6 bản trước đây cái chức năng chế độ trình chiếu ở ảnh nền quá bất tiện (ko chọn all ảnh được mà chọn từng cái) nên mình ko dùng đến

mọi người cho em hỏi, nếu flash bản mới nhất rồi thỳ k flash lại đc bản cũ phải k
em flash bản này (v32) xong lại flash bản v31, đến lúc pooling phone gì gì đó thỳ màn hình đt hiện cái gì đó, như bị hỏng flash mấy lần rồi mà k đc

bạn mang đi care là vừa, downgrate rồi

vuivitien

em flash bản này (v32) xong lại flash bản v31, đến lúc pooling phone gì gì đó thỳ màn hình đt hiện cái gì đó, như bị hỏng :| flash mấy lần rồi mà k đc
Die phone rồi bạn flash = jaf chỉ up, không down được đâum nokia care thănge tiến thôi bạn :D