• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

Mình Flash xong sao cái phím số không thể tự tìm như của bạn vậy. Mặc dù đã bật nó rùi. Mà cái này lần trứoc bạn cho sao khi cook vào toàn die phone thui. Có phải làm j nữa không vì hình như binh24 còn phải xóa mấy file j đó hay sao??
Mà không bít có thể ẩn những cái video, music, photo, radio trong ứng dụng đi được k bạn. Cái đó có rùi trích xuất ra lại thành thừa:(
Bạn phải chép danh bạ sang bộ nhớ máy. Cái smart dialer v20 á, nó chỉ hoạt động trên fw v20, bạn cook vào fw v11 die là tất nhiên.
Ẩn thì bạn dùng X-Plore xét thuộc tính ẩn cho thư mục, tập tin ẩn mà bạn muốn ẩn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bac duythanh co thể add widget thời tiêt ra HS dc ko? Hay dùng pm nào bac?
Dùng SPB Weather nhá bạn!

Không hiểu sao cái swipe of mình vẫn bị lỗi
Đấy là do bạn cài phần mềm nào đó xung đột với swipe rồi, kết nối với máy tính ở chế độ ổ đĩa chung rồi xóa các folder "sys", "private", "resource", "system" rồi bấm *#7370# để reset lại đt là trở lại tốt như ban đầu thôi.

tui test photon^c6 rồi, tắt dc đèn phím cứng thì 5230 của tui sẽ thành N8 đó =))=)) CHÚ Ý : PHOTON ^ C6 KO CÓ TIẾNG VIỆT
anh duythanh cho em hỏi em đang xài 1 máy khác mà dùng font mặc định, muốn có font android giống thế này thì phải cài gì vào, anh hướng dẫn dùm em
Theo mình thì dùng FontRouterMan là đơn giản và tốt nhất nếu bạn ko biết cook fw.

Bác duy thanh có thể làm 1 bản có các ứ.dụng như tn và d.bạ chạy nền đc ko??? Xin thank bác trứơc nha, dùng bản này khá tuyệt hết chỗ chê luôn.

Bác tham khảo bài dưới nhé, viết như ở dưới rồi lưu vào 1 file Text document với tên 102858F2:

ai muốn làm cho danh bạ tin nhắn chạy nền thì làm như sau nhé:
cópy phần text dươi rồi past vào notetpad lưu vs tên là:102858F2
sau đó cópy vào c:private\10202be9>>>>appy c2z thế là ok!:D

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0
cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 0 0
0x3 int 0 0
0x4 int 0 0
0x5 int 270486734 0
cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

Chỉnh sửa cuối:

mrzingz

Mấy bác thấy bản này với bản của ngviethoa bản nào xài ổn định hơn vậy? 2 bản có nhiều nét tương tự nhau lắm

suju15

muốn mỗi danh bạ chạy nền thì làm thế nào? chỉ mình cả cách cook vào Rom nhé.

NguyenDuyThanh

Mấy bác thấy bản này với bản của ngviethoa bản nào xài ổn định hơn vậy? 2 bản có nhiều nét tương tự nhau lắm

ngviethoa mượn cách trình bày bài viết của mình nên bạn cảm thấy giống là phải rồi. Còn bản nào dùng tốt hơn thì bạn phải tự flash và cảm nhận, bạn cũng có thể tham khảo 1 số ý kiến ở #2 của topic

yeulam92

Ko được rồi bạn àh.vẫn như cũ.mà lúc cắm dây usb vào pc tầm 1h thì thấy hao pin kinh khủng.rồi lại lúc rút ra thì lại thấy đơ máy.rốt cuộc lại phải tắt nguồn thì mới ổn định.ko biết có ai như mình ko.?? Máy đang dùng la 5233.

cr7_vn

Bạn có thể sử dụng 1 số phần mềm thay đổi font như FontRouter, v..v..
Cám ơn Duy Thanh. Mình làm theo hướng dẫn của bạn và đã đổi được font.
Bạn cho mình hỏi. Mình có một logo của trường mình có cách nào thêm logo đấy vào trong file all logo.txt không nhỉ.
MÌnh muốn tạo danh bạ theo logo. Ví dụ bạn cấp 3 thì sẽ mở đầu bằng logo trường cấp 3 ý....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bạn phải chép danh bạ sang bộ nhớ máy. Cái smart dialer v20 á, nó chỉ hoạt động trên fw v20, bạn cook vào fw v11 die là tất nhiên.
Ẩn thì bạn dùng X-Plore xét thuộc tính ẩn cho thư mục, tập tin ẩn mà bạn muốn ẩn.

Dùng SPB Weather nhá bạn!

Đấy là do bạn cài phần mềm nào đó xung đột với swipe rồi, kết nối với máy tính ở chế độ ổ đĩa chung rồi xóa các folder "sys", "private", "resource", "system" rồi bấm *#7370# để reset lại đt là trở lại tốt như ban đầu thôi.

Theo mình thì dùng FontRouterMan là đơn giản và tốt nhất nếu bạn ko biết cook fw.

Bác tham khảo bài dưới nhé, viết như ở dưới rồi lưu vào 1 file Text document với tên 102858F2:

appy c2z nghĩ là thế nào duy thanh

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Cám ơn Duy Thanh. Mình làm theo hướng dẫn của bạn và đã đổi được font.
Bạn cho mình hỏi. Mình có một logo của trường mình có cách nào thêm logo đấy vào trong file all logo.txt không nhỉ.
MÌnh muốn tạo danh bạ theo logo. Ví dụ bạn cấp 3 thì sẽ mở đầu bằng logo trường cấp 3 ý....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

appy c2z nghĩ là thế nào duy thanh

Vấn đề về add ký tự thì mình ko rành, cái này phải pm smod chungviet bên mobileworld.
Apply c2z có nghĩa là bạn vào rompatcher bật c2z (để cả chế độ autostart luôn).

muốn mỗi danh bạ chạy nền thì làm thế nào? chỉ mình cả cách cook vào Rom nhé.

Bạn chỉnh sửa file private\10202be9\102858F2.txt như ở dưới nhá:
cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Chỉnh sửa cuối:

nghiacbg

Sao con 5233 của em flash xong rồi mà vẫn lỗi camera vậy bác? vào lần đầu tiên sau khi flash thì không sao, nhưng vào lần thứ hai thì lại báo lỗi, có cách nào sửa dùm em với, thank trước nha

yeulam92

các bác cho tui hỏi tý nha. muốn các ứng dụng như tin nhắn, danh bạ chạy nền ....... thì co thể lấy file 102858f2 từ fw gốc và bung fw của duy thanh ra rồi thay thế vào đươc ko ?mấy cách làm trên không thực hiện được????? và thay cả cả cái hiệu ứng nữa, ai biết làm thì chỉ giúp nha.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Sao con 5233 của em flash xong rồi mà vẫn lỗi camera vậy bác? vào lần đầu tiên sau khi flash thì không sao, nhưng vào lần thứ hai thì lại báo lỗi, có cách nào sửa dùm em với, thank trước nha

Mình đã test rất tốt trên 5233 k hề gặp lỗi camera, bạn đừng thay 1 số chế độ camera vì nó ko hỗ trợ.

các bác cho tui hỏi tý nha. muốn các ứng dụng như tin nhắn, danh bạ chạy nền ....... thì co thể lấy file 102858f2 từ fw gốc và bung fw của duy thanh ra rồi thay thế vào đươc ko ?mấy cách làm trên không thực hiện được????? và thay cả cả cái hiệu ứng nữa, ai biết làm thì chỉ giúp nha.

Bạn bung fw của mình thay thế file đó bằng fw gốc cũng dc, còn hiệu ứng thì bạn bung ra chép đè vào resource\effects là dc.

nghiacbg

Mình đã test rất tốt trên 5233 k hề gặp lỗi camera, bạn đừng thay 1 số chế độ camera vì nó ko hỗ trợ.

Bạn bung fw của mình thay thế file đó bằng fw gốc cũng dc, còn hiệu ứng thì bạn bung ra chép đè vào resource\effects là dc.
mình vẫn chưa thay gì cả, thử flash 4x4 xem thế nào vậy

yeulam92

oh. thanhk duythanh cái nha.tui làm được rùi....\-/ mình rất thích bản này.bản này tuyệt hơn mấy bản trước\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/\-/.mà duythanh có dự định làm thêm một bản nữa hay ko??? hay là đợi ăn tết xong thi mới làm tiếp???????????:-/

nghiacbg

Tình hình là khá ổn rồi duy thanh à :D, chỉ có lỗi chụp xong không xóa ảnh trực tiếp ngay đc thôi. còn có hay mất kết nối EDGE như CFW trước hay không thì vẫn chưa biết dc, dùng 1 thời gian xem đã. thank.Mong sao bản sau khắc phục đc

v2honline

Hix, nghe ae bàn luận mà thèm wa', tiếc là máy ở Care rùi, hix, tự nhiên lỗi màn hình :(

trungc0

em cài c2z maker rồi generate nó báo failed
. vào Z:\sys tim file EFSrv.dll để lam c2z mà sys trống không:( . bác nào chỉ cho em với

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Sweet

Mình làm trên C6 v20 cua PNHT mà. nhưng chèn vào toàn die. Mình muốn bảo ẩn là ẩn cái icon của music, photo, video thừa ra trong thư mục ứng dụng ý. Vì thấy có tận 2 cái icon giống nhau mà chung 1 nv

vantrong83

Sau khi test thì thây như sau: ăn pin kinh khủng. Giờ chỉ còn hơn 2 ngày nếu sạc đầy.
Và dùng 1 lúc là tụt nhanh.
Đang muốn 1 FW 21.6.5 của 5230 có tiếng việt, ai có cho mình với