• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

MinhThang

Manager
Anh em chú ý!

Diễn đàn không hề cấm đoán các bạn chia sẻ mà rất hoan nghênh tinh thần đó, vì vậy các bạn tha hồ mà tạo lập chủ đề để chia sẻ đúng theo phương châm của diễn đàn. Tuyệt đối không nên khích bác nhau mà cần tôn trọng nhau trong việc chia sẻ, đến đây ai biết thì chia sẻ ai không biết thì học, mỗi người 1 lĩnh vực chẳng ai tài giỏi hơn ai cả, cùng vui, cùng chơi tránh những lời lẽ không hay sảy ra, có thế chúng ta mới hiểu biết nhiều hơn về lĩnh vực chúng ta quan tâm.

leenoo

Anh em chú ý!

Diễn đàn không hề cấm đoán các bạn chia sẻ mà rất hoan nghênh tinh thần đó, vì vậy các bạn tha hồ mà tạo lập chủ đề để chia sẻ đúng theo phương châm của diễn đàn. Tuyệt đối không nên khích bác nhau mà cần tôn trọng nhau trong việc chia sẻ, đến đây ai biết thì chia sẻ ai không biết thì học, mỗi người 1 lĩnh vực chẳng ai tài giỏi hơn ai cả, cùng vui, cùng chơi tránh những lời lẽ không hay sảy ra, có thế chúng ta mới hiểu biết nhiều hơn về lĩnh vực chúng ta quan tâm

mod nói phải hehe!=))

NguyenDuyThanh

Anh em chú ý!

Diễn đàn không hề cấm đoán các bạn chia sẻ mà rất hoan nghênh tinh thần đó, vì vậy các bạn tha hồ mà tạo lập chủ đề để chia sẻ đúng theo phương châm của diễn đàn. Tuyệt đối không nên khích bác nhau mà cần tôn trọng nhau trong việc chia sẻ, đến đây ai biết thì chia sẻ ai không biết thì học, mỗi người 1 lĩnh vực chẳng ai tài giỏi hơn ai cả, cùng vui, cùng chơi tránh những lời lẽ không hay sảy ra, có thế chúng ta mới hiểu biết nhiều hơn về lĩnh vực chúng ta quan tâm.
Xin lỗi anh nhá, lúc nãy em hơi nóng, chân thành xin lỗi luôn các bạn đã đọc topic vì 1 phần do mình làm xảy ra cãi vã.

Cái ông wimax16vnn chuyên đi chọc ngoáy các topics của người khác, hết ngocha rồi đến duythanh, còn bác ngviethoa nữa sao không chọc nốt đi . mọi người nhìn vào các topics với CFW C6 cho 523x mà xem là biết ngay cái loại người này là như thế nào, thật nhỏ nhen. Bỏ qua nó đi bác duythanh ak, tranh cãi với cái loại ấy phí hơi ra.
Ko sao đâu, trong lúc nóng thôi, giờ bình tĩnh rồi :p

bác DUYTHANH cho em menumatrix 4x4 của 5230 với
Ý bạn là muốn xin file mod à :D

tatthanhlx

Bác Duy Thanh có rảnh làm cho e 1 cái menu 3x3 Icon N8 cho FW goc 5233 v21.1.102 được ko ạ ? e không thix thằng C6 cái cho bàn phím ko tự chuyển từ Chữ + Số sang Full QT dc , e hay nt lam :D . Thanks bác cái đã .

NguyenDuyThanh

Hì thế bạn chọn chế độ full qwerty 1 lần là dc, lần sau nó khi trả lời tn thì nó sẽ luôn luôn ở chế độ đó.

cr7_vn

Bác duy thanh cho em hỏi. Có font nào hỗ trợ 7 trang ký tự ngoài andorid không.
7trang ký tự cực kỳ hữu dụng trong việc làm danh bạ or đánh dấu lịch làm việc. Nhưng font andorid thì dọc tin nhắn hay bị nhầm wa. Ví dụ a và o.
Em rất hay đọc truyện trên mobi pocket reader. Font andorid cũng gây khó chịu nhiều.

Mr_Sweet

Mình Flash xong sao cái phím số không thể tự tìm như của bạn vậy. Mặc dù đã bật nó rùi. Mà cái này lần trứoc bạn cho sao khi cook vào toàn die phone thui. Có phải làm j nữa không vì hình như binh24 còn phải xóa mấy file j đó hay sao??
Mà không bít có thể ẩn những cái video, music, photo, radio trong ứng dụng đi được k bạn. Cái đó có rùi trích xuất ra lại thành thừa:(

NguyenDuyThanh

Font hỗ trợ 7 trang ký tự thì nhiều, bạn lên google gõ "font viet s60v3/v5 by chungviet" sẽ dc kết quả như ý. Mình đang onl dt nên k gửi link cho bạn dc. Thôi ngủ. G9 all

cr7_vn

Font hỗ trợ 7 trang ký tự thì nhiều, bạn lên google gõ "font viet s60v3/v5 by chungviet" sẽ dc kết quả như ý. Mình đang onl dt nên k gửi link cho bạn dc. Thôi ngủ. G9 all
Cán ơn bạn. MÌnh đã search trên diễn đàn và google và tìm thấy.
Bạn cho mình hỏi thêm font vào máy như thế nào vậy. Phải cook lại firm ware của bạn à. Mình thấy ổn rồi nền không muốn cook lại

NguyenDuyThanh

Cán ơn bạn. MÌnh đã search trên diễn đàn và google và tìm thấy.
Bạn cho mình hỏi thêm font vào máy như thế nào vậy. Phải cook lại firm ware của bạn à. Mình thấy ổn rồi nền không muốn cook lại

Bạn có thể sử dụng 1 số phần mềm thay đổi font như FontRouter, v..v..

yeulam92

Bác duy thanh có thể làm 1 bản có các ứ.dụng như tn và d.bạ chạy nền đc ko??? Xin thank bác trứơc nha, dùng bản này khá tuyệt hết chỗ chê luôn.

suju15

Không hiểu sao cái swipe of mình vẫn bị lỗi

shido_katori

Active Member
Chắc bác WM nói đến cái mod của Rama mà 008Rohit nói đến trong CFW Photon^C6 của mình. Anh duythanh thử coi lấy được mod đó hok, cook vào cho hoàn hảo :) Link nè http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=27688.0
tui test photon^c6 rồi, tắt dc đèn phím cứng thì 5230 của tui sẽ thành N8 đó =))=)) CHÚ Ý : PHOTON ^ C6 KO CÓ TIẾNG VIỆT
anh duythanh cho em hỏi em đang xài 1 máy khác mà dùng font mặc định, muốn có font android giống thế này thì phải cài gì vào, anh hướng dẫn dùm em

Chỉnh sửa cuối: