• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

shido_katori

Active Member
em chỉ cần tắt đèn 3 phím cứng thôi, có ai giúp ko ,patches cho ROMPATCHER có ko vậy ?~X(

wimax16vnn

em chỉ cần tắt đèn 3 phím cứng thôi, có ai giúp ko ,patches cho ROMPATCHER có ko vậy ?~X(
RP+ ko tắt dc 3 đèn fím cứng đâu
mình đang có mod tắt făng 3 cái đèn đó đi nè ( ko cần mở máy ra bẻ chân nó đâu) :)) :))

NguyenDuyThanh

Nếu bạn dùng mấy themes mặc định thi nó k trong suốt đâu. Rảnh bạn sang mục themes mà kiếm, thiếu j themes đẹp mà trong suôt

@duythanh : Bạn mà vô hiệu hóa danh bạ ovi + để cho danh bạ và tin nhắn chạy nền thì quả thật là quá perfect .Nói chung FW rất Good =D>
Nếu vô hiệu hóa danh bạ ovi sẽ dễ dẫn tới bị lỗi add danh bạ yêu thích.
Mọi người thì cần mod danh bạ, tin nhắn, lịch, lịch sử cuộc gọi, v.v.. ko chạy nền để tiết kiệm ram mà bạn lại bắt mình làm chạy nền :| :|

ae nào gắn bó với Photon , nay đã có Photon bản C6v20 của 008Rohit rồi nè
ae wa thử đi , xem có khá hơn hàng Vn chất lượng cao hem :)) :))

mình đang load, tối nay sẽ test xem, chứ hàng Pixel1 của 008rohit lúc trc hơi tệ

Chẳng hiểu bạn nghĩ gì khi đi quảng cáo FW tại 1 topic của người khác. :-? Bạn nên học phép lịch sự tối thiểu X_X Dù gì đây là topic của mình, fw do mình 1 tay vất vả làm nên.

girl_da_tinh93

Ý mình là chỉ để danh bạ + tin nhắn chạy nền thôi vì 2 cái đó hay dùng. Mỗi lần bật lâu lâu thấy gét. Mà cái danh bạ ưa thích có ai dùng mấy đâu..

hai2041992

Ý mình là chỉ để danh bạ + tin nhắn chạy nền thôi vì 2 cái đó hay dùng. Mỗi lần bật lâu lâu thấy gét. Mà cái danh bạ ưa thích có ai dùng mấy đâu..

có tui dùng danh bạ ưa thick nè , để 1 bản CFW good cần cho mọi thứ đều ổn định hoạt động hiệu quả .
mình đồng ý với bạn nên để danh bạ và tin nhắn chạy ẩn
p/s : SR chủ topic đã tự ý sửa 1 số thứ trong CFW của bạn để phù hợp với cá nhân hơn thanks ^^"

MinhThang

Manager
Nếu vô hiệu hóa danh bạ ovi sẽ dễ dẫn tới bị lỗi add danh bạ yêu thích.
Mọi người thì cần mod danh bạ, tin nhắn, lịch, lịch sử cuộc gọi, v.v.. ko chạy nền để tiết kiệm ram mà bạn lại bắt mình làm chạy nền :| :|

Chẳng hiểu bạn nghĩ gì khi đi quảng cáo FW tại 1 topic của người khác. :-? Bạn nên học phép lịch sự tối thiểu X_X Dù gì đây là topic của mình, fw do mình 1 tay vất vả làm nên.

Đã del vĩnh viễn vì chủ Topic lên tiếng.

yeulam92

Bản này dùng thật là good. dùng suốt từ hôm wa tới bây giờ vẩn chưa thấy lỗi gì hết, nhưng ko cho phần tin nhắn va danh bạ chạy nền nên khá là khó chịu cho những ai hay nt và gọi điện. Đây là điểm chú ý khá đặc biệt. Vậy bác duythanh nên làm 1 bản riêng cho những ai hay nt và gọi điện nha.

trungc0

các bro giúp e cái mod báo tin nhắn đến và thoát nhanh nhắn tin với( xem tn xong ấn trở về là thoát hẳn mục nhắn tin luôn ý ;;) ).ko có báo tin nhắn đến nên em dùng ko tiện.Sr bác Duy Thanh vì cook lại firm của bác để dùng cho tiện:D

suju15

làm bản thật hoàn thiện thì anh em ắt dùng thôi. còn cái danh bạ với nhắn tin nên để chạy nền thật, 2 cái đó hay vào mà vào chậm quá. có mod nào mà khi phát nhạc 3 đền nháy không nhỉ? lúc sáng màn hình ấy

Chỉnh sửa cuối:

leenoo

ai muốn làm cho danh bạ tin nhắn chạy nền thì làm như sau nhé:
cópy phần text dươi rồi past vào notetpad lưu vs tên là:102858F2
sau đó cópy vào c:private\10202be9>>>>appy c2z thế là ok!:D

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0
cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 0 0
0x3 int 0 0
0x4 int 0 0
0x5 int 270486734 0
cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

girl_da_tinh93

ai muốn làm cho danh bạ tin nhắn chạy nền thì làm như sau nhé:
cópy phần text dươi rồi past vào notetpad lưu vs tên là:102858F2
sau đó cópy vào c:private\10202be9>>>>appy c2z thế là ok!:D

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0
0x2 int 0 0
0x3 int 0 0
0x4 int 0 0
0x5 int 270486734 0
cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

phải apply c2z vĩnh viễn hả bạn ?

leenoo

thui 3 xạo wá ông ơi, ông sợ bị mất ng xài CFW của ông thì có
ai bảo Photon nhìu ng bít , "Photon đã khá nổi tiếng , gthiệu cho mọi người cùng bít " ........ chắc bị chọc vô lòng tự ái nên loạn mắt lên rùi đây
CFW của ông cũng xào nấu từ 100% nguyên liệu ngoại nhập mà sao ông nói thế , nguyên liệu ngoại nhập như nhau, tùy mỗi người mà chế biến có ngon dỡ khác nhau thôi

bác nói ko phải rồi!hehe!=))