• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

Nhoxly00

Mấy cái vụ danh bạ này tốt nhất các bạn nên lưu vào sim. Hễ khi nào mất thì lôi sim ra lấy lại là dc thui.việc gì phải backup chi cho mệt ta! Mình vẫn thừơng làm vậy nè

PhantOm0709

Giờ mới biết file sao lưu chỉ dùng đc cho bản FW cùng hoặc kém đời thôi bạn ak. Trc mình dùng bản 20.0.041 lên bản này cũng có back up đc đâu. Hix, khóc ròng cả ngày trời vì tiêu tùng gần 200 số danh bạ :((

Thế ko có cách nào thật à.

Mấy cái vụ danh bạ này tốt nhất các bạn nên lưu vào sim. Hễ khi nào mất thì lôi sim ra lấy lại là dc thui.việc gì phải backup chi cho mệt ta! Mình vẫn thừơng làm vậy nè

Nhưng bạn ơi còn cả setting và con TNhắn mấy thứ nữa mất hết à :(

letuanphu

Ovi map cài lại bản mới là zô bt nha bạn.

GỬI ĐẾN LETUANPHU & CÁC BẠN BỊ LỖI SỌC NGANG MÀN HÌNH
Cho đến hôm nay, mình đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục lỗi. Chuyện là thế này, hôm nay về nhà xạc đầy pin xách lên Nokia Care cho người ta bảo hành, xạc xong rút hết sim + thẻ nhớ ra, bỗng nhiên không bị sọc ngang màn hình nữa. Nói đến đây các bạn biết vì sao phải hok ? Lỗi ở thẻ nhớ, h phải copy hết file của mình trong thẻ nhớ rùi format lại là xong. Mình làm và đã hết bệnh sọc ngang khó chịu này. Letuanphu & các bạn gặp lỗi này thử xem :) (Nếu được thì thanks cái nha, hihi :) )
Tiếc là thẻ nhớ mình không fomat đc :)) .. kiểu gì cũng ko fomat lại đc mới lạ :D

NguyenDuyThanh

Các bạn cố gắng chọn cho mình phương pháp sao lưu tốt nhất cho mình. FW của mình ko hề ảnh hưởng gì tới vấn đề này cả

XPSP3

Các bạn cố gắng chọn cho mình phương pháp sao lưu tốt nhất cho mình. FW của mình ko hề ảnh hưởng gì tới vấn đề này cả

Duythanh ơi . có cách nào remove lags khi trả lời nhanh tin nhắn đến không nhỉ? mặc dù chỉ một vài giây thôi nhưng vẫn hơi khó chịu lắm, trước đây mình dùng bản revenge ko nhớ version mấy nữa, ko bị vấn đề này

PhantOm0709

Sry hiểu biết còn kém. Cứ tưởng lỗi FW :)

mà sao mình thấy có Trình Đọc TN. Bạn có TV ko TA thì thà ko có còn hơn. Mà Khoá phím ko chỉnh dc time à :-?

NguyenDuyThanh

Sry hiểu biết còn kém. Cứ tưởng lỗi FW :)

mà sao mình thấy có Trình Đọc TN. Bạn có TV ko TA thì thà ko có còn hơn. Mà Khoá phím ko chỉnh dc time à :-?

Trình Đọc tin nhắn ko đọc dc tiếng việt thì bạn phải hỏi nokia. Chỉ có tiếng anh mà mình k xóa bởi vì nó còn giúp đọc các từ tiếng Anh trog phần Từ điển để 1 số ng học tiếng Anh

hai2041992

Duythanh ơi . có cách nào remove lags khi trả lời nhanh tin nhắn đến không nhỉ? mặc dù chỉ một vài giây thôi nhưng vẫn hơi khó chịu lắm, trước đây mình dùng bản revenge ko nhớ version mấy nữa, ko bị vấn đề này

có phải bạn chọn thư mục luu tin nhắn là E phải ko . nếu đúng thì chuyển thành C nhé , nếu ở E lag là phải

tuan1saker

duythanh ơi,mình hỏi chút,cái hiệu ứng sao lấp lánh có thể thay đổi mà ko cần flash fw kô? mình muốn đổi sang tuyết rơi quá.xài animenu có đổi dc ko nhỉ???

XPSP3

duythanh ơi,mình hỏi chút,cái hiệu ứng sao lấp lánh có thể thay đổi mà ko cần flash fw kô? mình muốn đổi sang tuyết rơi quá.xài animenu có đổi dc ko nhỉ???

Được nhưng phải dùng C2Z, mà cài cái này hay lỗi lắm

girl_da_tinh93

thế bạn có cai themes Light mà nó đc chỉnh trog suốt ko. Hay chỉ cho mình tự làm cũng đc :)

Nếu bạn dùng mấy themes mặc định thi nó k trong suốt đâu. Rảnh bạn sang mục themes mà kiếm, thiếu j themes đẹp mà trong suôt

@duythanh : Bạn mà vô hiệu hóa danh bạ ovi + để cho danh bạ và tin nhắn chạy nền thì quả thật là quá perfect .Nói chung FW rất Good =D>

vantrong83

em mở cái pkey lúc stảt JAF thì bị như thế này ko thể mở JAF:

Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Professional
Checking if drivers are installed ...
Searching for JAF install location ...
JAF.EXE find in: C:\Program Files\ODEON\JAF\
Starting JCOP emulator ...
JAF.EXE find in: C:\Program Files\ODEON\JAF\
Saved JCOP.EXE to: C:\Program Files\ODEON\JAF\JCOP.EXE
JCOP emulator started succesfull on port 8050
Powering JCOP simulator ...
ERROR: JCSIMU_open_socket connect socket: 10061
ERROR: JCSIMU_reset_card initialize
ERROR: Cannot get ATR from JCOP simulator!

bác nào biết cách fix chỉ em với

Setup lại JAF đi bạn

thuyna

e set up lại nhiều lần rồi mà vẫn bị như vậy, bác có cách fĩ giùm e koạ, thank bác trước