• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

M4_Vu0ng_001

Trong 1 số trường hợp như hiện USSD, mới khởi động, báo thức thì đèn phím trắng sáng lên để báo hiệu, còn lại tắt hoàn toàn. Lim dim v3 sẽ tắt hết không còn 1 em nào nữa và thêm effect smooth cũng như đèn chớp :D

quá tuyệt rồi,v2honline pro quá=D>

xubaxabu

Trong 1 số trường hợp như hiện USSD, mới khởi động, báo thức thì đèn phím trắng sáng lên để báo hiệu, còn lại tắt hoàn toàn. Lim dim v3 sẽ tắt hết không còn 1 em nào nữa và thêm effect smooth cũng như đèn chớp :D

Sao mình vào symbian-rebuilding mà chả thấy hoạt động gì nhỉ??? v2honline có phải npsy9509@gmail.com bên đó ko??

girl_da_tinh93

Ý mình là ví dụ như đèn đang lim dim mình chạm vào đèn màn hình lại sáng lên thì cái đèn phím trắng có bị sáng theo k? Hoặc khi kiểm tra tài khoản ý, đèn phím trắng bị sáng theo phải bấm vào thì nó lại tắt. Mình dùng bản 2.6 đang rất ổn chỉ k thix cái phím trắng bị sáng thế thôi, thế nên mình mới hỏi xem bản 3.0 này của DT fix đc lỗi đó chưa ?

Grindelwald

ae ơi! bây h mình mún flash thì nên dùng bản nào nhỉ???? chỉ mình cái mình giúp thăng bạn....thank các bạn nhìu nha/....mình dùng 5233:-? FW 21....mình mún flash lên v41 đc ko nhỉ????

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

ae ơi! bây h mình mún flash thì nên dùng bản nào nhỉ???? chỉ mình cái mình giúp thăng bạn....thank các bạn nhìu nha/....mình dùng 5233:-? FW 21....mình mún flash lên v41 đc ko nhỉ????

Tùy bạn, v21 và v40 thì nên dùng v21 vì lúc đầu nó ko báo lỗi ảo. Còn v40 thì lúc đầu thì có thể sẽ bị lỗi ảo nhưng restart lại là hết.

thean1001

Đã up và test trên 5233, ok lắm. Mình up bản core file v21 chứ ko phải v40, vậy nếu muốn up lại firm gốc của nokia v40 thì sao đây

luckyfore94

cảm ơn nhiều nha 5233 của mình đã hoàn chỉnh như những gì mình mong muốn ^.^ thank duy thanh nhiều \m/ , mong duy thanh tiếp tục phát huy cho ra những sản phẩm có ích cho cộng đồng

Gago204

DT có bản FW gốc V40 5230 kèm hack không? share mình xin với, chân thành cảm ơn!

NguyenDuyThanh

DT có bản FW gốc V40 5230 kèm hack không? share mình xin với, chân thành cảm ơn!
Ko có, lâu lắm rồi từ khi ra C6 fw mình chưa dùng fw gốc rồi.

@All: Mới add cái hình review ở #1 nhìn đẹp ko mọi người? :D

Grindelwald

bản này ko có pm thông báo của nokia ak! chán thế.....mà các bác cho hỏi cái E:\cities là mình tự tạo hay nó nằm ở đâu:p...kiếm mãi ko ra...seo 5.Pack ứng dụng tặng kèm cho các bạn sử dụng firmware của mình tại #2 mình extra ra toàn lỗi nhỉ...nó báo 0 byte cả~X(

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

bản này ko có pm thông báo của nokia ak! chán thế.....mà các bác cho hỏi cái E:\cities là mình tự tạo hay nó nằm ở đâu:p...kiếm mãi ko ra...seo 5.Pack ứng dụng tặng kèm cho các bạn sử dụng firmware của mình tại #2 mình extra ra toàn lỗi nhỉ...nó báo 0 byte cả~X(

Phần mềm thông báo thì bạn tự cài cũng đc chứ sao.
Uhm cám ơn bạn đã thông báo. Có thể trong quá trình upload bị lỗi file nén. Mình sẽ sửa lại.

Chỉnh sửa cuối:

Grindelwald

bác ơi cho em hỏi! dữ liệu vietmap copy thế nào đây...down về xong,giải nén rồi cả cái thư mục giải nén ra vào E/cities hay là copy từng cái vào cho đúng thư mục

NguyenDuyThanh

bác ơi cho em hỏi! dữ liệu vietmap copy thế nào đây...down về xong,giải nén rồi cả cái thư mục giải nén ra vào E/cities hay là copy từng cái vào cho đúng thư mục

Ovi Maps chứ Vietmap gì. Copy tất cả file vừa giải nén đc vào E:\cities

Grindelwald

Ovi Maps chứ Vietmap gì. Copy tất cả file vừa giải nén đc vào E:\cities

bác nói rõ tí có nghĩa là em giải nén đc thư mục "Du lieu Maps Viet Nam cho Ovimap 304" sau đó copy tất cả file trong đó vào E:\cities phải ko bác hay là copy lun cả thư mục Du lieu Maps Viet Nam cho Ovimap 304 vào E:\cities

NguyenDuyThanh

bác nói rõ tí có nghĩa là em giải nén đc thư mục "Du lieu Maps Viet Nam cho Ovimap 304" sau đó copy tất cả file trong đó vào E:\cities phải ko bác hay là copy lun cả thư mục Du lieu Maps Viet Nam cho Ovimap 304 vào E:\cities

File trong đó thôi.

Grindelwald

bác ơi! Cho e hỏi tjp là khj mới flash xong hjnh như e thấy có effect sao rơj.nhưng bây h lạj k thấy nữa? Hay là e nhjn nhầm nhỉ??: p

akara

bác ơi! Cho e hỏi tjp là khj mới flash xong hjnh như e thấy có effect sao rơj.nhưng bây h lạj k thấy nữa? Hay là e nhjn nhầm nhỉ??: p

Khi mới flash xong thì có sao ở HS, nhưng sau đó vào menu và thoát ra lại thì sẽ hết
Effect mới do mình mix lại từ effect sao bay cũ (effect mới này đã loại bỏ sao ở ngoài HS đỡ lag, chỉ để sao trong nhạc, ảnh, video)

xubaxabu

v2honline có mod lại cho đèn lim dim thành tối như con 6300 được ko nhỉ (chỉ đủ để nhìn thấy màn hình khi có ánh sáng thôi) ??? Mình thấy lim dim thế này vẫn hơi sáng