• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

prettyboy247

Bạn nào có thể up riêng cho mình xin cái nokia notification của 5233 với,mình dow bằng dt mà tải cả bộ 132mb đi kèm thì chắc chết quá.thankkk

thaichau1510

huynh ơi share cho em toàn bộ link download tất cả các phần mềm để chuẩn bị flach FW cho máy 5233 của bạn em nha
tại em la thành viên mới nên ko biết tìm được
em flash dùm bạn em, em đang sài nokia 5800, nên ko biết tìm dữ liệu để flash cho máy 5233

tc89

Có cách khắc phục lỗi nháy màn hình To cho các bạn mắc lỗi đây. Các bạn vào trình viết tin nhắn. Quay ngang màn hình Nhấn vào Biểu tượng cuối cùng bên dưới của góc bên phải màn hình (nút chỉnh các chế độ bàn phím đó : Quyety, bàn phím và số,quety nhỏ,...) Sau đó các bạn chỉ cần chọn bàn Phím Và Số (nhớ là bật chế độ tự động xoay màn hình và máy để quay ngang nhé) Mình đã test rất ok! Thân!

có cái này ko hiểu :-?
Chủ thớt ghi nhầm thui bạn nhé. Cứ down về flash rất tốt. Thân!

xubaxabu

Bạn nào có thể up riêng cho mình xin cái nokia notification của 5233 với,mình dow bằng dt mà tải cả bộ 132mb đi kèm thì chắc chết quá.thankkk
http://www.mediafire.com/?14217ey6ix7r894 của bạn đây

ban ơj cho mình hỏi QT là gj...
Giống như Net frame trên windown ý, dùng được thêm 1 số phần mềm chạy trên nền này. Trong pack ứng dụng của duythanh cũng có vài game đấy, lúc nãy down về rồi mới biết :p

bác chủ thớt +a e ơi..cho mình hỏi cái...mình dùng 5233 lúc trước thằng a mình flash cho c6 for 5233 rồi..nhưng bjo mình thấy bản của bác chủ thớt ngon hơn..mình gà trong cái này nên mình muốn úp bản này thì phải dow cái file nào là chính và cách đè file nào lên file nào ko ạ,,,,mình bấm vào mà nhiều cái quá :(( như 5233 3x4 4x4 nhìn hem bít đow bản nào :( còn CORE FILE v21 - CLICK! thì dow làm gì vậy hả....còn flash thì em bít rồi...mong các bác giúp em tí :(

cuti2105

sao mìh k thấy có bàn phím QWERTY như trog hìh nhỉ???hay p? dùg theme nào khác k?? up lên cũg k thấy gì mới lắm so vs bản 2.7 :(

tatthanhlx

sao mìh k thấy có bàn phím QWERTY như trog hìh nhỉ???hay p? dùg theme nào khác k?? up lên cũg k thấy gì mới lắm so vs bản 2.7 :(

mới quá nhiều đóa trùi , từ theme cho tới ram, tốc độ , còn cái bàn Phím thì cài Soft hổ trợ vào thui à .

cuti2105

mới quá nhiều đóa trùi , từ theme cho tới ram, tốc độ , còn cái bàn Phím thì cài Soft hổ trợ vào thui à .

ừ côg nhận là tốc độ nhanh hơn hẳn còn theme mìh thấy vẫn thế thì p?...icon mặc địh :D

v2honline

ai có mod fix lỗi sáng phím xanh khi sạc cho e với
Đây là cố ý thông báo chứ hok fải lỗi. Thử nghĩ xem khi sạc pạn tốn nhiu điện cho cây đèn mà hok để nó để pít phích cắm có vô điện hay ko?

xubaxabu

Có ai đổi được hiệu ứng khi dùng bản này ko? Mình hết copy file vào c:\resouce rùi chạy animeplus vẫn ko được (c2z và open4all đều đã apply).

Chỉnh sửa cuối:

wanderer07

@ bác Duy Thanh bác có thể hướng dẫn em làm một số cái này ko ạ: Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. bỏ N8 swipe to unlock (vì em dùng mykeylock rồi - để cả cái N8 khi mở khóa chậm hay bị lag lắm) máy 5230 up C6 v40.

Ko bác nào trả lời giùm em à :|

luckyfore94

đúng thật e thích mod C6 mà lại hok muốn mod tắt 2 cái đèn xanh và đỏ =.=" , a có thể làm thêm cho e hok rồi chỉ e cách làm luôn , up lên pag 1 có thể có vài người muốn như e :D

M4_Vu0ng_001

đúng thật e thích mod C6 mà lại hok muốn mod tắt 2 cái đèn xanh và đỏ =.=" , a có thể làm thêm cho e hok rồi chỉ e cách làm luôn , up lên pag 1 có thể có vài người muốn như e :D

đọc lại cái bài #1 đi, có mod bật đèn mà,chả chú ý gì cả

NguyenDuyThanh

Duy Thanh cho mình hỏi muốn cook Accel Switch vào nút media thì làm thế nào?

FW của mình đã cook sẵn rồi đó.

Bạn tải bàn phím Swype trong pack ứng dụng tặng kèm ở #2 của mình.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?94571

bác chủ thớt +a e ơi..cho mình hỏi cái...mình dùng 5233 lúc trước thằng a mình flash cho c6 for 5233 rồi..nhưng bjo mình thấy bản của bác chủ thớt ngon hơn..mình gà trong cái này nên mình muốn úp bản này thì phải dow cái file nào là chính và cách đè file nào lên file nào ko ạ,,,,mình bấm vào mà nhiều cái quá :(( như 5233 3x4 4x4 nhìn hem bít đow bản nào :( còn CORE FILE v21 - CLICK! thì dow làm gì vậy hả....còn flash thì em bít rồi...mong các bác giúp em tí :(

Bạn download core file kết hợp với rofs file rồi flash. 3x4, 4x4 là cách sắp xếp menu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Tình trạng dấu nháy to đùng liếp hết màn hình vẫn còn. Em đã biết nguyên nhân tại sao, do trong tên người nhận tin nhắn có chứa kí tự đặc biệt hoặc trong tin nhắn có chứa kí tự đặc biệt nên khi gõ chữ thì từ từ dấu nháy sẽ to ra, liếp hết màn hình.
Bác duythanh kiểm tra xem có đúng vậy không :-?

Bản 2.7 mình thấy rất ok .Anh nào flash bản 3.0 có thêm hay bớt gì ko vậy thank
Đọc trên đầu.

@nguyenduythanh94

Dùng nhiều mod... mà không một lời cảm ơn nhỉ :)
Sẽ cám ơn, sorry nhá :D

Chỉnh sửa cuối: