• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

v2honline

Kết quả flash lại : kiểm tra được màn hình bt wa cái màn hình test mode vẫn rõ, tới chọn ngôn ngữ thì bị => fw bị j đó. Em về cook lại ngôn ngữ vs thêm codec phim có ảnh hưởng hem ta ?

wimax16vnn

Kết quả flash lại : kiểm tra được màn hình bt wa cái màn hình test mode vẫn rõ, tới chọn ngôn ngữ thì bị => fw bị j đó. Em về cook lại ngôn ngữ vs thêm codec phim có ảnh hưởng hem ta ?

bỏ đi , đừng có cook thêm j là OK ngay
cái tội nghịch zại nữa đây mà ^^

letuanphu

Có lỗi nè, hình như cfw c6 nào jaf máy mình cũng zậy. (Hình bên dưới, nói chung nó có 1 loạt sọc màu ngang màn hình đứng, cảm ứng bt nhưng hok thấy chữ hay nút j hết nên bấm bậy :S)
Máy mình : 5230 C6 CFW 4x4 menu
Lỗi : sọc ngang màn hình khi mở khóa
Xuất hiện khi : mở khóa, dù xài cảm ứng chuyển động của mykeylock
View attachment 185558

PS : cái hình chụp homescreen khi bị lỗi

mình bị giống bạn này. nhưng bị chính xác từ khi úp bản Photon lúc đấy mình đã úp lên 21.6.005 rùi .tưởng bản photon lỗi ai dè h úp c6 vẫn bị. không bít có đưa lên nokia care ko ..dạo này nokia care không cần đem thẻ lên nhỉ..vì mình mất thẻ bh rùi .. nó còn tới t5/2010 cơ

v2honline

mình bị giống bạn này. nhưng bị chính xác từ khi úp bản Photon lúc đấy mình đã úp lên 21.6.005 rùi .tưởng bản photon lỗi ai dè h úp c6 vẫn bị. không bít có đưa lên nokia care ko ..dạo này nokia care không cần đem thẻ lên nhỉ..vì mình mất thẻ bh rùi .. nó còn tới t5/2010 cơ
Có pạn ùi, hehe :) Cái này mà đem lên nokia care mình cook, flash tùm lum cho nó chém à ?

letuanphu

Có pạn ùi, hehe :) Cái này mà đem lên nokia care mình cook, flash tùm lum cho nó chém à ?
sao mình ko hiểu ... hôm nọ ra mua c6 cũng có đc thẻ bh đàu nhân viên bảo là bây giờ nokia không cần đem thẻ nữa họ chek imei là bít mình còn bảo hành hay ko? mà

v2honline

Ax, mình xài 523x, nó thấy fw C6-00 rùi đặt ra dấu hỏi : táy máy => hết bảo hành do lỗi ng sử dụng :) Hem pít phải hem :)
Đã tìm ra cách sửa :
+ Flash lần 1 : Xóa hết folder như chú ý trước khi flash.
+ Flash lần 2 : Ngay sau khi flash lần 1, tắt máy, để nguyên đó rùi flash lại liền, hok xóa folder nào hết.
Vậy là hết lỗi :)

TIN BUỒN : Lại bị, tưởng hết rùi chứ :((

v2honline

Backup bằng nokia pc suite bình thường :)
--------- 1 cách nữa phá sản ---------------------------------------------
Lỗi màn hình sọc ngang đã tìm ra lần nữa : do cái nút gạt xài lâu bị tửng tửng, dùng mykeylock disable nó đi là okie :) letuanphu thử xem :)
------------------------------------------------------------------------------

Nhoxly00

Sao cái soft flashlite 4.01 mình cài vào nó báo là phần cài đặt này đã có sẵn z! Huhu

File mình backup là đuôi .arc , còn pc suite nó chỉ đọc file .npu :-/

Bạn xài nimbuzz nó backup cho xong. An toàn mà còn khõi rắc rối nữa

letuanphu

Backup bằng nokia pc suite bình thường :)
--------- 1 cách nữa phá sản ---------------------------------------------
Lỗi màn hình sọc ngang đã tìm ra lần nữa : do cái nút gạt xài lâu bị tửng tửng, dùng mykeylock disable nó đi là okie :) letuanphu thử xem :)
------------------------------------------------------------------------------
hic. lúc muốn nó bị thì nó lại ko bị để tìm cái nam châm :) ..523x bị ít đêi' 5800 bị khá nhiều thì phải. mình có 1 lần có người gọi đến bị cơ mà :D disable ko ăn thua đâu :)). sống chung cả bệnh thôi

v2honline

hic. lúc muốn nó bị thì nó lại ko bị để tìm cái nam châm :) ..523x bị ít đêi' 5800 bị khá nhiều thì phải. mình có 1 lần có người gọi đến bị cơ mà :D disable ko ăn thua đâu :)). sống chung cả bệnh thôi
Ủa, LCD chứ có phải màn hình TV tia từ đâu mà xài nam châm ? Pạn có cách sửa chưa ?

anhhiepdhktcn

bác duythanh ơi,em dung 5230 flash bản 4x4 icon N8 nhưng 7 trang ký tự chỉ thấy co 3 trang là có còn 4 trang là trắng>?

Nhoxly00

bác duythanh ơi,em dung 5230 flash bản 4x4 icon N8 nhưng 7 trang ký tự chỉ thấy co 3 trang là có còn 4 trang là trắng>?

Bạn đã reset *#7370# chưa? Nếu reset rồi mà vẫn vậy thì flash laị nhé. Bạn đọc kĩ lại hướng dẫn và làm theo nhé

NguyenDuyThanh

Bạn làm lại đúng như hướng dẫn ở bài #1 để flash lại. Nếu vẫn bị lỗi thì chụp màn hình gửi cho mình