• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

suju15

Ngon!!!! bây giờ thì ổn định hết rồi. làm mới thư viện nhạc cũng không sao nữa \-/\-/\-/

Nhoxly00

Hi! Giờ mới có thể nhận xét...
Đầu tiên là pin trâu nhé(xài từ tối qua h còn 5vạch)
Tốc độ ổn định( ram luôn trên 45mb, vào menu và các ứng dụng nhanh)
Camera tốt( quay video rất nét, good. tuy nhiên hình chụp đc chất lượng kém 3.2mp chút ít. Nhưng đây là 2mp nên camera rất tốt)
Cảm biến xoay( rất mượt và hơn bản trước rất nhiều, good)
nói chung là rất nhiều ưu điểm, xứng đáng đc 9,5/10d
p/s: sao giao diện quau số không lậg ngang dc tar?

girl_da_tinh93

Camera tốt( quay video rất nét, good. tuy nhiên hình chụp đc chất lượng kém 3.2mp chút ít. Nhưng đây là 2mp nên camera rất tốt)

Bạn xài máy j và Flash bản nào vậy ?

NguyenDuyThanh

ôi ko ngờ bản của bác ổn vậy , ổn hơn bản của ngviethoa , pin ok lắm , từ sáng tới h vẵn 7 vạnh nhăn răng , tốc độ tốt , chưa phát hiện lỗi gì
Ngon!!!! bây giờ thì ổn định hết rồi. làm mới thư viện nhạc cũng không sao nữa \-/\-/\-/
Thực ra vốn sẵn nó đã ổn định mà bạn, chủ yếu các bạn nên đọc kỹ bài viết cũng như sử dụng máy đủ thời gian chứ đừng vội vàng kết luận. Trước khi dám giới thiệu với các bạn thì tất nhiên mình đã thử rất nhiều rồi (flash 1 ngày cả chục lần là ít) mới thành 1 bản đầy đủ như vậy chứ :p

Quay số thì tất nhiên ko có quay ngang rồi, kể cả C6 thật còn ko có quay ngang khi vào dialer nữa là ^^

cho em hỏi là sao em flash xong ko thấy tìm danh bạ trong bàn phím số vậy anh, hay phải chỉnh thêm gì thì chỉ em với

Bạn phải lưu danh bạ trong bộ nhớ máy (chuyển từ sim sang) thì khi vào dialer, bấm số nó mới tìm kiếm danh bạ cho bạn.

@ALL: CÁC BẠN CỐ GẮNG ĐỌC KỸ VÀ VỌC MÁY 1 THỜI GIAN NHẤT ĐỊNH NHÁ CHỨ ĐỪNG VỘI HỎI, TỰ KHÁM PHÁ RA THÌ MỚI THẤY THÚ VỊ, CÓ 1 ĐIỀU CHẮC CHẮN LÀ BẠN SẼ HÀI LÒNG ÍT NHẤT 70% VỚI FW NÀY THÔI :p

ngviethoa

mình ra version FULL cho thể lọa CFW C6 rùi.hết ý tưởng và lõi để fixx .chờ cập nhật vậy.
hết đua version CFW cùng anh em rùi

danchip93

Nãy H ngồi thank bác mỏi cả tay,các bản của bác mình dùng kết nhất là menu,tốc độ,cảm giác cảm ứng rất trơn và mượt,bản này pin mình thấy hơn hẳn các bản khác,ram trông hơn các bản trước.=D>,
Cho mình hỏi cái,sao mình cài phần mềm xem ảnh nokia photobrowser nó toàn báo là không thể cài được,phần cài đặt này đã có sẵn trong máy nhỉ. :(,mấy bản trước cũng vậy bác ạ.
nói chung là quá tuyệt,mình chỉ thấy ghét nhất cfw c6 này ở cái là chụp ảnh và xem ảnh mình chụp mờ,không rõ bằng bản photon hoặc bản gốc,hồi trước bọn bạn mình toàn bảo camera 2.0 mà chụp nét kinh khủng.\-/.

XPSP3

Mất công thức đêm Flash , vọc vạch từ tối qua đến giờ khoe thêm vài tấm Screenshot của version này, hình ảnh được chụp vào lúc 5 h chiều, Sạc suốt đêm hôm qua, 7h sáng dậy rút sạc và bắt đầu dùng máy, cài phần mềm , nghịch phần mềm, cài theme các kiểu và nghe nhạc khoảng 45 phút buôi trưa.

Pin phải nói là trâu chó :

Ram : Mình để từ sáng đến chiều chưa khởi động lại lần nào đâu nhé :

Thêm một loạt nè :

coicoi272

help me!!! giúp em với:(.e đang xài 5233 v21.1.004 lúc fash nó hiện warning!!!warning!!!warning!!! can't make imei backup using pm field 208!!! continue?.vậy e phải làm gì tiếp.nó ko hiện PRESS POWER ON NOW!

7534286

Mất công thức đêm Flash , vọc vạch từ tối qua đến giờ khoe thêm vài tấm Screenshot của version này, hình ảnh được chụp vào lúc 5 h chiều, Sạc suốt đêm hôm qua, 7h sáng dậy rút sạc và bắt đầu dùng máy, cài phần mềm , nghịch phần mềm, cài theme các kiểu và nghe nhạc khoảng 45 phút buôi trưa.

Pin phải nói là trâu chó :

Ram : Mình để từ sáng đến chiều chưa khởi động lại lần nào đâu nhé :

Thêm một loạt nè :

Cho mình xin cái theme nhé bạn :)

wimax16vnn

pin trâu j chứ, pin vạch đầu tiên là lâu xuống nhất, xài hơn ngày mớihết vạch đầu, còn các vạch sau xuống nhanh như gió
thử xài wa 2 ngày đi rùi bình luận về pin trâu hay ko

girl_da_tinh93

pin trâu j chứ, pin vạch đầu tiên là lâu xuống nhất, xài hơn ngày mớihết vạch đầu, còn các vạch sau xuống nhanh như gió

Tất cả chỉ là cảm giác =))

danchip93

vạch pin đầu bằng tổng năng lượng của các vạch sau cộng lại mà bạn,nếu như bạn nói bạn xài hơn ngày hết vạch đầu thì cũng hơn ngày mới hết số vạch còn lại,thế gọi là trâu rồi,tôi dùng nhiều bản cfw c6 của nhiều người mà chưa có bản nào dùng được 2 ngày (theo nghĩa "xài" như bạn nói).
Mà tôi không có ý gì đâu, sao tôi cứ thấy bạn cạnh khoé chủ topic vậy.

Chỉnh sửa cuối:

hai2041992

vạch pin đầu bằng tổng năng lượng của các vạch sau cộng lại mà bạn,nếu như bạn nói bạn xài hơn ngày hết vạch đầu thì cũng hơn ngày mới hết số vạch còn lại,thế gọi là trâu rồi,tôi dùng nhiều bản cfw c6 của nhiều người mà chưa có bản nào dùng được 2 ngày (theo nghĩa "xài" như bạn nói).
Mà tôi không có ý gì đâu, sao tôi cứ thấy bạn cạnh khoé chủ topic vậy.

tui cũng flash tất cả các bản của 4um mình rồi nhưng theo cảm nhận thì bản này có vẻ nhỉnh hơn chút về pin

wimax16vnn

haha, wá đúng , chỉ là cảm giác , chỉ là có vẻ ... :))
ai cạnh khóe chủ topic làm j , đúng nói đúng , sai nói sai

h xem VN đá đấm ra sao đã

v2honline

Có bạn nào dùng bản 5230 menu 4x4 chưa? Cho mình tý cảm nhận đi ;;)
Đây, đang đúng lúc mình xài đây, sau 1 ngày vọc :
+ Ứng dụng cài thoải mái, không lỗi cái nào.
+ Cảm ứng mượt, máy nhanh
+ Pin xài lâu ơi là lâu, check bằng các phần mềm chuyên dụng chứ hok bằng cảm tính nhìn vạch pin hệ thống nha
+ Ram dư hết hồn lun, chạy cả chục ứng dụng bình thường trong đó có opera mobile 10 cực kì ăn ram :) Wá đình.
NHƯỢC ĐIỂM :
+ Cảm ứng trong ứng dụng java hình như trượt hok đã, ngắn wá (duyệt trong opera mini)
KINH NGHIỆM :
+ Khi xài bản này hoặc bất cứ cfw C6 cho 523x nào TUYỆT ĐỐI ko xài phần mềm BEST SCREEN LOCKER nếu ko muốn bị lỗi sọc ngang màn hình đến restart cũng vẫn bị, bị ngay cả logo nokia lúc khởi động ban đầu lun.
1 LẦN NỮA CHÂN THÀNH CẢM ƠN ANH DUY THANH ĐÃ PHÁT HÀNH PHIÊN BẢN NÀY :)