• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

thainguu

bác Duy Thanh là nhất, cook firmware rất tốt, tích hợp những thứ thật sự cần thiết, ko cá nhân hóa, làm việc vì cộng đồng!! Chịu khó nhận báo cáo lỗi và sửa cho anh em....

Con mắt thẫm mỹ của bác cũng tốt nữa, từ cách viết bài, trình bày topic đến sắp xếp icon trong FW....

Thật sự cảm ơn bác! :D

haquyettam2

mình đang dùng bản 5230 3*4 phải nói rằng quá đỉnh , mình thik nhất cái hiệu ứng xoay màn hình.cám ơn bạn đã chia sẻ

suju15

Thực ra vốn sẵn nó đã ổn định mà bạn, chủ yếu các bạn nên đọc kỹ bài viết cũng như sử dụng máy đủ thời gian chứ đừng vội vàng kết luận. Trước khi dám giới thiệu với các bạn thì tất nhiên mình đã thử rất nhiều rồi (flash 1 ngày cả chục lần là ít) mới thành 1 bản đầy đủ như vậy chứ :p

Có kết luận gì đâu, chỉ than cái lỗi của máy mình thôi.hehe. nói chug bản nay thế là tuyệt rồi

letuanphu

không hiểu sao gần đêi. úp mấy FW C6..mình thường bị sọc màn hình. mỗi khi bật lên.. nhưng gạt khóa phím lại không sao... có ai bị như mình ko vậy :(

haquyettam2

tắt đèn bàn phím với rung khi mở máy ở đâu vậy các bạn

tắt đèn bàn phím với rung khi mở máy ở đâu vậy các bạn

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

Có lỗi nè, hình như cfw c6 nào jaf máy mình cũng zậy. (Hình bên dưới, nói chung nó có 1 loạt sọc màu ngang màn hình đứng, cảm ứng bt nhưng hok thấy chữ hay nút j hết nên bấm bậy :S)
Máy mình : 5230 C6 CFW 4x4 menu
Lỗi : sọc ngang màn hình khi mở khóa
Xuất hiện khi : mở khóa, dù xài cảm ứng chuyển động của mykeylock
View attachment 185558

PS : cái hình chụp homescreen khi bị lỗi

girl_da_tinh93

Sao minh không khôi phục đc danh bạ nhỉ, trc khi Flash đã sao lưu rồi mà. Nó cứ báo k có nội dung đã sao lưu mặc dù thư mục Backup lù lù trong thẻ. hjx,chết mất thôi :(

shido_katori

Active Member
đang xài 5230 3x4, chuyển sang 4x4 thử xem chứ RAM của mình ko dư nhiều, ổn định khoảng ~35mb hà, process của mình cũng hơi nhiều

v2honline

đang xài 5230 3x4, chuyển sang 4x4 thử xem chứ RAM của mình ko dư nhiều, ổn định khoảng ~35mb hà, process của mình cũng hơi nhiều
zậy cũng bt mà bạn, mình khởi động được 46,94MB RAM, sau khi chạy thêm 3 process ẩn và 5 process ko ẩn thì còn 25MB.
Còn cái lỗi của mình ở đây (http://www.pdaviet.net/showthread.p...NAL-VERSION)&p=1502129&viewfull=1#post1502129) có ai giúp hok ? Chết mất :((

anhhiepdhktcn

d dang dùng nokia 5230 bản 4x4 nè,thấy mọi thứ ổn nhưng đang thắc mắc là tin nhắn đến sao nó hiện thời gian ko chuẩn,tin nhắn đến sau có khi bị xếp mãi dưới(đọc lại mãi mới thấy)>>>bác duythanh giải thich giùm với?????

shido_katori

Active Member
vừa flash xong bản 5230 4x4 icon N8, tối test , vài bữa cho KQ vì ngày mai mắc ôn thi rồi .:ar!

hai2041992

zậy cũng bt mà bạn, mình khởi động được 46,94MB RAM, sau khi chạy thêm 3 process ẩn và 5 process ko ẩn thì còn 25MB.
Còn cái lỗi của mình ở đây (http://www.pdaviet.net/showthread.p...NAL-VERSION)&p=1502129&viewfull=1#post1502129) có ai giúp hok ? Chết mất :((

lần đầu tiên thấy trường hợp như của bác
1: bác up lại V21....102 nếu hết thì có thể trong lúc jaf lỗi gì đó
2: có thể lỗi phần cứng

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Swiss Manager Pro v3.0 => Hết thời gian dùng thử. Anh em cho hỏi mã kích hoạt là gì vậy? 00000 và 12345 cũng vẫn vậy.

wimax16vnn

Có lỗi nè, hình như cfw c6 nào jaf máy mình cũng zậy. (Hình bên dưới, nói chung nó có 1 loạt sọc màu ngang màn hình đứng, cảm ứng bt nhưng hok thấy chữ hay nút j hết nên bấm bậy :S)
Máy mình : 5230 C6 CFW 4x4 menu
Lỗi : sọc ngang màn hình khi mở khóa
Xuất hiện khi : mở khóa, dù xài cảm ứng chuyển động của mykeylock
View attachment 185558

PS : cái hình chụp homescreen khi bị lỗi

1 là do ông cài pm lug tug gây lỗi ( cái này thì dễ giải quyết )
2 là màn hình sắp ra đi ( cái này nhìu khả năng hơn )

hai2041992

chú ý : mọi người ko nên cài nokia enrgy và nokia battery chung nhé , 2 em này xung đột với nhau đó

báo vạch pin sai khi sạc
chậm máy

nếu cài nokia enrgy thì thôi nokia battery và ngược lại

wimax16vnn

chú ý : mọi người ko nên cài nokia enrgy và nokia battery chung nhé , 2 em này xung đột với nhau đó

báo vạch pin sai khi sạc
chậm máy

nếu cài nokia enrgy thì thôi nokia battery và ngược lại

9 xác
cái noki battery ảo lắm
hàng noki đụng hàng noki :))