• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

chipboss

Ah e mới phát hiện ra là khi viết tin nhắn, e đè nút xóa thì nó không xóa liên tục chỉ xóa một kí tự là thôi, rồi thỉnh thoảng đang dùng phần mềm thì bị out ra, vd như opera mini 5. cũng ko hiểu sao máy e nhiều lỗi thế, trong topic này bác thấy ai bị nhiều lỗi như e ko, nếu ko thì chắc tại máy e rồi. tối qua bị die 2 lần ko biết có anh hưởng gì đến máy nữa ko

leenoo

Ah e mới phát hiện ra là khi viết tin nhắn, e đè nút xóa thì nó không xóa liên tục chỉ xóa một kí tự là thôi, rồi thỉnh thoảng đang dùng phần mềm thì bị out ra, vd như opera mini 5. cũng ko hiểu sao máy e nhiều lỗi thế, trong topic này bác thấy ai bị nhiều lỗi như e ko, nếu ko thì chắc tại máy e rồi. tối qua bị die 2 lần ko biết có anh hưởng gì đến máy nữa ko

cái đấy nó vẫn thế mà bôi đen rồi xóa thôi!ko thì dùng dayhandinput!

buihoa88

Sau khi flash từ tối qua, dùng thử bản XMAS của bác e thấy một số điều ko biết có phải tại máy e ko nữa. e đã chụp hình định post lên nhưng cáp lại bị hư nên bác thông cảm nha(e mới bập bẹ dùng 5233 được 2 tháng chưa biết gì nhiều ve fw nên chỗ nào là lỗi tại e sử dụng sai mong bác chỉ giáo).
+Cảm ứng so với bản photon ko thua mấy nhưng thỉnh thoảng kéo lại thấy giật, tốc độ thì đúng là chưa bằng photon thật, pin có vẻ dùng dk lâu hơn photon. Về đồ họa và hiệu ứng của bác thì e thấy đẹp hơn hẳn bản photon nhiều, trình duyệt ảnh xem cũng sướng hơn, chụp ảnh nét nhưng khi ấn vào biểu tượng "hiển thị thanh công cụ mở rộng" chọn vào mục "chế độ chụp ảnh" rồi chọn mục bất kì thì khi đồng ý thì máy nháy liên tục, màn hình thì hiện lên "xảy ra ngoài ý muốn. khởi động lại điện thoại". e khởi động 2 3 lần vẫn không dk. ah khi e cài một số phần mềm thì máy báo "không cài được. phần cài đặt này đã có sẵn", mà những cái e cài là qt và ttpod, trước đó khi dùng photon vẫn cài bình thương, hay la bản này chưa hack hả bác.
e mới dùng từ tối qua nên chưa thấy hết dk những cái hay của bản này, nhìn chung là hơn bản photon nhiều thứ, nhưng thấy nhiều lỗi nhỏ, tuy ko ảnh hưởng lắm nhưng mong bác nếu như bản Xmas này nhiều bạn dùng cũng bị lỗi như e thì bác sửa giúp. ah cho e hỏi nếu muốn cài photon lại thì làm thế nào hả bac, bản photon và xmas e mới tải từ diễn đàn tối qua thôi, flash thì bị die. giờ đang dịnh flash lại photon để chờ ý kiến của bác về mấy lỗi trên nhưng ko flash được.

mới thử chụp ảnh vào chế độ chục ảnh màn hình nháy liên tục :( (bản V5)

hadung88

bạn dùng photon nào thế?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

TOPIC này ko khi nào hết nóng.
lại có cập nhật cho bản FULL anh em nhé.
xây dựng tiếp bản FULL vì nó đc anh em đánh giá tốt nhât.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

update music player và rompatcher cho FULL version.
coming soon.....

XMAS theme

để giữ nguyên mod pin khủng.ko tăng độ mượt hơn của cảm ứng và tốc độ giữ ổn định.
mong anh em hiểu.....;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

phiên bản CFW C6 cho 5233 thứ 10 by ngviethoa.
TIỆN ÍCH VÀ ỔN ĐỊNH>

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bản FULL giờ đã có lyric.my notification.rompatcher 2.04 new 25/12,N8 Kinetic Scrolling.remove show open app

anh em xem cần cập nhật gì nữa ko?

anh em xem còn cập nhật gì nữa ko.để làm luôn.

Chụp ảnh max nét đi. Xem ảnh thì giảm chút cũng được. Chụp cho đã!! ^.^

Bác định khi nào ra Ver Full-New này để em còn chờ. Tuần sau từ thứ 2 đến thứ 6 phải đi công tác xa rồi. Ko còn ở bên cái Cáp + PC để flash nữa! Nếu được trong tối nay hoặc sáng sớm ngày mai thì thông báo lên nhé!
Yêu ngviethoa và topic này!
Thân!

manh056

pac hoà chừng nào có bản mới zây nói cho em bik ma lên test.đang lên mang bằng đt.

thainguu

trời, nhìn cái giao diện mở khóa màu vàng nhìn đẹp quá! Tiếc là em đã khá hài lòng với Focus, với lại đã cài rất nhiều game và ứng dụng rồi, ko muốn flash thêm nữa!

hai2041992

trời, nhìn cái giao diện mở khóa màu vàng nhìn đẹp quá! Tiếc là em đã khá hài lòng với Focus, với lại đã cài rất nhiều game và ứng dụng rồi, ko muốn flash thêm nữa!

cứ test đi bỏ có 30 phút là dc như cũ mà , trong 4um này có bao nhiêu bản tui xài qua hết rồi h đang tạm dừng lại ở Xmas New vì ổn định , nhanh , đầy đủ , pin tạm , ít lỗi vặt , trình ảnh fjx

manh056

ko cân flash lai cung cai đc đo ban.trong diên đan co chj đo.zo minh đang online băng đt nên ko chj đc.sorry

mailey

minhg thấy bản full va x-mas ngang nhau,có lệch thì cũng k hơn là mấy.hiện giờ thích dùng x-mas hơn:D

ngviethoa

anh em cho hỏi cái. cái bản XMAS trong hình ảnh còn bị trộn video với hình ảnh ko vậy

lỗi chung.chưa có cách fixx.anh em đang tìm cách.à sống chung với lũ chờ fixx thôi.

cứ test đi bỏ có 30 phút là dc như cũ mà , trong 4um này có bao nhiêu bản tui xài qua hết rồi h đang tạm dừng lại ở Xmas New vì ổn định , nhanh , đầy đủ , pin tạm , ít lỗi vặt , trình ảnh fjx

dân chơi ko sợ mưa rơi.dc

dang cook fw ver 10 phai ko anh.em dang xai ban xmas thay on qua.tich hop may cai tren nua thi tuyet

FULL build 2512 đã xong.đang chạy thử vài ngày chơi thử thế nào .
có đủ tính năng XMAS(lấy từ bên MXAS về :)) lười mà )

anh cho hiệu ứng full đi kiếm mấy cái lúc mở app từ menu vs HS nó nhẹ thôi cũng đc để sau thay vs trộn effects đỡ lỗi!:D

anh không bỏ đc shazam thì cook lun cũng đc!

hok xài shazam.hok bít dc

hongthuy92

Member
lỗi chung.chưa có cách fixx.anh em đang tìm cách.à sống chung với lũ chờ fixx thôi.

dân chơi ko sợ mưa rơi.dc

FULL build 2512 đã xong.đang chạy thử vài ngày chơi thử thế nào .
có đủ tính năng XMAS(lấy từ bên MXAS về :)) lười mà )

hok xài shazam.hok bít dc

trời.chơi gì nữa anh up lên để anh em test đi anh.mọi người đều đợi mà.hihi

hai2041992

từ từ nào.cảm ứng ko bằng XMAS ,kém 1 tí nhưng bù lại tốc độ tốt.
có đủ tình năng của XMAS.updated

Xmas đã ổn lắm rùi , pin thì hơi ảo 1 tý :)) cái vạnh đầu tiên trụ lâu kinh khủng nhưng từ vạnh t6 bắt đầu xuống dốc không phanh :))
à còn 1 vấn đề nữa là thỉnh thoáng máy đơ tự resset lại HS là do cái widget notification tắt đi ko xài nữa ok liền