• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

bente402

Em thấy mọj ngườj xàj pản full tốt hơn đấy pác ơj...mấy pản versj0n của pác em test nốt hết rùj...chỉ có pản xmas la ko vừa ý thuj...lổj linh tjh,mất tju auto jnstaller kàj vào thj ko dc=>phảj cook lạj mệt...em thấy pác chuyển sag lam fw n97 port 5233 thử xem,n97 thj menu hjển thj dc hjeu ứng vớj laj pjn trâu..

conancth

Xmas pin thấy hơi lạ, trước khi flash xmas pin đã xuống một vạch rồi, sau khi flash xong pin lên full và giữ như vậy đến chiều hôm qua ( flash xmas vào trưa ngày hôm kia) mới có dấu hiệu xuống pin từ từ, và đến chiều nay thì mới báo pin yếu. Mình đi làm nên nghe gọi nhìu, check mail, tối về nghe nhạc khoảng 1g bằng tai nghe. Mình nghĩ vạch pin chắc báo ảo quá vì một khi đã xuống pin thì nhanh kinh khủng, trong khi trạng thái pin full thì lâu kinh khủng. Thích nhất là cảm ứng khá mượt và tốc độ xử lý khá nhanh.

chipboss

Cho em hỏi e flash xong rồi nhưng giờ thử flash lại photon nhưng không được, máy không lên gì cả thì phải làm sao. mà e bấm *#0000# thấy tên máy la RM-612??? 5233 la RM-625 mà

ngviethoa

mod lại FULL tí là dc à/

Cho em hỏi e flash xong rồi nhưng giờ thử flash lại photon nhưng không được, máy không lên gì cả thì phải làm sao. mà e bấm *#0000# thấy tên máy la RM-612??? 5233 la RM-625 mà

flash xong làm gì còn 5233 nữa bạn/mod lên C6-00 mà.tên thôi.vẫn là gốc 5233:D

chipboss

mod lại FULL tí là dc à/

flash xong làm gì còn 5233 nữa bạn/mod lên C6-00 mà.tên thôi.vẫn là gốc 5233:D

Thế có cài được các fw của 5233 nữa ko anh, hay phải dùng của C6. Mà e có thể dùng cái fontRouter để đổi font dk ko, có bị xung đột vs font của a ko

chipboss

sùng dc tất các bản CFW C6 cho 5233 và các ver cửa 5233 từ 21.1.102 trở lên 21.9.104

Thế lúc nãy e cài lại photon mà không được là sao a, mà photon hiện giờ là ver mấy hả bác, định flash photon để so sánh ma ko dk

ngviethoa

Thế lúc nãy e cài lại photon mà không được là sao a, mà photon hiện giờ là ver mấy hả bác, định flash photon để so sánh ma ko dk

bạn dùng photon nào thế?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

TOPIC này ko khi nào hết nóng.
lại có cập nhật cho bản FULL anh em nhé.
xây dựng tiếp bản FULL vì nó đc anh em đánh giá tốt nhât.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

update music player và rompatcher cho FULL version.
coming soon.....

XMAS theme

để giữ nguyên mod pin khủng.ko tăng độ mượt hơn của cảm ứng và tốc độ giữ ổn định.
mong anh em hiểu.....;;)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

phiên bản CFW C6 cho 5233 thứ 10 by ngviethoa.
TIỆN ÍCH VÀ ỔN ĐỊNH>

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bản FULL giờ đã có lyric.my notification.rompatcher 2.04 new 25/12,N8 Kinetic Scrolling.remove show open app

anh em xem cần cập nhật gì nữa ko?

anh em xem còn cập nhật gì nữa ko.để làm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

leenoo

anh cho hiệu ứng full đi kiếm mấy cái lúc mở app từ menu vs HS nó nhẹ thôi cũng đc để sau thay vs trộn effects đỡ lỗi!:D

anh không bỏ đc shazam thì cook lun cũng đc!

danchip93

Bản đầu tiên hiệu ứng full còn gì bạn.Bản đó mình thấy vào cài đặt vs vào 1 số ứng dụng thời gian chờ lâu kinh khủng,mình thế để thế này là quá hợp lí rồi.Mà sao mọi người gặp lỗi vs bản X max nhiều thế nhỉ,mình dùng rất ổn không gặp 1 lỗi nào (ngoài lỗi xoay ngang màn hình thi thoảng menu bị lỗi )còn đâu ổn hết,bác ngviethoa tăng độ mượt cảm ứng mình có cảm giác như cảm ứng sướng hơn hẳn,trình duyệt ảnh thì xem ko bị mờ nữa,trước cho bạn bè xem ảnh mà ngại không chịu được ảnh mờ vs bị vỡ,bản xmas này ảnh nét mà.Ram thì trống nhiều i,không hiểu mọi người bị sao bị lỗi nữa. @@

leenoo

Bản đầu tiên hiệu ứng full còn gì bạn.Bản đó mình thấy vào cài đặt vs vào 1 số ứng dụng thời gian chờ lâu kinh khủng,mình thế để thế này là quá hợp lí rồi.Mà sao mọi người gặp lỗi vs bản X max nhiều thế nhỉ,mình dùng rất ổn không gặp 1 lỗi nào (ngoài lỗi xoay ngang màn hình thi thoảng menu bị lỗi )còn đâu ổn hết,bác ngviethoa tăng độ mượt cảm ứng mình có cảm giác như cảm ứng sướng hơn hẳn,trình duyệt ảnh thì xem ko bị mờ nữa,trước cho bạn bè xem ảnh mà ngại không chịu được ảnh mờ vs bị vỡ,bản xmas này ảnh nét mà.Ram thì trống nhiều i,không hiểu mọi người bị sao bị lỗi nữa. @@

ko full đâu cái vào nhanh là do anh Hòa đã xóa 2 file trong bộ effects là file quy định hiệu ứng lúc bật app từ HS và menu!nên lúc thay hay trộn effect bằng c2z nhiều cái bất tiện dễ lỗi à nha!

chipboss

Sau khi flash từ tối qua, dùng thử bản XMAS của bác e thấy một số điều ko biết có phải tại máy e ko nữa. e đã chụp hình định post lên nhưng cáp lại bị hư nên bác thông cảm nha(e mới bập bẹ dùng 5233 được 2 tháng chưa biết gì nhiều ve fw nên chỗ nào là lỗi tại e sử dụng sai mong bác chỉ giáo).
+Cảm ứng so với bản photon ko thua mấy nhưng thỉnh thoảng kéo lại thấy giật, tốc độ thì đúng là chưa bằng photon thật, pin có vẻ dùng dk lâu hơn photon. Về đồ họa và hiệu ứng của bác thì e thấy đẹp hơn hẳn bản photon nhiều, trình duyệt ảnh xem cũng sướng hơn, chụp ảnh nét nhưng khi ấn vào biểu tượng "hiển thị thanh công cụ mở rộng" chọn vào mục "chế độ chụp ảnh" rồi chọn mục bất kì thì khi đồng ý thì máy nháy liên tục, màn hình thì hiện lên "xảy ra ngoài ý muốn. khởi động lại điện thoại". e khởi động 2 3 lần vẫn không dk. ah khi e cài một số phần mềm thì máy báo "không cài được. phần cài đặt này đã có sẵn", mà những cái e cài là qt và ttpod, trước đó khi dùng photon vẫn cài bình thương, hay la bản này chưa hack hả bác.
e mới dùng từ tối qua nên chưa thấy hết dk những cái hay của bản này, nhìn chung là hơn bản photon nhiều thứ, nhưng thấy nhiều lỗi nhỏ, tuy ko ảnh hưởng lắm nhưng mong bác nếu như bản Xmas này nhiều bạn dùng cũng bị lỗi như e thì bác sửa giúp. ah cho e hỏi nếu muốn cài photon lại thì làm thế nào hả bac, bản photon và xmas e mới tải từ diễn đàn tối qua thôi, flash thì bị die. giờ đang dịnh flash lại photon để chờ ý kiến của bác về mấy lỗi trên nhưng ko flash được.

Chỉnh sửa cuối: