• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

hadung88

MERRY CHRISMAST AND HAPPY NEW YEAR FOR ALL, FOR ngviethoa. (ko biết in đậm hết đấy nhé!! hô hô!!)
Đã đi chơi về! Chúc mọi người vui vẻ và mai lại bắt đầu với công việc như mọi ngày ... haizzz!!

leenoo

báo cóa anh là bản x-mas ra sau mới thay link ý lỗi lắm dùng đc mấy tiếng tắt vài lần cài ít soft nó hô system eror vào gỡ pm thì nó bảo ko có cài cái khác thì nó bảo coprut gì đó jo đc!

kinh cực ram trống 69MB như FW gốc!
http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=37635.0

sorry fake!

Chỉnh sửa cuối:

kevin150289

duung minh noi cai v5 dinh vi chuẩn lắm.mấy cái này nó chạy tứ tung.có mỗi cái để khoe hàng với mấy thằng bạn mà giờ ko ra gì

ngviethoa

báo cóa anh là bản x-mas ra sau mới thay link ý lỗi lắm dùng đc mấy tiếng tắt vài lần cài ít soft nó hô system eror vào gỡ pm thì nó bảo ko có cài cái khác thì nó bảo coprut gì đó jo đc!

kinh cực ram trống 69MB như FW gốc!
http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=37635.0

lạ nhỉ anh dùng bản XMas cực ưng ý mà sao mọi ngườii dính lỗi ác nhỉ.
em cài những gì thế.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

nó gỡ hết ứng dụng ra.chả cài gì thì RAM thế có gì là lạ.
mình đủ bộ apps mà RAM ởn định 55 là hàng khủng nè.

bản Alpha^1 C6 từ photon ra à.

Photos application E:\Images and E:\Videos and show both videos and photos [ sadly no fix for this bug => lỗi chung chưa fixx dc

Chỉnh sửa cuối:

leenoo

lạ nhỉ anh dùng bản XMas cực ưng ý mà sao mọi ngườii dính lỗi ác nhỉ.
em cài những gì thế.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

nó gỡ hết ứng dụng ra.chả cài gì thì RAM thế có gì là lạ.
mình đủ bộ apps mà RAM ởn định 55 là hàng khủng nè.

bản Alpha^1 C6 từ photon ra à.

Photos application E:\Images and E:\Videos and show both videos and photos [ sadly no fix for this bug => lỗi chung chưa fixx dc
sorry anh chắc tại cái effects em khắc phục đc òy!nhưng cái effect đấy cg là vấn đề anh nên kiếm nhưng ffile effects lúc mở app đơn giản cho nhanh cũng đc đừng bỏ đi làm cho mình muốn dùng c2z trộn effcts cung khó chỉ đc một số cái nhất định!

thì em thấy có cái ảnh tận 69MB nhưng em thử flash thì cũng chỉ như mấy bản của anh thôi!
anh mà làm bản mới từ V5 nhớ bỏ cái show open app anh nhé có cái này nhấn option giật lắm!
mà cái x-mas em chả thấy auto install đâu mà nó cứ báo buil-in mới láo chứ!

bente402

sorry anh chắc tại cái effects em khắc phục đc òy!nhưng cái effect đấy cg là vấn đề anh nên kiếm nhưng ffile effects lúc mở app đơn giản cho nhanh cũng đc đừng bỏ đi làm cho mình muốn dùng c2z trộn effcts cung khó chỉ đc một số cái nhất định!

thì em thấy có cái ảnh tận 69MB nhưng em thử flash thì cũng chỉ như mấy bản của anh thôi!
anh mà làm bản mới từ V5 nhớ bỏ cái show open app anh nhé có cái này nhấn option giật lắm!
mà cái x-mas em chả thấy auto install đâu mà nó cứ báo buil-in mới láo chứ!

cái auto install bị lổi ấy...mún xài thì down cfw về...xong giải nén ra pỏ cái pack auto install vào đóng gói lại flash thì mới có....mà bác Hòa cho em hỏi làm sao chỉnh icon menu to tí dc ko.... giống cái hình đầu tiên ở day nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?102712-MOD-Menu-icon-4x4-và-tùy-ý-cho-máy-hacked-hoặc-cook-FW

leenoo

cái auto install bị lổi ấy...mún xài thì down cfw về...xong giải nén ra pỏ cái pack auto install vào đóng gói lại flash thì mới có....mà bác Hòa cho em hỏi làm sao chỉnh icon menu to tí dc ko.... giống cái hình đầu tiên ở day nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?102712-MOD-Menu-icon-4x4-và-tùy-ý-cho-máy-hacked-hoặc-cook-FW

flash rồi cài đủ thứ rồi chả mún làm lại nữa đang phải ôn thi đây!

hadung88

Mình thấy chính xác là càng bỏ đi thứ này thứ kia thì càng lỗi. Tốt nhất full như V5 của ngviethoa ,đủ hết là ổn nhất. Bác ngviethoa giờ chỉ cần cho V5full kia của bác mượt, đọc đc lyric nữa (RAM mình ko quan trọng) là OK 100% đấy! Đừng bỏ gì, thêm mà ko gây lỗi gì là được. mình vừa flash lại V5 full của bác, buồn là ko có lyric thôi.
Và máy 5233 của mình sạc từ tối hôm 22/12 đền giờ vẫn còn 3 vạch (thực ra 3 vạch từ hôm qua cơ!). gồm: 3 lần FLASH XMAS,XMAS-new (bên trên cùng kìa), và giờ là V5full vừa flash sáng nay! Tất nhiên cài đủ thứ (OPERA, SKYPE, TTPOT, ZINGFARM, FARM V2.0, UCWEB, vài game khác) vào tất cả các phiên bản để test. Check gmail và Skype liên tục cách nhau 5-10p (vì công việc). Nghe nhạc 1 ít, xem video 1 ít ... Thế đấy! Pin giờ còn 3 vạch. Sao pin mình trâu thế nhỉ ?

leenoo

Mình thấy chính xác là càng bỏ đi thứ này thứ kia thì càng lỗi. Tốt nhất full như V5 của ngviethoa ,đủ hết là ổn nhất. Bác ngviethoa giờ chỉ cần cho V5full kia của bác mượt, đọc đc lyric nữa (RAM mình ko quan trọng) là OK 100% đấy! Đừng bỏ gì, thêm mà ko gây lỗi gì là được. mình vừa flash lại V5 full của bác, buồn là ko có lyric thôi.
Và máy 5233 của mình sạc từ tối hôm 22/12 đền giờ vẫn còn 3 vạch (thực ra 3 vạch từ hôm qua cơ!). gồm: 3 lần FLASH XMAS,XMAS-new (bên trên cùng kìa), và giờ là V5full vừa flash sáng nay! Tất nhiên cài đủ thứ (OPERA, SKYPE, TTPOT, ZINGFARM, FARM V2.0, UCWEB, vài game khác) vào tất cả các phiên bản để test. Check gmail và Skype liên tục cách nhau 5-10p (vì công việc). Nghe nhạc 1 ít, xem video 1 ít ... Thế đấy! Pin giờ còn 3 vạch. Sao pin mình trâu thế nhỉ ?
V5 pin vẫn châu mà,một số điểm góp ý ở trên mong anh Hòa chiếu cố!

ngviethoa

Sao ngviethoa k dùng 5230 nhỉ, thấy bác này tích cực ra FW mới nhất :D

5230vaf 5233 khác gì nhau đâu bạn.nhwung mình k có máy để chạy thử thôi.ai có 5230 mà ở hà nội đem wa Thanh XUân ,mình flash thử vài phát là cso CFW ngay thôi.
muốn lắm mà ko dám làm thôi

bản XMAS sạ từ hôm wa.flash vài phát mà hôm nay vẫn 7 vạch nè.

ngviethoa

mình vẫn dùng bản XMAS.k dùng full.nó ở trong kho.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ngviethoa ơi bạn xóa cái theme sound ware thế nào vậy? có thể chỉ mình và ae đc ko?

cái này khá dài và lằng nhằng.mất mấy ngày mới nghĩ ra.
đợi mình lạp topic hướng dẫn mọi người luôn.

Chỉnh sửa cuối:

leenoo

Anh Hòa ơi xem sao cái X-mas lại ko xài đc swipe vậy anh?cứ gõ chữ rồi nhấn xóa là out lun!

barracuda

công nhận trong tất cả các bản của bác viethoa thì bản V5 pin khủng nhất :D trâu ngang ngửa FW gốc :)) sau 1 thời gian sd bản xmas mình quyết định về V5 cho ổn định :D
bạn nào dùng V5 muốn đọc đc lyric thì tìm bản update music player cài vào thôi :D trong diễn đàn mình có đấy

ngviethoa

công nhận trong tất cả các bản của bác viethoa thì bản V5 pin khủng nhất :D trâu ngang ngửa FW gốc :)) sau 1 thời gian sd bản xmas mình quyết định về V5 cho ổn định :D
bạn nào dùng V5 muốn đọc đc lyric thì tìm bản update music player cài vào thôi :D trong diễn đàn mình có đấy

chuẩn.em nên đaư ra link update đẻ mọi người dễ dàng cập nhật,thank