• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

ngviethoa

mình nghĩ bạn nên mod thêm conversation chèn vào chương trình nhắn tin, keylock( khóa phím) và restart. Mình có mỗi cái conversation còn 2 cái kia thấy bản cook của bác ngocha2006 có mà mình tìm chả thấy.
http://www.mediafire.com/?ecqnbocv9y925yk

ultimate sẽ có cho bạn.nhưng keylock và restart sẽ ko cook.vĩ can thiệp wa nhièu.nếu bạn thick mình sẽ cung cấp apps đó cho bạn.

đã test PRE-ULTIMATE ko có nhiều thay đổi so với beta lắm , nói chung 2 bản đều good ^^"

thêm hiệu ứng .đôi font lớn hơn về dung lựong font nên đọc ngôn ngữ nhiều nc.

híc em lỡ format E:\ luôn rồi giờ làm sao kiếm mấy cái patch đó đây,

http://www.ziddu.com/download/12865080/patches.zip.html em nó đây
bản ULTIMATE sẽ có luôn cho anh em.khỏi cần copy lại.

tranconghd89

cho em phần mềm light ctr được không a? bản việt hóa thì càng tốt a.

bản ULTIMATE sẽ có luôn cho anh em.khỏi cần copy lại.[/QUOTE nói:
bao giờ thì có a?

traicauhd

ultimate sẽ có cho bạn.nhưng keylock và restart sẽ ko cook.vĩ can thiệp wa nhièu.nếu bạn thick mình sẽ cung cấp apps đó cho bạn.

Mình thì mình không muốn bạn thêm quá nhiều ứng dụng vào như thế?
bạn chỉ càn thêm các ứng dụng như :
+ BTSwitch (bật/tắt bluetooth = cách giữ phím 0)
+ Auto Installer(cài đặt tự động

chỉ cơ bản như thế thui vì có người thích có ứng dụng này người khác lại không thích? nên mình nghĩ ko cho vào nhiều bạn ah ai thícch có thể tư thêm vào mà đâu có khó khăn gì đâu.................

ngviethoa

vừa test xong, nói chung là ổn định, nhưng em muốn bộ từ điển nó phát âm được cơ, làm thế nào đây anh trai

cái này chắc phải dùng phần mêm hãnh thứ 3 thui.cái này nghe dc sao bây gờ im nhỉ.để coi lại .

ghetlamminh

em thấy cái hiệu ứng bến FW của ngocha2006 đẹp hơn hiệu ứng này. Bác có thể thêm vào bản sao được không?

ngviethoa

cho em phần mềm light ctr được không a? bản việt hóa thì càng tốt a.

bao giờ thì có a?

chờ ít bữa .nhận phản hồi đã.ra 2 bản liên tục trong hơn 1 ngày là nhanh wa.bản ULTIMATE phải từ từ.tuần này thôi.

nhethanh

Bản này dùng rất tốt. Nhưng mình thấy có 2 vấn đề:

- 1 là đèn ở nút Menu cứ nhấp nháy mãi khi máy đã khóa mà không làm thế nào để tắt nó đi được.

- 2 là đèn nền vẫn còn sáng quá, mình hay đọc truyện ban đêm, đọc lâu thì thấy sáng đến chói cả mắt luôn.

Có cách gì giải quyết 2 vấn đề này không nhỉ?

Mr_Sweet

Vấn đề về cái Rompatches hình như nó không tự auto được. Mình vào nó toàn bung ra. Tạo thư mục patches trong thẻ nhớ thì được nhưng mà rompatches nó không hoạt động (test vói reset on power)

traicauhd

Ủa mình tưởng bản này đã tự hack luôn rồi chứ, mình cài TTpod được mà ko cần sử dụng đến Rompatch đâu bạn.

ROmpatches đâu phải chỉ để hackphone đâu còn cần nó nhiều lắm đó.................?

ngviethoa

Vấn đề về cái Rompatches hình như nó không tự auto được. Mình vào nó toàn bung ra. Tạo thư mục patches trong thẻ nhớ thì được nhưng mà rompatches nó không hoạt động (test vói reset on power)

mình cũng đang thắc mắc là cái reset on long power ko hoạt động.các file *.rmp khác vẫn chạy tốt.

Mr_Sweet

Vấn đề h là cái Rompatches của tui nó không tự add được. mà có tạo patches, add được thì cũng chẳng có tác dụng j cả:((

ngviethoa

Vấn đề h là cái Rompatches của tui nó không tự add được. mà có tạo patches, add được thì cũng chẳng có tác dụng j cả:((

đã giải quyét dc.cái chính là nó xung đột với cái mở khóa C6 đó.
đang làm lại filr *.rsc coi sao đã.

manh056

ngviethoa ơi bạn có thể làm hiệu ứng ánh sao ở thu mục gốc được hông?

ngviethoa

đã tìm kiếm hết các lỗi có thể nghĩ ra và fixed.sau đây là rebuild và có thể sẽ sớm phát hành bản ULTIMATE trong ngày mai hoặc đêm nay nếu mạng nhà tớ mạnh .:p:p:p:p
ULTIMATE ULTIMATE ULTIMATE ULTIMATE ULTIMATE ULTIMATE

ngviethoa ơi bạn có thể làm hiệu ứng ánh sao ở thu mục gốc được hông?

hiệu ứng chỉ nên để ở không gian rảnh.để mình làm nếu kịp.
phải ra ULTIMATE trước khi BETA 20.0.042 CFW C6 for 5233

ghetlamminh

camera lúc trước khi chụp có nhiều chế độ như thể thao, ngoại cảnh ... nhưng giờ đi đâu hết rồi, mình không thấy

ngviethoa

xong.mình test ULTIMATE đây các ban chờ nhé.bây giwof mà chưa up dc là trua mai mới up.cụ thể tối đa la 10h30 ngày mai sê có.

camera lúc trước khi chụp có nhiều chế độ như thể thao, ngoại cảnh ... nhưng giờ đi đâu hết rồi, mình không thấy

vẫn còn đáy nhé.bạn vào hình 3 cái gạch ngang bên dưới cái hình flash off nhé.cái chữ A to lù lù đó.chọn chế độ thôi.,