• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

rua1004

bạn hướng dẫn mình mod icon 4g vào được không ,mình bung fw chèn filw avkon2.mif vào rosf2/resoure/app flassh xong nhưng vẫn thế .,,~X( mình vào mạng thấy chữ E chán qusa nên muốn đổi gió :|
TIỆN CHO MÌNH XIN YAHOO MÌNH HỎI VÀI ĐIỀU :-?
bạn chèn file chưa chỉnh sửa nên nó vẫn thế là đúng rồi. Bây h bạn phải lấy file akon.mif trong fw này ra rồi dùng siscontent để thay entry chữ E = entry hình 4G

manhbeo

anh vẫn chưa port thêm các bản dành cho máy khác nữa ạ?
hj
mong chờ từng ngày

nhocviphpv

bản này mà mod thêm 3G .3,5G thì hoàn chỉnh trông chữ E ngứ mắt quá =)) ,5530 không của mình luôn đồng hành với chủ top :D

nhocviphpv

vậy hả bạn. Bạn quăng thử cái mình đưa chưa? Có được k?

không được bạn à ,giờ mình lấy file avkon2.mif ở fw cook cho 5530 có 3,5g của người khác cho vầo rosf2 của mình đc không

tuandatnew

anh ganang ơi cho em hỏi ! mình ad hiêu ứng sao bay vào sofs2 có được không ! vì hồ trước add chi thấy mấy hiệu ung trượt thôi không thay sao dau hết !:ar!

chjckenboy_18

ganang ơi cái hình nền trong theme của bạn nằm trong file mif là entry số mấy vậy! mình thay 2 cái entry đầu tiên 03 và 04 nhưng trong mif của theme này toàn svgb mà mình đã convert sang svg mà cài vào k thấy hiện lên! :( :( :( X_X

Radium

Moderator
anh ganang ơi cho em hỏi ! mình ad hiêu ứng sao bay vào sofs2 có được không ! vì hồ trước add chi thấy mấy hiệu ung trượt thôi không thay sao dau hết !:ar!

bạn xóa folder effects rồi quăng folder effects sao bay vào rofs2 thôi.

ganang ơi cái hình nền trong theme của bạn nằm trong file mif là entry số mấy vậy! mình thay 2 cái entry đầu tiên 03 và 04 nhưng trong mif của theme này toàn svgb mà mình đã convert sang svg mà cài vào k thấy hiện lên! :( :( :( X_X

bạn bung nó thành file .sis dùng siscontent mở ra xem backround và idle backround là entry bao nhiêu để thay trong file mif cho đúng

Chỉnh sửa cuối:

chjckenboy_18

bạn bung nó thành file .sis dùng siscontent mở ra xem backround và idle backround là entry bao nhiêu để thay trong file mif cho đúng
thank radium nhé ;;)! để mình xem sao! nhưng mà cái định dạng của nó là svgb vậy để vào mif định dạng svg thui đc k? hay thay cái hình nền # convert nó lại thành svgb như cũ hả bạn? mình chỉ có công cụ convert svgb sang svg thui còn ngược lại thì k có! :(

nhocviphpv

mình muốn thay theme mặc định và mini cmd của cfw này vào cfw khác thì phải copy thư mục nào trong rosf2 ;;)

Radium

Moderator
mình muốn thay theme mặc định và mini cmd của cfw này vào cfw khác thì phải copy thư mục nào trong rosf2 ;;)

thay theme: resources\skin\abcde, private\10207114\import\abcde, private\10202be9\101F876F.txt, abcde là uid theme