• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

chjckenboy_18

còn chép minicmd fw này sang fw khác =D>

bạn chỉ cần nhìn lệnh mẫu của fw # mà làm cho giống rùi chỉnh sửa lệnh theo ý mình là đc! :-?, còn mún lấy theme mình thik cook vào fw làm theme mặc định thì làm như sau:
1. Mở SISContent
2. Vào File-Open và mở theme cần sửa.
3. Vào mục Contents trong SISContents
4. Double click vào themepackage.skn
5. Tại dòng Relative Installation path, nhập 8 mã UID mới (thích đặt uid thế nào cũng đc miễn là đủ 8 kí tự là đc). Sau khi nhập UID mới, nhấn Close.
6. Nhấn vào Extract trong SISContents (hình cái thùng giấy ấy :D)
7. Bây giờ, đưa các folder Private và Resource vào rofs2.
8. Mở private\10202be9\101F876F.txt vào làm theo sau:
- Dòng 0x14 thay thế UID đang có với UID mới mà bạn vừa tạo ở bước 5.
- Mở Calculator trên máy tính. Chuyển sang chế độ Programmer. Chọn Hex. Nhập UID mới đã tạo. Chọn Dec. Copy giá trị đó và dán vào dòng 0x2 thay UID hiện có. Lưu file này lại.

Chỉnh sửa cuối:

rua1004

có bạn nào bị kiểu này giống mình ko : mỗi lần reset máy thì thiết lập của Jbak taskman lại bị mất hết, cái này rất khó chịu... Ai biết cách khắc phục tnao ko nhỉ?

Radium

Moderator
có bạn nào bị kiểu này giống mình ko : mỗi lần reset máy thì thiết lập của Jbak taskman lại bị mất hết, cái này rất khó chịu... Ai biết cách khắc phục tnao ko nhỉ?

mình thì xóa nó trong rofs2, flash xong cài lại.

chjckenboy_18

mình thì xóa nó trong rofs2, flash xong cài lại.
để khắc phục =>thiết lập lại tất cả các cài đặt của jbak taskman> vào c:\system\data copy file jbaktaskman.ini (file cấu hình) ra thẻ nhớ> dùng nokia cooker bung rofs2 ra> cho file jbaktaskman.ini vào z:\system\data> đóng gói fw> flash. :D

rua1004

để khắc phục =>thiết lập lại tất cả các cài đặt của jbak taskman> vào c:\system\data copy file jbaktaskman.ini (file cấu hình) ra thẻ nhớ> dùng nokia cooker bung rofs2 ra> cho file jbaktaskman.ini vào z:\system\data> đóng gói fw> flash. :D

thank nha chicken, mình thắc mắc 1 tẹo nữa là : có phải cái mod trả ram khi thoát app và mod đổi tên dựa vào cái Jbak taskman này không??

rua1004

mà vào c:\system\data lại ko thấy file jbaktaskman.ini bạn ạ, có phải là sai đường dẫn ko vậy?????

Radium

Moderator
mà vào c:\system\data lại ko thấy file jbaktaskman.ini bạn ạ, có phải là sai đường dẫn ko vậy?????

mình nghĩ do cái file đó nó nằm trong rom rồi. NêN bạn làm kiểu nào cũng k được. Bạn làm theo cách mình rồi theo cách của chjcken là ok đó

chjckenboy_18

xóa cái jbak tromg rofs2 đi rùi cài ngoài> thiết lập tất cả cài đặt rùi vào đg dẫn c:\system\data lấy file jbaktaskman.ini ra> bung rofs2 ra cook jbak vào lại> bạn vào trong z:\system\data xem nếu có 1 file jbaktaskman.ini # thì del nó đi k có thi thôi> cho file jbaktaskman.ini mà bạn đã lưu cấu hình của bạn chép vào đó là đc> repack fw> flash :-?

linkone

Bác nào cho e hỏi, máy chưa hack, cook hay up FW lần nào thì có chạy cFW bản này luôn được ko ạ

ganang1234

ko cần down FW gốc về để copy đè vào ah bác
thế cái video hướng dẫn mình để cho đẹp ah@@ chỉ cần làm với 2 file mình up,ko cần đổi tên hay down cái khác nữa,cứ theo video mà làm

ganang1234

Update bản port cho 5230,ae nào Jaf rồi cho mình ý kiến để mình fix và port cho các máy khác