• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

huuphat1992

Thx a nha dc rồi :D.Mà tiện cho e hỏi muốn lấy cái theme trong bản này ra làm sao vậy a?e thấy bộ icon đẹp wa muốn lấy ra chỉnh sửa chút.hjx

Radium

Moderator
Thx a nha dc rồi :D.Mà tiện cho e hỏi muốn lấy cái theme trong bản này ra làm sao vậy a?e thấy bộ icon đẹp wa muốn lấy ra chỉnh sửa chút.hjx

bạn trích 3 file .mif .mbm và .skn từ 2 folder
private\10207114\import\abcde
resources\skin\abcde
abcde là dãy số dài dài đó nha.
Sau đó dùng siscontent đóng gói lại

rua1004

ganang ơi mình port cho x6 thì danh bạ ngoài màn hình chủ lại thành ra keylog, thay thành cái khác như thế nào

Radium

Moderator
ganang ơi mình port cho x6 thì danh bạ ngoài màn hình chủ lại thành ra keylog, thay thành cái khác như thế nào

nó là như vậy mà bạn. Sau khi flash mình cũng thế. Đổi phím chọn phải dễ mà. :D

chicken3005

bạn port được wa X6 thi post cho anh em với, ganang1234 chỉ làm cho 5530 thui, thank

rua1004

bạn port được wa X6 thi post cho anh em với, ganang1234 chỉ làm cho 5530 thui, thank
mình làm xong xuôi cho x6 sẽ port cho mấy bạn, đang không biết sửa lỗi camera kiểu gì, bật camera đen ngòm T.T... ai biết sửa thì up mod lên hoặc nói cách sửa giùm cái,còn mỗi vụ camera thôi T.T
Công nhận bản này pin trâu+ ram ổn định đừng hỏi;;);;)

khangvn

mình làm xong xuôi cho x6 sẽ port cho mấy bạn, đang không biết sửa lỗi camera kiểu gì, bật camera đen ngòm T.T... ai biết sửa thì up mod lên hoặc nói cách sửa giùm cái,còn mỗi vụ camera thôi T.T
Công nhận bản này pin trâu+ ram ổn định đừng hỏi;;);;)

Thử lấy file 10281872.txt,10282edc.txt,101ffa86.txt,2001b29b.txt,10208a43.txt trong private/10202be9 bản không lỗi camera quăng vào ổ C thử hết không.restart lại nhé

nhocviphpv

mình 5530 đây,ganang sao không cook thêm 3,5g vào,sao hiệu ứng mình không đổi đc cái khác đã,aplly c2z .

ganang1234

mình 5530 đây,ganang sao không cook thêm 3,5g vào,sao hiệu ứng mình không đổi đc cái khác đã,aplly c2z .
mấy cái đó bạn tự cook nhá,chứ có ng thik 3,5 g,4g,5g chả lẽ lại làm mỗi cái 1 bản;;) hiệu ứng mình vẫn đổi ầm ầm đây,khuyên bạn nên thay hiệu ứng thì thay ở Rofs2 chứ đừng dùng C2z
p/s: dạo này mình bận quá nên chưa port cho các ae máy khác được,khả năng là cuối tuần sau mình sẽ làm và up lên cho tất cả ae nha^^ ae nào đã cài bản này rồi có góp ý cần thêm j ko để mình sửa 1 thể nhé:D

rua1004

Thử lấy file 10281872.txt,10282edc.txt,101ffa86.txt,2001b29b.txt,10208a43.txt trong private/10202be9 bản không lỗi camera quăng vào ổ C thử hết không.restart lại nhé

hix, không được bạn ơi, camera vẫn đen ngòm như thế, mình cho vào rof2 flash lại vẫn lỗi :(

ganang1234

hix, không được bạn ơi, camera vẫn đen ngòm như thế, mình cho vào rof2 flash lại vẫn lỗi :(
dùng tạm đi,cuối tuần mình fix X6 cho:)) ah bạn up cho mình bộ ruler X6 nào hoàn chỉnh cái,tại mình k dùng X6 nên chịu k bikk bản nào ngon>:)