• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

bomnhim1410

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA các bờ rồ đâu sao ko thấy xuất đầu lộ diện nhỉ? ah ko ai cứu giúp được bản này ah? A bác nào biết cái themes này của nó không ạ? mình thấy nhẹ nhàng mà hay nữa! hihi bác nào biết share em nhé thank's!

bomnhim1410

Hôm nay ngồi mày mò thì đã khắc phục được để khi vào ringtone nó hiện hết các file nhạc! copy toàn bộ folder music vào folder Sound clip là ok! haha tại bản này nó mặc định là như thế! còn đang ngâm cứu tiếp để hoàn thiện! nhưng tình hình là chả ai chịu hướng dẫn chỉ dẫn gì cả hihi toàn dìm hàng thui!

nam_tran2701

Mình đã thêm được tiếng việt vào được cho Fw này rồi, bác mrquyen nói đúng cái file ngôn ngữ trên diễn đàn của mình add vào nó bị lỗi, file bác mrquyen đưa vào rất ok, bác nào biết làm thì tự add vào nhé, để mai mình post bản tiếng việt lên cho ai làm biếng add...thanks mrquyen.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bản mình xài thì ram được khoảng 56M, nếu mod thêm cái tắt danh bạ, tin nhắn tự chạy ẩn thì nó lên hơn 60m, nhưng hình như cái danh bạ nó tự động khởi động sau mỗi lần restart máy nên không mod vào.

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA các bờ rồ đâu sao ko thấy xuất đầu lộ diện nhỉ? ah ko ai cứu giúp được bản này ah? A bác nào biết cái themes này của nó không ạ? mình thấy nhẹ nhàng mà hay nữa! hihi bác nào biết share em nhé thank's!

Xem thử cái này được không bác.

Black Transparent Theme

DOWLOAD

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

úp luôn đi bạn cho anh em test luôn

tại mình mod theo ý mình sợ đưa vô máy bạn không hợp nên phải edut về gốc ( chẳng hạn như mình thay icon widget danh bạ bên ngoài, icon real player theo theme mình dùng,), mod gallery ngưng quét ảnh ở nhưng folder mà trê máy mình mới có ( vì bạn đặt tên folder khác mà. hay mình post lên rồi chỉ anh em sửa lại những mod nào nha. mình up lên mediafire không được, bạn thấy up lên host nào thì dễ down. Mình mod lại menu theo kểu Extra của n97 , và 3x5 mặc định cho thoáng.

Để delete bớt cái ngôn ngữ tây bán nhà (r83) coi nó có lỗi không rồi up luôn thể.

bomnhim1410

Mình đã thêm được tiếng việt vào được cho Fw này rồi, bác mrquyen nói đúng cái file ngôn ngữ trên diễn đàn của mình add vào nó bị lỗi, file bác mrquyen đưa vào rất ok, bác nào biết làm thì tự add vào nhé, để mai mình post bản tiếng việt lên cho ai làm biếng add...thanks mrquyen.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bản mình xài thì ram được khoảng 56M, nếu mod thêm cái tắt danh bạ, tin nhắn tự chạy ẩn thì nó lên hơn 60m, nhưng hình như cái danh bạ nó tự động khởi động sau mỗi lần restart máy nên không mod vào.

Xem thử cái này được không bác.

Black Transparent Theme

DOWLOAD

Cái này ứ phải! cái như trong hình cơ ý ;)) bác nào biết hay có share em! em thích những mặt hàng đơn giản mà hiệu quả.
Đúng rồi cái Contacts tự động khởi động cùng máy! có lúc thấy 4 app chạy mà ram vẫn báo tầm 46mb ko hiểu luôn!

khoa1989

tại mình mod theo ý mình sợ đưa vô máy bạn không hợp nên phải edut về gốc ( chẳng hạn như mình thay icon widget danh bạ bên ngoài, icon real player theo theme mình dùng,), mod gallery ngưng quét ảnh ở nhưng folder mà trê máy mình mới có ( vì bạn đặt tên folder khác mà. hay mình post lên rồi chỉ anh em sửa lại những mod nào nha. mình up lên mediafire không được, bạn thấy up lên host nào thì dễ down. Mình mod lại menu theo kểu Extra của n97 , và 3x5 mặc định cho thoáng.

dúng đó.nếu media là tốt nhất,mà không được thì cái nào cũng được.thank bạn

nam_tran2701

hai cái file txt gốc mình không lưu lại ( dùng để chặn gallery và player quét nhạc và ảnh), không lẽ bung cả cái FW gốc ra để lấy nên mình sẽ gửi fiole hướng dẫn cách mod lên , hoặc tên file txt để các bác chép đè vào lại nhé.

khoa1989

hai cái file txt gốc mình không lưu lại ( dùng để chặn gallery và player quét nhạc và ảnh), không lẽ bung cả cái FW gốc ra để lấy nên mình sẽ gửi fiole hướng dẫn cách mod lên , hoặc tên file txt để các bác chép đè vào lại nhé.
up lên chưa thế

nam_tran2701

Cho e xin cái folder gird trong resource nhé ;;)

Của bác Đây

up lên chưa thế

phải test trước nữa chú...đợi chút đi...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Hình như sử dụng RLT để add hoặc remove ngôn ngữ đều dẵn tới lỗi FW, nên mình up bản này lên kèm theo gói MIF file, các bác chép vào rof2/ resource /apps nha....mình tính thay luôn cho bác mà tại bác hối quá, mình sẽ nghĩ cách remove tiếng Latin sau vậy....đang up...

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

Bản này có tắt mod tự tắt nhạc chuông khi nhận cuộc gọi chưa vậy bạn?

mình mod gì thêm đâu chỉ thêm cái bắt wifi, mod menu lại, khôi phục download lại, tiếng việt, mod icon contact widget , realplayer, thêm emcheck . Không để ý cái mod bạn nói, nó bị làm sao vậy?

hqnghi99

ý mình nói là cảm biến tắt nhạc chuông gọi đến khi lắc máy đó bạn. Mình không biết tắt cảm biến đó ở đâu nữa.