• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

TungBach

bản c6 này dùng qua đêm từ 3 vạch pin chế độ ofline ko làm gì cả đèn màn hinh 25%.sáng dậy vô mục nhắn tin. vừa gõ đc chữ cái thì báo
hết pin sạc lại..
h00h0h0 quay về bản N97 mini của bĩnh dùng oke hơn cũng để qua đêm nhue vậy mà sáng mất co 1 vạch thui

chừa S^3 chưa :)):))

mathanh

ủa cái này đâu phải của diễn đàn mình làm đâu sao lại dán lên cao, sài bình thường pin dùng 3 ngày nó còn thua bản ở diễn đàn mình nửa, bản ở diễn đàn minh sài bình thường chỉ nghe gọi thông thường đã là 120 giờ rồi

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Hu hu tiếc wá thôj.2 ngày nửa mới dc test .vậy nó vẩn là c6 thôi sao.tên topic dể nhầm wá

sao bên topic của a vẩn chỉ thấy #7 thôi ạ

chỉ có ai dùng qua bản 1.2#8 sẻ hiểu, mình up cách đây gần 1 tháng rồi , nằm trên kệ 8 tiếng đồng xong cho nó vô sọt rác rồi

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

bản c6 này dùng qua đêm từ 3 vạch pin chế độ ofline ko làm gì cả đèn màn hinh 25%.sáng dậy vô mục nhắn tin. vừa gõ đc chữ cái thì báo
hết pin sạc lại..
h00h0h0 quay về bản N97 mini của bĩnh dùng oke hơn cũng để qua đêm nhue vậy mà sáng mất co 1 vạch thui

đáng đời cho ham cái tiêu đề , chỉ là cái theme của symbian 3^ thui, cái theme của nó còn xấu hơn cái theme Symbian 3^ trong bản cook của mình nửa

daugiang1987

Cái menu này mà mod lại thành 4x5 thì icon nó sẽ bố trí lại thích hợp hơn chứ 4x4 to và thô quá nhìn không cân đói chút nào, anh em nào test đêm qua đến giờ cho ý kiến cho cụ thể xem sao. Mấy hôm nay thấy bên DM ngay từ bản đầu V5.1 giờ thấy del mất tiêu đâu rùi

bomnhim1410

Như em hôm qua hỳ hục với con fw này thì pin sạc từ lúc cuối giờ chiều! sạc được 1 lúc! mang về nghịch ắp ắp úp úp đến nửa đêm vẫn còn 3 vạch nghịch ngợm mãi mới mang đi sạc! mình đã chỉnh lại chết độ icon 4x5 nhìn bắt mắt hơn gọn gàng hơn! thích mỗi cái themes Symbian Transparent của nó nhìn hay hay! hoa mắt tróng mặt! còn 1 cái lỗi củ chuối chưa khắc phục được là cái chế độ load nhạc chuông! nó chỉ load trong ổ sound clip chứ ko load cả folder Music! ah quên còn mod thêm cả 7 trang ký tự nữa! đại loại mới test thử = đấy cái thì thấy hơn các bản trước là khi người gọi đến ko bị giắt nhạc chuông! thấy mượt mà hơn! nghe nhạc thì to thật! hôm nay ngâm nó nốt!

TungBach

Cái menu này mà mod lại thành 4x5 thì icon nó sẽ bố trí lại thích hợp hơn chứ 4x4 to và thô quá nhìn không cân đói chút nào, anh em nào test đêm qua đến giờ cho ý kiến cho cụ thể xem sao. Mấy hôm nay thấy bên DM ngay từ bản đầu V5.1 giờ thấy del mất tiêu đâu rùi

menu này 4*5 thì anther mod cách đây gần 2 tháng rùi:D

daugiang1987

menu này 4*5 thì anther mod cách đây gần 2 tháng rùi:D

Mình đã xem qua menu này trước cả 2 bản của anther hay mathanh làm kìa, đây là mình đang nói về việc bố trí menu cho hợp lý hơn với bản trên nhé

bomnhim1410

Ảnh của em nó đây! hixhix còn 1 số lỗi nữa ghét cái contacts vẫn bị chạy ngầm! mặc dù chạy ko tốn tài nguyên mấy nhưng vẫn ghét! thử mọi cách mod của của các bờ rô trên diễn đàn nhưng chưa khắc phục được hihi bác nào làm được thì đưa anh em tham khảo! cả vụ quét nhạc nữa như bài trên mình nói ý! thank's nhiều!

pvtien7

Nếu thực sự bản này là c6 mod giống Sym^3 thì chủ thớt nên sửa tiêu đề lại để ae không bị hiểu lầm. Vì theo mình nghĩ nếu là sym^3 cho 5800 thì phải làm từ core (lõi) của sym^3 rồi điều chỉnh thik hợp cho 5800. chứ nếu là core c6 thì đâu thể gọi là sym^3. đó là theo chủ quan suy nghĩ của mình, bác bác chém thoải mái. hii
Mình đang xài bản N97mini của mathanh, thấy good lắm. hii

thepianist

Như em hôm qua hỳ hục với con fw này thì pin sạc từ lúc cuối giờ chiều! sạc được 1 lúc! mang về nghịch ắp ắp úp úp đến nửa đêm vẫn còn 3 vạch nghịch ngợm mãi mới mang đi sạc! mình đã chỉnh lại chết độ icon 4x5 nhìn bắt mắt hơn gọn gàng hơn! thích mỗi cái themes Symbian Transparent của nó nhìn hay hay! hoa mắt tróng mặt! còn 1 cái lỗi củ chuối chưa khắc phục được là cái chế độ load nhạc chuông! nó chỉ load trong ổ sound clip chứ ko load cả folder Music! ah quên còn mod thêm cả 7 trang ký tự nữa! đại loại mới test thử = đấy cái thì thấy hơn các bản trước là khi người gọi đến ko bị giắt nhạc chuông! thấy mượt mà hơn! nghe nhạc thì to thật! hôm nay ngâm nó nốt!
Mình test thấy nó load hết nhạc trong thẻ nhớ, cả trong thư mục Music, cả thư mục khác nữa :)

mathanh

Nếu thực sự bản này là c6 mod giống Sym^3 thì chủ thớt nên sửa tiêu đề lại để ae không bị hiểu lầm. Vì theo mình nghĩ nếu là sym^3 cho 5800 thì phải làm từ core (lõi) của sym^3 rồi điều chỉnh thik hợp cho 5800. chứ nếu là core c6 thì đâu thể gọi là sym^3. đó là theo chủ quan suy nghĩ của mình, bác bác chém thoải mái. hii
Mình đang xài bản N97mini của mathanh, thấy good lắm. hii

tại người việt nam ta, từ già đến trẻ điều bị 1 cái cổ hữu là mê hàng ngoại.... trong khi người nước ngoài lại mê hàng ta khó hiểu thật:O

Khoaaaa

Active Member
tại người việt nam ta, từ già đến trẻ điều bị 1 cái cổ hữu là mê hàng ngoại.... trong khi người nước ngoài lại mê hàng ta khó hiểu thật:O

hj hj.thích cái câu mê hàng ta của a.còn mê hàng ngoại thì chắc chẳng thể sửa dc

theo dõi topic tối wa tới jờ.mà vẩn chưa thấy các vip jocker.jackfam... Đâu nhỉ

bomnhim1410

Mình test thấy nó load hết nhạc trong thẻ nhớ, cả trong thư mục Music, cả thư mục khác nữa :)

Bạn đọc kỹ lại đi! khi vào mục chọn nhạc chuông hay cài đặt của lịch hay báo thức ý! thì ko load được nhạc của music! hihi

Cái này thì cũng dễ hiểu thui mà! người nước ngoài thì hay thiên về càng gọn nhẹ mà hiệu quả thì là tốt! khi nhìn thấy mấy cái hoa mỹ bướm bung bay loạn xị ngậu lên thì thích ;)) thực sự như mình nghĩ càng đơn giản mà hiệu quả càng cao thì nên dùng! quan trọng mỗi người một quan điểm mà! ko ai giống nhau!

nobjtadjxega

Không biết Bao giờ x6 mới có mà sai đây nhỉ nhin thèm quá,ah` hơi ngoài lề 1 chút ai cho mình bít C7 và N8 Ram bao nhiêu nhỉ

Khoaaaa

Active Member
Ôi trời.gấp đôi thế thì làm sao mà rút gọn để chạy trên 5800 dc.c6 01 thì hoạ may nhỉ

bomnhim1410

Ah còn 1 cái nữa mới phát hiện ra hixhix đúng cái mình ghét nhất! đó là cái chế độ cảm biến tắt chuông khi cuộc gọi đến ý! mà chưa mò ra để tắt hoặc thêm cái mod đó! hixhix