• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

daugiang1987

Đã ai sau khi up bản này rồi up lại ver 51 chưa ? Có up được lại ver 51 không ?:p

Up lại bình thường nhé bạn không sao cả chủ topic nên sữa lại tiêu đề trên để anh em tránh lầm tưỡng vì thực chất đây là C6 cho 5800 và 5530 thôi được mod thêm một số thứ mod mới vào thôi nhé.

Ah còn 1 cái nữa mới phát hiện ra hixhix đúng cái mình ghét nhất! đó là cái chế độ cảm biến tắt chuông khi cuộc gọi đến ý! mà chưa mò ra để tắt hoặc thêm cái mod đó! hixhix

Tắt cảm biến trọng lực đi là hết

bomdaica150693

@@Khoaaaa: thực chất bạn xài bản nào thế? mình xem từ các top của mathanh, anther, jackpham, tungbach... đều thấy bạn khen hết?? không biết test sao mà gớm thế? bớt spam giùm đi~X(

khoa1989

Như em hôm qua hỳ hục với con fw này thì pin sạc từ lúc cuối giờ chiều! sạc được 1 lúc! mang về nghịch ắp ắp úp úp đến nửa đêm vẫn còn 3 vạch nghịch ngợm mãi mới mang đi sạc! mình đã chỉnh lại chết độ icon 4x5 nhìn bắt mắt hơn gọn gàng hơn! thích mỗi cái themes Symbian Transparent của nó nhìn hay hay! hoa mắt tróng mặt! còn 1 cái lỗi củ chuối chưa khắc phục được là cái chế độ load nhạc chuông! nó chỉ load trong ổ sound clip chứ ko load cả folder Music! ah quên còn mod thêm cả 7 trang ký tự nữa! đại loại mới test thử = đấy cái thì thấy hơn các bản trước là khi người gọi đến ko bị giắt nhạc chuông! thấy mượt mà hơn! nghe nhạc thì to thật! hôm nay ngâm nó nốt!
em test nhac chuong thay no load het ma.may bac mod thong cam em dang onlie bang dien thoai ko co tieng viet sory

bomnhim1410

em test nhac chuong thay no load het ma.may bac mod thong cam em dang onlie bang dien thoai ko co tieng viet sory

Vậy ah bạn! lạ nhỉ mình test thử cả bản gốc lẫn bản mình mod lại đều ko được! thế lúc flash bạn có fomat thẻ nhớ hay làm gì ko? hay cứ để như thế? :AAAAAAAAAAA

nam_tran2701

mình thấy bản này là bản cook tốt nhất cho 5530, còn 5800 không có máy test nên không nhận xét được, còn tiêu đề là tác giả đặt ra khi làm bản cook nên mình nghĩ là không nên sửa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

đáng đời cho ham cái tiêu đề , chỉ là cái theme của symbian 3^ thui, cái theme của nó còn xấu hơn cái theme Symbian 3^ trong bản cook của mình nửa

bác thanh làm gì mà phản ứng ghê vậy, xài thấy không thích là flash lại thôi chứ mất mát gì nào, có bản mới thì cho anh em người ta down về vọc chứ...bác sao vậy

Chỉnh sửa cuối:

bomnhim1410

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA Vẫn bị tình trạng đấy là sao? fomat thẻ nhớ flash xong cắm thẻ nhớ vào load trong ringtone vẫn ko ra folder music :(( chả hiểu sao nữa điên quá trời đất!

mình thấy bản này là bản cook tốt nhất cho 5530, còn 5800 không có máy test nên không nhận xét được, còn tiêu đề là tác giả đặt ra khi làm bản cook nên mình nghĩ là không nên sửa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bác thanh làm gì mà phản ứng ghê vậy, xài thấy không thích là flash lại thôi chứ mất mát gì nào, có bản mới thì cho anh em người ta down về vọc chứ...bác sao vậy

Bạn này có vẽ quảng cáo cho bản này vạy nhĩ có phiến diện quá không, bản này mình củng đã thữ qua từ khi nó mới up len bên dailymobile nhưng được 2 ngày đành chuyển về bản c6 của bác giang lại bỡi vì:
- Nó không có gì nổi bật cả loa nghe to nhưng rè và khét lắm pin test qua ngày thứ 2 đã báo sụt vach mà khi sụt rồi thì sụt cực nhanh luôn, font chữ thì xấu vải chỉ thích mổi cái hiệu ứng có lẽ vậy nên bản này mới được chú ý vậy nhờ cái hiệu ứng đó ngoài ra xem phim ,chơi game thì thấy binh thường tóm lại đành chuyển về C6 5530,đây chỉ là ý kiến của mình nhé.

nam_tran2701

Bạn này có vẽ quảng cáo cho bản này vạy nhĩ có phiến diện quá không, bản này mình củng đã thữ qua từ khi nó mới up len bên dailymobile nhưng được 2 ngày đành chuyển về bản c6 của bác giang lại bỡi vì:
- Nó không có gì nổi bật cả loa nghe to nhưng rè và khét lắm pin test qua ngày thứ 2 đã báo sụt vach mà khi sụt rồi thì sụt cực nhanh luôn, font chữ thì xấu vải chỉ thích mổi cái hiệu ứng có lẽ vậy nên bản này mới được chú ý vậy nhờ cái hiệu ứng đó ngoài ra xem phim ,chơi game thì thấy binh thường tóm lại đành chuyển về C6 5530,đây chỉ là ý kiến của mình nhé.

cái này thì tùy bác, ai thích bản nào xài bản đó, mình thì thấy nó là ổn nhất, đặc biệt nhạc cho âm thanh hay mở lớn không rè như bản n97mini, với lại muốn gì thì mod thêm xài thôi.

gladia

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA Vẫn bị tình trạng đấy là sao? fomat thẻ nhớ flash xong cắm thẻ nhớ vào load trong ringtone vẫn ko ra folder music :(( chả hiểu sao nữa điên quá trời đất!

Mình cũng bị giống bạn này, thế là chuyển sang bản của mathanh dùng :)

ngtanphong

thì bác tạm chấp nhận 1 lỗi nhỏ của e nó đi... đâu có cái nào hoàn hảo hết đâu... cứ than hoài cũng có làm đc gì

khoa1989

chia buồn với bác

bây giwof cần một bản tiếng việt hoàn chỉnh nữa là ok.sau 1 ngày test và cảm nhận em nhận thấy :.
máy chạy mượt mà
pin ok
load ảnh nhanh,nghe nhạc ok,âm bass rất good so với bản C6 của bác bảo
chưa thấy xuất hiện lỗi gì.đang fix tiếp.
anh em đang dùng bản này cho thêm ý kiến.
chờ đợi bản tiếng việt nữa

nam_tran2701

chia buồn với bác

bây giwof cần một bản tiếng việt hoàn chỉnh nữa là ok.sau 1 ngày test và cảm nhận em nhận thấy :.
máy chạy mượt mà
pin ok
load ảnh nhanh,nghe nhạc ok,âm bass rất good so với bản C6 của bác bảo
chưa thấy xuất hiện lỗi gì.đang fix tiếp.
anh em đang dùng bản này cho thêm ý kiến.
chờ đợi bản tiếng việt nữa

Bản tiếng việt mình nghĩ khó fix lắm bác ah, trên 5800 hình như add thêm ngôn ngữ được, bản này trên 5530 add ngôn ngữ bị lỗi ( sau khi thêm ngôn ngữ tiếng việt khởi động chỉ lên được màn hình trắng có chữ nokia rồi thôi), mình đã làm theo vài cach kể cả thay thủ công nhưng nó vẫn lỗi như vậy, chưa biết sao mà fix, nhưng xài tiếng anh cũng được không ảnh hưởng mấy.

chưa có bản tiếng việt hả anh ơi

nếu bạn xài 5530 thì hiện chưa add tiếng việt được, còn 5800 thì được rồi, bạn sử dụng 5800 thì tự thêm vào hoặc xin bản của mrquyen , bác ấy đã thêm ngôn ngữ tiếng việt vào rồi

mrquyen1993

mình thấy file ngôn ngữ này rất lạ nó rất khó tương thích mình lấy của mấy bản cook của các vip trên 4rum nhưng không đc,toàn bị lên chữ nokia rồi ngỏm củ tỏi luôn,còn cái file ngôn ngữ hôm qua lại đc( cái này trích xuất ở đâu ra cũng chả nhớ nữa) không biết các bạn lấy ở đâu nhưng mình up file ngôn ngữ của mình lên có thể nó sẽ phù hợp với 5530

Linkhttp://www.mediafire.com/?vo54d3fv7aioav5

Chỉnh sửa cuối: