• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

maihuudan

ak..anh có thể mod sao cho 5800 xử lí hình ảnh tốt hơn ko...chơi game đỡ giật hơn ak...đóng góp ý kiến thui nhé.hi

JokerB

ak..anh có thể mod sao cho 5800 xử lí hình ảnh tốt hơn ko...chơi game đỡ giật hơn ak...đóng góp ý kiến thui nhé.hi

em không đọc changelog à. tất cả các mod của các bản CFW khác thì đều có ở bản CFW của anh, anh không viết ra không có nghĩa là không có :))

kitafung

Bản 7.1 này bạn test Pin được bao nhiêu ngày vậy ? Bản 7 mình dùng 1 tối không làm gì cả cũng bay mất một gạch rồi.

Khoaaaa

Active Member
tầm 13h có chưa anh,mong quá ,hề hề,anh giảm nhiều vậy có ảnh hường đến tốc độ ko,bản 7.1 pin củng khá tốt rùi,bình thường fw 5800 em dùng một ngày,bản 7.1 này củng vậy đó

JokerB

Bản 7.1 này bạn test Pin được bao nhiêu ngày vậy ? Bản 7 mình dùng 1 tối không làm gì cả cũng bay mất một gạch rồi.

7.1 trở về trước mình để CPU usage và fps cao để máy chạy nhanh hơn với các ứng dụng nặng nhưng kéo theo là ngốn pin
8.0 thì cải thiện rồi

JokerB

tầm 13h có chưa anh,mong quá ,hề hề,anh giảm nhiều vậy có ảnh hường đến tốc độ ko,bản 7.1 pin củng khá tốt rùi,bình thường fw 5800 em dùng một ngày,bản 7.1 này củng vậy đó

thì mặc định FW 51 cũng là CPU usage 75% và fps 22 mà
mình chỉ tăng fps lên 30 cho mượt hơn tý thôi, tốn pin phần lớn là do CPU usage

pagend

Đang nghỉ trưa bác upload đi em mới biết jar , ngứa tay quá dùng máy gần 2 năm rồi bây giờ mới biết làm
A mà bác sửa lỗi Việt máp không sửa trong setting chưa em thấy mọi người quan tâm vấn đề này lắm

SAOVIETmobile

Khi nào dùng 3G thì cho về chế đọ 3G không thì cứ để GSM . Và có 1 điểm rất hại PIN đó là các bạn để nhạc chuông ở chế độ đổ chuông khi có người gọi đến thì máy ăn Pin rất cao vì lúc đó rung , loa , và PA ( ic sóng ) cùng nhau hoạt động . Vậy các bạn lên để chế độ nhạc chuông to dần sẽ đỡ tốn pin hơn đó .

JokerB

Đang nghỉ trưa bác upload đi em mới biết jar , ngứa tay quá dùng máy gần 2 năm rồi bây giờ mới biết làm
A mà bác sửa lỗi Việt máp không sửa trong setting chưa em thấy mọi người quan tâm vấn đề này lắm

mình không dùng vietmap nên cũng k biết lỗi đó do đâu :)

pagend

Em thấy các bản khác cũng đều bị vậy cả và bản này bác dùng font gi vậy như bản v7.1 ah, ban ấy khi duyệt web bằng điện thoại font chữ khó nhìn lắm

JokerB

đã cập nhật changelog 8.0, đang upload link, vì đang ốm nằm nhà nên hơi chậm chạp, mọi người thông cảm nhé :D

JokerB

Em thấy các bản khác cũng đều bị vậy cả và bản này bác dùng font gi vậy như bản v7.1 ah, ban ấy khi duyệt web bằng điện thoại font chữ khó nhìn lắm

Font thì bạn có thể tự thay đổi được, theme cũng vậy, mình lại thấy font này đẹp, dễ nhìn.

thanhtamlx

Ver mới nữa rồi, sớm hơn dự kiến đến 2 tiếng. JAF nữa thôi, bộn rộn rùi:))

pagend

Chưa có link nhỉ mới có changelog 8.0 chưa co link em đang dung điện thoại căm vào máy tính ngồi chờ down đây mát gói cước MI12 rồi. Chúc Bác mau khỏi sớm để có nhiều tiện ích cho anh em đam mê công nghệ dùng

Khoaaaa

Active Member
Hì,chúc bác chóng khỏi để nge khen chứ,chắc mai mới flash dc,mà sao lên ver lại toàn hạ cấp vậy nhỉ,hìhì

JokerB

chán thật, mạng ở nhà chán quá, up được 97% thì die :( mega.1280 :|

pagend

Trời đất sập hả bác, thôi bác cố gắng up lại cho anh em nhé, ốm mà phải làm nhiều

JokerB

thôi mọi người chờ 15' qua hàng net ngay dưới nhà kéo gỗ 5' là xong 1 đống link, ngồi nhà chờ upload xong mất 30 còn lâu hơn :(

Vì lỗi upload nên tiện thể đã fix luôn cái Ovistore, tsy sửa changelog luôn :))