• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

chetvislo1

- Không quét Hidden thì được, nhưng có 1 cách là chọn thư mục rồi set thuộc tính là Hidden, vậy là không đọc luôn, đỡ phải mod miếc cho mệt.
- Bạn không thích các patch khác thì vào C:\Patches xóa các patch không cần đi
- Bạn muốn nguyên thủy thì Copy thư mục 200113dd trong private của bản FW gốc là xong.
- Theme Nokia White ở bản 8.0 đã thêm lại vào. 2 thêm kia bạn không sài thì nó cũng đâu có xí xớn chòi ra đâu :p
- Ứng dụng mình cook thêm vào là có mục đích cả, nếu bỏ đi thì mình cook làm gì nữa

Bạn có thể tham khảo cách CFW trong diễn đàn để tự sửa 1 bản CFW cho riêng mình, dựa theo bản CFW của mình mà sửa hoặc tự làm mới cũng đc.

em ko bjk gì nên mới nhờ anh mà :(
tại còn là hs mà mới lớp 10 nữa có bjk gì đâu >:<
bjk jaf + hack phone vs cài game , pm cho đt thui chứ mấy cái FW này chưa pao giờ đụng tới
mà em ít JAF lắm từ lúc mua về tới giờ e jaf có 7 lần à ( V5.0 trở lên mới jaf còn mấy v4.0 em cũgn hok có jaf luôn )
nên thông cảm cho em đi . mới lớp 10 tiền đâu ra mua 5800
cái 5800 này pa mẹ mua ch0 => hư cái là khỏi xài đc nữa :(

Nhát nên nhờ anh giúp huhu

chetvislo1

- Không quét Hidden thì được, nhưng có 1 cách là chọn thư mục rồi set thuộc tính là Hidden, vậy là không đọc luôn, đỡ phải mod miếc cho mệt.
Em ko bjk làm ???
- Bạn muốn nguyên thủy thì Copy thư mục 200113dd trong private của bản FW gốc là xong.
em đâu quen ai xài 5800 nữa đâu mà copy đc thư mục 200113dd ấy :(
hay anh up thư muc 200113dd trong private của FW gốc lên giúp e zới :)
rùi chép zo Private của thẻ nhớ hay máy nhỉ ??
thẻ nhớ e vs máy 2 cái đều có thư mục private vs trong đó tùm lum thư mục

Chỉnh sửa cuối:

chetvislo1

làm như zầy mà dựa theo CFW 7.0 của anh chủ topic nha
edit lại vài thứ như zầy thui

++Music Player chỉ quét thư mục E:\Music (được tự tạo nếu chưa có)
Gallery không quét thư mục E:\Hidden
Tăng số lượng tin nhắn có thể lưu trong Sent Items từ 20 lên 999
Không gửi tin nhắn chào mừng đến Nokia
Gửi được mọi định dạng file qua bluetooth
Không Sắp xếp lại menu
Không thay đổi hiệu ứng theme

Khoaaaa

Active Member
mới được 20% upload thôi, up đồng thời cả 1 link 1 part và 1 link 3 part nên hơi chậm, mọi người yên tâm là 30' nữa kiểu gì cũng có 2 link sống nhăn nhở :))

ôi má ơi ,30' luôn thôi mai up vậy

JokerB

vậy thì bạn cứ sài bản CFW 8.0 đi, sợ hiệu ứng tốn ram thì chi bằng tắt luôn đi là mượt nhất, mình đã test ram thì bộ effect mình làm chỉ tốn Ram ở mức trung bình thôi, nếu làm nó rung chuyển màn hình + mưa gió, sét, lá rơi,.. thì mới gọi là tốn Ram.

Theo mình thì bạn nên sài V51 ấy, chỉ hack FW thôi, mà cũng chả cần Hack FW, hack = hellox là được rồi: đúng cơ bản, có gì không thích chỉ cần *#7370# 12345 là xong.

chetvislo1

vậy thì bạn cứ sài bản CFW 8.0 đi, sợ hiệu ứng tốn ram thì chi bằng tắt luôn đi là mượt nhất, mình đã test ram thì bộ effect mình làm chỉ tốn Ram ở mức trung bình thôi, nếu làm nó rung chuyển màn hình + mưa gió, sét, lá rơi,.. thì mới gọi là tốn Ram.

Theo mình thì bạn nên sài V51 ấy, chỉ hack FW thôi, mà cũng chả cần Hack FW, hack = hellox là được rồi: đúng cơ bản, có gì không thích chỉ cần *#7370# 12345 là xong.

xài FW 51 chán lắm >"<

ohannguyent

hay anh up thư muc 200113dd trong private của FW gốc lên giúp e zới :)
rùi chép zo Private của thẻ nhớ hay máy nhỉ ??
thẻ nhớ e vs máy 2 cái đều có thư mục private vs trong đó tùm lum thư mục

tôi nghi bạn nên học cach mod và tự mod cho mình một bản là hay nhất. Dụa theo bản cook sẵn mà thêm bớt vào.Đọc ko thì có vẻ khó nhưng bắt tay vào việc sẽ thấy dễ dàng hơn nhiều lắm.
PS: từ từ có khi bạn sẽ thích cook cho coi,có khi lại post lên cho ae cùng dùng thử nữa chứ...

JokerB

đã cập link đa cấp :))
tiện thể vì up lại nên mình đã fix luôn không tìm nhạc trong E:/Sound rồi đấy

anh7donco

đã cập link đa cấp :))
tiện thể vì up lại nên mình đã fix luôn không tìm nhạc trong E:/Sound rồi đấy

Bạn cho mình xin tệp .txt fix lỗi không tìm nhạc trong E:/Sound được không, vì lúc nãy lỡ down ở link cũ rồi, giờ down lại nữa phê quá.

Với lại cho mình hỏi Phầm mềm Diagnostics có tác dụng gì vậy?

JokerB

Bạn cho mình xin tệp .txt fix lỗi không tìm nhạc trong E:/Sound được không, vì lúc nãy lỡ down ở link cũ rồi, giờ down lại nữa phê quá.

Với lại cho mình hỏi Phầm mềm Diagnostics có tác dụng gì vậy?

bạn nên JAF lại vì tệp txt đó phải nhét trong 10202be9, mình sợ các bạn làm không đúng nó k làm việc.
Diagnostics có tác dụng để kiểm tra, chuẩn đoán máy điện thoại của bạn :), không thích bạn có thể vào Cài đặt ứng dụng để xóa nó đi :)

Phiên bản sau mình sẽ cập nhật thêm một số nhạc chuông hay (Vertu, Iphone, Sirocco,ghita...., thay 1 số nhạc chuông gốc :) đảm bảo để các bạn không bị đụng hàng với các bản CFW khác :)

Last edited by a moderator:

anh7donco

bạn nên JAF lại vì tệp txt đó phải nhét trong 10202be9, mình sợ các bạn làm không đúng nó k làm việc.
Diagnostics có tác dụng để kiểm tra, chuẩn đoán máy điện thoại của bạn :), không thích bạn có thể vào Cài đặt ứng dụng để xóa nó đi :)

Bạn cho mình xin tệp đó được không? Mình chép vào 10202be9 rồi jaf lại mà, tại mình down link cũ 4share hồi trưa rồi, giờ phải down lại nữa, gói cước bèo nhất của FPT tốc độ rùa quá.

hantinhtu_baby

Phiên bản sau mình sẽ cập nhật thêm một số nhạc chuông hay (Vertu, Iphone, Sirocco,ghita...., thay 1 số nhạc chuông gốc :) đảm bảo để các bạn không bị đụng hàng với các bản CFW khác :)

Được thế còn gì bằng =))
Nhớ cho nhạc chuông tiếng thét của Lý tự long luôn nha!
Càng ngày mình càng kết rom cook của bạn đấy!

khanhthi

Cho mình hỏi với.
Cái mod "Fix lỗi không quét phim trong thư mục Videos" là sửa lại khi dùng mod galery chỉ quét ở e:\image à.tại mình dùng mod đấy thì thấy vào chỗ "Photos' nó ko hiện video roài nhưng phần "Videos and TV" nó cũng ko hiện lun.
Nếu đúng thía thì có thể share cho mình mod đấy đc ko vậy?
Thank~~~

Khoaaaa

Active Member

hay đó,sớm ra ko anh,chắc đợi lên luôn wá ,flash nhìu củng ko hay nhỉ

JokerB

Cái này thì đang sài rồi, mình có thói quen là khi phát hành phiên bản CFW cho các bạn thì mình đã bắt tay làm bản tiếp theo + dần nghĩ ra thêm ý tưởng cho bản mới, vì thế khi đến tay các bạn là mình đã test rồi, nhưng vẫn có những cái mình không hay dùng, ít khi để ý nên không biết :p (như cái search gallery, sound :D )
Nhạc chuông thì mình đã đang dùng rồi, sẽ có thêm cập nhật nữa thì mình mới up. Hãy cứ thưởng thức 8.0 đi :) vì vài ngày nữa mới đc thử 8.1 ^^!

damhiep

Bản sau bạn cho vào theme mặc định của bản 7.1 nha, bản 8.0 này xóa mất tiu theme đó rồi :(
Với lại bản 8.0 này trong phần nhắn tin các con số hình như nằm lệch ra bên ngoài lề trái, rõ nhất là số 8 bị mất một phần nhìn xấu xấu làm sao í :(