• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

ajiang

Thấy pin hết nhanh quá, ko biết tắt hiệu ứng đi đỡ hơn ko nhỉ. Trong phần Calendar mình tạo memo và to-do note sao ko thấy nó hiện lên màn hình như firmware gốc nhỉ. Cái đó rất tiện cho những người bận rộn, phải ghi nhớ nhiều việc. Hay mình chưa biết cách chỉnh cho nó lên?

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Thấy pin hết nhanh quá, ko biết tắt hiệu ứng đi đỡ hơn ko nhỉ. Trong phần Calendar mình tạo memo và to-do note sao ko thấy nó hiện lên màn hình như firmware gốc nhỉ. Cái đó rất tiện cho những người bận rộn, phải ghi nhớ nhiều việc. Hay mình chưa biết cách chỉnh cho nó lên?

bạn xem lại nhé, mình sài ngon lành, nhìn ảnh mình chụp màn hình nè

ajiang

bạn xem lại nhé, mình sài ngon lành, nhìn ảnh mình chụp màn hình nè
Mình đang dùng CFW 7.0, ko thấy nó hiện ra. Để down 7.1 về up lên xem. À mà cái theme Nokia White trông trắng trẻo trẻ trung thấy đẹp vậy sao bạn bỏ đi vậy, down nó ở đâu nhỉ, cài vào bình thường như các theme khác chứ?

Khoaaaa

Active Member
Đã flash,làm y như hướng dẫn,mune 4+4 rất tuệt ,hơi chậm anh ạ,ram ổ̉n tầm 36-40mb thôi,sao anh ko sửa effec chổ mh witget và mh ko,cảm giác giống bị vấp ý,thank anh nhiù

kitafung

Hic bản 7.0 sạc đầy và tắt tất cả hiệu ứng và ứng dụng để qua một đêm rớt một vạch rồi. :< hy vọng bản 7.1 ok hơn bản 7

damhiep

Có cách nào cho máy quét dc các video trước lúc flash ko ạ? Flash rồi vẫn ko đọc dc các video lúc trước, mặc dù nằm trong thư mục video :(

JokerB

sry, mình không để ý, cấm nó quét Video :))
Mình sẽ sửa cái này trong phiên bản 8.0
:( buồn quá. vừa ra 7.1 đã phải update.
Phiên bản mới sẽ mod theo Upakul

pagend

Bạn dùng phông chữ gi vậy khó đọc quá, vào web bằng điện thoại khó đọc nắm, phông ơ bản V7.0 dễ đọc hơn

hothotsensen

Bạn dùng phông chữ gi vậy khó đọc quá, vào web bằng điện thoại khó đọc nắm, phông ơ bản V7.0 dễ đọc hơn
font chữ mới đẹp mak bạn lâu lâu chủ topic thay đổi cho no lạ ấy mak ;;)

JokerB

Có cách nào cho máy quét dc các video trước lúc flash ko ạ? Flash rồi vẫn ko đọc dc các video lúc trước, mặc dù nằm trong thư mục video :(

tạm thời các bạn đổi tên thư mục Videos thành Films hoặc tên gì khác rồi khởi động lại máy là ok

ajiang

Tình hình là máy mình đã up lên CFW 7.1 rùi mà vẫn ko xử lý được vụ memo và to-do note, khu vực đó vẫn trống trơn. Máy của mình là 5800 thế hệ đầu tiên, ko biết có gì khác biệt ko.

linkls

hic giúp mình với. jaf bản 7.1 mãi ko đc....fone not found...:-/:-/

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000DA5A
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.29.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 9000DA5A
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
Detected P-KEY: 9000DA5A
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

vancopvt

1. Có thể do bạn nhấn nút nguồn chưa đúng lúc. Cố gắng thử lại
2. Vẫn không được thì tốt nhất bạn nên cắm cổng usb sau máy tính thì sẽ ok. Đừng cắm cổng usb đằng trước.

linkls

reset máy, reset điện thoại, tháo pin, usb trước sau....thử hết roài. ngồi từ 12h đến h này.
khả năng là cài lại jaf thử xem

bomnhim1410

reset máy, reset điện thoại, tháo pin, usb trước sau....thử hết roài. ngồi từ 12h đến h này.
khả năng là cài lại jaf thử xem

Kiểm tra xem đã đầy đủ driver của máy chưa? đôi khi mình cũng bị tình trạng như này, nhưng thử lại thì lại chạy bình thường! have fun!

JokerB

Tình hình là máy mình đã up lên CFW 7.1 rùi mà vẫn ko xử lý được vụ memo và to-do note, khu vực đó vẫn trống trơn. Máy của mình là 5800 thế hệ đầu tiên, ko biết có gì khác biệt ko.

phải thêm vào mới có chứ?? bạn tưởng là cứ thêm memo với to-do là nó tự có ngoài màn hình à :D
giữ ngón tay ở khu vực trống rồi thêm nội dung >> chọn Lịch

JokerB

máy bạn sài win Xp hay Win7, nếu win7 thì phải cấp quyền admin và tương thích WinXp Sp3 cho cả thư mục JAF
đôi lúc báo not found thì restart máy tính là xong