• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

ohannguyent

tốt nhất là mở loa khi thực hiện Jaf, khi bấm nguồn mà nghe tiếng ''tèn ten'' là biết nó nhận đc tín hiệu từ phone, còn ko thì phải xem lại drive...
Ps: ko biết tại sao mà hôm nay post bài bằng đt lại hiện ra thế này kì wá. Ko biết có phải do font của JokerB ko nữa. Chắc thử đổi font wá...

JokerB

tốt nhất là mở loa khi thực hiện Jaf, khi bấm nguồn mà nghe tiếng ''tèn ten'' là biết nó nhận đc tín hiệu từ phone, còn ko thì phải xem lại drive...
Ps: ko biết tại sao mà hôm nay post bài bằng đt lại hiện ra thế này kì wá. Ko biết có phải do font của JokerB ko nữa. Chắc thử đổi font wá...

hiện thế này là thế nào @_@

Khoaaaa

Active Member
sry, mình không để ý, cấm nó quét Video :))
Mình sẽ sửa cái này trong phiên bản 8.0
:( buồn quá. vừa ra 7.1 đã phải update.
Phiên bản mới sẽ mod theo Upakul

hìhì,cách mạng cfw c6 -5800 là đây,version 8.0 by arsene008 ,ĐỢI

simhoang

Góp ý với 008 là nên để danh bạ chạy ẩn để khi vào lại nó nhanh hơn!

mrphihung

mình nghĩ nếu để danh bạ chạy ẩn thì tốn ram lắm.máy mình sài bình thường xóa java runtime mà còn có 41mb(chưa xóa còn 37mb):(.Không biết các bác thì sao.Mình nghĩ tốt nhất nên để vậy đi.
Còn pin thì mình nghĩ cũng ok vì mình xạc tối hôm qua sáng dậy nghe nhạc (khoảng 1h30) vọc máy cũng nhiều. Chiều thằng bạn xem hết 10 bộ fiml xxx.
đến bì h vẩn còn 3 cục pin.
Mong bản v8.0 sẽ cải thiện ram nhiều hơn. Đợi có link down. :D

SAOVIETmobile

Ở bản 7.1 nếu mình xóa hàng danh bạ đi để lại hai hàng thanh công cụ ngoài màn hình kể nó dịch về phía dưới thì đẹp . Nó hiện giữa màn hình lên hơi khó nhìn .

ohannguyent

jokerB cho mình hỏi, cái hình khởi động có cái bàn tay đen ấy ở chỗ nào mà mình bung file rofs2 tìm mà ko thấy? Tính mod cho mình mà tìm ko ra, chỉ dùm nha. Thanks!

o0Bdra0o

jokerB cho mình hỏi, cái hình khởi động có cái bàn tay đen ấy ở chỗ nào mà mình bung file rofs2 tìm mà ko thấy? Tính mod cho mình mà tìm ko ra, chỉ dùm nha. Thanks!
File SplashScreen.mif trong resource/Apps đó bạn. Còn hình lúc tắt máy là SysAp.mif

ohannguyent

ah cho mình hỏi thêm, có file text quy định cho nó ko hay chỉ có file mif thôi? Vì cách mod hình khởi động của 5800 mình dùng cho C6 ko đc.

nobjtadjxega

cả nhà có ai bít bản FW nào mà hỗ trợ down load file lớn hơn 30mb bằng trình duyệt của máy không( sorry vì câu hỏi hơi lạc đề nhưng mình hok bít post ở đâu nữa) mình sài mobi 3g, còn 3g dung lương free hic

JokerB

Ucweb không down được à???
Mình thấy ucweb dùng để download hơi hay đấy vì nó hỗ trợ download nhanh (đồng thời tối đa 3 luồng)
Ucweb có 1 mục là dung lượng tối đa cho phép download, chỉnh cái này lên cao là tha hồ down thôi, chỉnh thấp để hạn chế ai móc máy download tốn tiền :)

nobjtadjxega

Ucweb không down được à???
Mình thấy ucweb dùng để download hơi hay đấy vì nó hỗ trợ download nhanh (đồng thời tối đa 3 luồng)
Ucweb có 1 mục là dung lượng tối đa cho phép download, chỉnh cái này lên cao là tha hồ down thôi, chỉnh thấp để hạn chế ai móc máy download tốn tiền :)

trước mình cũng dùng Uc để down nhưng giờ mình đang dùng bản #6.0 của bạn ,down trên mediafire toàn báo lỗi, để mình test lại, đang định test bản 7,1 thì thấy báo lỗi, sắp ra bản 8.0 chưa arsene :D

JokerB

đã làm xong v8.0
Dựa theo các mod của upakul, vẫn phát triển từ 7.1
Giảm CPU usage để đỡ tốn pin, fps cũng được giảm để đỡ tốn pin.
RomPatcher không chạy auto để đỡ tốn pin.
Không thoát hẳn danh bạ nữa, ai k muốn chạy nền như mình thì dùng KillMe để giết

ohannguyent

đã làm xong v8.0
Dựa theo các mod của upakul, vẫn phát triển từ 7.1
Giảm CPU usage để đỡ tốn pin, fps cũng được giảm để đỡ tốn pin.
RomPatcher không chạy auto để đỡ tốn pin.
Không thoát hẳn danh bạ nữa, ai k muốn chạy nền như mình thì dùng KillMe để giết

thế thì up lên đi bạn. Đang ở nhà, sẵn tiện jaf luôn....
Thanks trước !!!!

pagend

arsene008 upload lên đi mọi người chờ nhiều lắm, thank! mấy giờ có vậy