• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

nobjtadjxega

"Vòng tròn báo ứng dụng đang chạy hình mặt cười :)" có bro nào bít cách thay đổi cái này không ,hướng dẫn em với.

chetvislo1

Ai có lòng thưong Copy thư mục 200113dd trong private của bản FW gốc rồi up lên cho em với
em đang cần thư mục đó để đổi hiệu ứng bản CFW 7.0 của anh chủ topic về hiệu ứng mặc định của 5800 hay C6

zuzoovn

có ai có mối quan tâm tới rm 428 ko nhỉ, 428 thiệt thòi hơn 356 quá đi mất :((

ho4ng07

Tập đoàn 5800 RM-356 quá đông nên các phiên bản Cfw cho 5800 nhiều là 1 điều dễ hiểu. Còn các cfw cho 5230 cũng có rồi mà:D

SAOVIETmobile

Thực ra nếu muốn chạy RM- 356 cho RM-428 cũng đơn giản bạn ạ . Bạn dùng Mx key Backup fun *RPL và files *PM vùng 120 . Sau Khi Flash RM-356 vào thì bạn Wete 2 files trên SX4 ( Đồng bộ với Saver ) là Okey .
PS: Mx key là thiết bị chuyên dụng cho Nokia nếu bạn ở Thái Bình mình có thể làm Free .

damhiep

Bạn cho mình xin theme này dc ko?

Khoaaaa

Active Member
Hồi hộp à nha,cái chiêu nhốt đom đóm trong mh chủ có j thay đổi ko a 008,nếu cho nó lớn hơn chút sẽ đẹp hơn,đằng nào cũng tốn pin rồi,tối nay có chi tiết thông tin về vũ khí hạ 5k8 chưa anh

hiepsinight

@arsene008: mình đã flash thử mấy bản cfw khác thì thấy trình nghe nhạc mặc định vẫn vào thư viện nhạc chứ ko vào album như của bạn, và khi nhấn trở về thì vẫn ra ds bài hát chứ ko ra màn hình chủ. (Lỗi này chỉ khi đang phát rồi thóat ra màn hình rồi vào lại mới bị). Mình xài bản cfw của bạn ko mod thêm j hết. Đây là trong wa trình sử dụng mình thấy bất tiện nên phản hồi để nếu có dk thì bạn khắc phục. Mình ko hề có ý đòi hỏi cho riêng mình. Thân!

mình cũng đinh hỏi vụ này , cái music player hơi bất tiện , arsene chỉ mình cách khắc phục dc ko :D

zuzoovn

Thực ra nếu muốn chạy RM- 356 cho RM-428 cũng đơn giản bạn ạ . Bạn dùng Mx key Backup fun *RPL và files *PM vùng 120 . Sau Khi Flash RM-356 vào thì bạn Wete 2 files trên SX4 ( Đồng bộ với Saver ) là Okey .
PS: Mx key là thiết bị chuyên dụng cho Nokia nếu bạn ở Thái Bình mình có thể làm Free .

hic, cảm ơn bạn, mình ở hà nội chứ :(

Mong ae chú tâm hơn tới rm 428 :D

Khoaaaa

Active Member
zuzoovn;1377108 :( Mong ae chú tâm hơn tới rm 428 :D[/QUOTE nói:
bạn mua máy lâu chưa ,sao lại chọn 428,mình ko có pc,chưa bít cfw ,chứ ko củg giúp bạn,

khi nào có v8.1 gọi ông stephen elop một tiếng nha a 008 ,bảo ổng zô xem cfw của a thế nào mà còn cho ra fw v60 cho 5k8 chứ,

quyatxongxoan

bạn mua máy lâu chưa ,sao lại chọn 428,mình ko có pc,chưa bít cfw ,chứ ko củg giúp bạn,

khi nào có v8.1 gọi ông stephen elop một tiếng nha a 008 ,bảo ổng zô xem cfw của a thế nào mà còn cho ra fw v60 cho 5k8 chứ,

máy đó ai bán đâu mà mua :p

zuzoovn

Cảm ơn bạn đã quan tâm, máy mình rm 428 là vì bản xách tay về nước, ko phải mua ở VN mà :(

máy đó ai bán đâu mà mua :p

Mong cooker phát triển cho rm 428 1 chút với:(

Cảm ơn các bạn nhiều

Khoaaaa

Active Member
Ra vậy,hồi lâu mình mua máy có biết j đâu,fw còn ko biết nửa là,fải 2 tháng sau mới biết đến diển đàn rồi lần lần biết thêm,kể ra củng may mắn,hì

tối nay thức với a 008 xem sao,chắc đang bận test lần cuối hay sao,mà chả thấy đâu cả,ko bít khi nào mới có cơ hội giúp ae trong dd nhỉ,ôi gà wá

Chỉnh sửa cuối:

nobjtadjxega

arsene ơi nếu up lên mediafile thì chia làm 4 part giúp mình với.máy mình ko down đc file lớn hơn 30mb

zuzoovn

Ra vậy,hồi lâu mình mua máy có biết j đâu,fw còn ko biết nửa là,fải 2 tháng sau mới biết đến diển đàn rồi lần lần biết thêm,kể ra củng may mắn,hì

tối nay thức với a 008 xem sao,chắc đang bận test lần cuối hay sao,mà chả thấy đâu cả,ko bít khi nào mới có cơ hội giúp ae trong dd nhỉ,ôi gà wá

(đọc mới thấy,hôm nay kỉ niệm 1 tháng zuzoovn tham gia diển đàn nhỉ,hìhì chúc mừng,''xin lỗi đã lạc đề'')

rm 428 thì chả dc ai cook :D

chúc mừng các bạn 356 nhé