• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

ohannguyent

arsene008 ơi cho mình xin file mod hiệu ứng sao bay trên màn hình của bạn để cook vào fw đc k?mình thấy hiệu ứng đó rất đẹp và muốn cook thử mong bạn giúp đỡ.thanks

bạn có thể bung rofs2 của asene, vào mục resource copy mục effects ra để mod vào firmware của mình. Chúc vui!

sorry Joker nha, thiệt tình là ko nên xin xỏ gì hết, nhất là trong lúc bồ đang bệnh như vậy. Nhưng nếu ko xin thì ko phải là người Việt Nam đâu. Đừg nghĩ mình bôi bác nha, thực sự là vậy đó.
Mình chưa đủ kinh nghiệm mod, nhưng cũng xin chia sẻ với ae những gì mình biết đặng giúp đỡ các chủ toppic một chút. Hi vọng diễn đàn ngày một phát triển hơn...

Last edited by a moderator:

zuzoovn

mình thích bản này của bạn lắm :((

mà máy mình là rm 428 , bên pnht có cfw c6 chính thức dành cho rm 428 , mình jaf chạy nó, thì trông nó còn thô sơ quá !

Bạn có thêm 1 bản cho rm 428 nữa thì cảm ơn bạn lắm :((

Mình nghĩ ae rm 428 cũng mong chờ bạn lắm :D

Cảm ơn bạn

boy_friend

bạn có thể bung rofs2 của asene, vào mục resource copy mục effects ra để mod vào firmware của mình. Chúc vui!

vậy là bung rofs2 của arsene008 ra vào resource copy mục effects ra sau đó vào fw của mình xóa effects ở đó đi rồi thêm effects mới copy của arsene008 vào,đóng gói lại và jaf phải ko pr? thanks pro nhìu nhìu nha.cũng sr arsene008 đã xin xỏ ở vì mình mới tham gia nên vẫn bỡ ngỡ thui.mong pro thông cảm

galabuon

xin xo trong pdaviet thoi nha. dung xin xo lung tung la dc rui. =))

sorry vi da spam + go tv = phone.

@arsene008: mình đã flash thử mấy bản cfw khác thì thấy trình nghe nhạc mặc định vẫn vào thư viện nhạc chứ ko vào album như của bạn, và khi nhấn trở về thì vẫn ra ds bài hát chứ ko ra màn hình chủ. (Lỗi này chỉ khi đang phát rồi thóat ra màn hình rồi vào lại mới bị). Mình xài bản cfw của bạn ko mod thêm j hết. Đây là trong wa trình sử dụng mình thấy bất tiện nên phản hồi để nếu có dk thì bạn khắc phục. Mình ko hề có ý đòi hỏi cho riêng mình. Thân!

ohannguyent

mình thích bản này của bạn lắm :((

mà máy mình là rm 428 , bên pnht có cfw c6 chính thức dành cho rm 428 , mình jaf chạy nó, thì trông nó còn thô sơ quá !

Bạn có thêm 1 bản cho rm 428 nữa thì cảm ơn bạn lắm :((

Mình nghĩ ae rm 428 cũng mong chờ bạn lắm :D

Cảm ơn bạn

Tiếc là ko có máy RM-428 nên cái khoản này của bạn chắch là bó tay wa'. Bạn có thể dùng các file mod có sẵn trong diễn đàn để cook cho mình một bản đi, biết đâu có thể post lên cho nhiều trường hợp như bạn.
Cố lên nhé. thân!!!=D>=D>=D>;;);;)

zuzoovn

Tiếc là ko có máy RM-428 nên cái khoản này của bạn chắch là bó tay wa'. Bạn có thể dùng các file mod có sẵn trong diễn đàn để cook cho mình một bản đi, biết đâu có thể post lên cho nhiều trường hợp như bạn.
Cố lên nhé. thân!!!=D>=D>=D>;;);;)

Mình cook thì chỉ là ghép thành 1 mớ hỗn độn thôi, vì ko hiểu sâu về theme lắm :(

sontroc_mobi

cảm ơn JokerB ,nhiều nha!mình vừa flash xong,để mình thử xem phiên bản này có ổn không rùi PM sau nha!

tinhbuon84

Thấy co bạn nói bản 8.0 nằy không chỉnh đc cấu hình gps của Vietmap...trước mình cũng flash bản 6.1 của asenal..rùi cũng bị lỗi nằy...sau đó flash lại bản 1.1 của mathanh thì chỉnh dc cấu hình gps của vietmap đòng thời giờ măy mình cũng bắt sóng gps nhanh lắm phải nhanh gấp đôi so với bản fw5.1 của 5k8...

ohannguyent

Thấy co bạn nói bản 8.0 nằy không chỉnh đc cấu hình gps của Vietmap...trước mình cũng flash bản 6.1 của asenal..rùi cũng bị lỗi nằy...sau đó flash lại bản 1.1 của mathanh thì chỉnh dc cấu hình gps của vietmap đòng thời giờ măy mình cũng bắt sóng gps nhanh lắm phải nhanh gấp đôi so với bản fw5.1 của 5k8...

đúng vậy, tùy theo cooker thôi,vì Joker ko dùng đến Vietmap nên các bản cook ko để ý đến. Nếu ai thường dùng vmap có thể dùng bản của mathanh, các bản của mathanh rất chú trọng về tốc độ nên nhanh lắm, nhưng ram thì bản #8 của joker là một bản tốt, và tối ưu ram.

phamkhanhson

Đợi bản 8.1 lâu quá....
Mà mình có góp ý nho nhỏ đó là:
+ Bạn có thể thay font khác nhìn cho đẹp hơn được không, font Droid(hay android gì đó ^^ ),Cartoon đều đẹp hơn font này mà..
+ Thêm nữa là nhờ bạn tích hợp thêm theme Just Black hay Meamo giống của bác anther ấy, mình thấy theme này icon hơi khó nhìn, nên toàn chuyển về theme mặc định sử dụng thôi..

Ngoài ra bản cook của bạn quá ngon lành rồi!
Thanks!

JokerB

font thay đổi dễ lắm bạn à, nếu bạn đã sài Symbian thì chỉ việc copy vào thư mục Fonts ở resource là đc
Theme cũng vậy.

Đã upload hình ảnh "vụ 11/9"
Bây giờ thì mọi người chờ thôi :) trong thời gian chờ đợi, ai có nhạc chuông gì độc + lạ + hay thì share lên nào, có thể nó sẽ có trong version 9.0

danielgiang

Minh mun hoi~ là tai sao minh flash xong.....thi die phone lun...mo~ may ko len nua~....minh dùng 5800

huaminhquan

font thay đổi dễ lắm bạn à, nếu bạn đã sài Symbian thì chỉ việc copy vào thư mục Fonts ở resource là đc
Theme cũng vậy.

Bây giờ thì mọi người chờ thôi :) trong thời gian chờ đợi, ai có nhạc chuông gì độc + lạ + hay thì share lên nào, có thể nó sẽ có trong version 9.0
Mình có ý kiến này,bạn nên sửa máy phát nhạc lại như bình thường đi,mình thấy mỗi lần vào máy phát nhạc là nó vào album lun hà

zuzoovn

Theme cũng vậy.

Có thể ưu ái 1 bản cho rm 428 dc ko cậu,rm 356 dc trau chuốt quá

kanahaus

mình jaf vào 5800 bản cook FW5800 của bro.mình làm thế nào để có màn hình chờ có đồng hồ và ngày tháng nhỉ?mình vô bấm vào máy,nó hiện ra nhưng bây h thi chẳng biết làm sao cho nó ra lai.

p/s:màn hình chờ lúc khóa phím đó bro,nó hiện ra ngày tháng,số giờ to và kéo ngang để unlock đóa

thanks !!

chetvislo1

Ai có lòng thưong Copy thư mục 200113dd trong private của bản FW gốc rồi up lên cho em với
em đang cần thư mục đó để đổi hiệu ứng bản CFW 7.0 của anh chủ topic về hiệu ứng mặc định của 5800 hay C6

Khoaaaa

Active Member
anh 008 ,em nghỉ vầy,nên thay đổi giao diện chút ,như hiệu ứng ,chủ đề,hình boot j j đó,từ v7 lên chưa thay j hết,nâng cấp mà thay đổi sơ sơ ,cho hứng,bản v8 ram ổn là 35mb dó,[máy em í],ko bít 8.1 thế nào,giền cfw của anh thiệt