• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

rongnoiloan

Mình up bản này lên chạy rất ổn, nhưng mình k thích kiểu trượt mở khóa.Cạ Tap unlock dễ hơn. Vs lại sao mình cài 1 số phần mềm nó k chạy được, khi chạy app nó tự văng ra luôn. Vd: X-Clean, fần mềm nghe nhạc TTPOD...

manhtu

Mình up bản này lên chạy rất ổn, nhưng mình k thích kiểu trượt mở khóa.Cạ Tap unlock dễ hơn. Vs lại sao mình cài 1 số phần mềm nó k chạy được, khi chạy app nó tự văng ra luôn. Vd: X-Clean, fần mềm nghe nhạc TTPOD...
đã có S-Cleaer rồi thì cần gì x-clean nữa, ttpod kô chạy thì bạn xem đã cài patch của nó chưa

namnek123

bác manhtu xem cho cho mình cái GPS cái. hôm nay mở lên cả 15' mà vẫn không tìm được vị trí. dù đã ở trên sân thượng.

manhtu

GPS mìng ngồi ở tầng 1 còn có cơ mà, chỉ có điều là hơi kém thôi, tìm vị trí chưa chuẩn

dekisugi17

GPS mìng ngồi ở tầng 1 còn có cơ mà, chỉ có điều là hơi kém thôi, tìm vị trí chưa chuẩn

Ủa mình cài cái FW này cóa ảnh hưởng đến phần cứng hok bạn? Nếu mốt choa FW mới của Nokia thì mình up sao nhỉ?

namnek123

bác nào biết cách hiển thị thông tin gps cho ảnh chụp không. mình thử rồi mà không thấy ở đâu hết

dekisugi17

FW của mantu chạy ngon quá, chạy nhanh, đã!! ^^. Ram trung bình khoảng 40mb!! Mà sao mất cái chương trình Shazam tìm nhạc òi anh Mantu??

wangsang1104

FW của mantu chạy ngon quá, chạy nhanh, đã!! ^^. Ram trung bình khoảng 40mb!! Mà sao mất cái chương trình Shazam tìm nhạc òi anh Mantu??
bác ấy xoá cái đó rồi để đc 114 mb c, bác manhtu có định mod gì mới chưa

dekisugi17

bác ấy xoá cái đó rồi để đc 114 mb c, bác manhtu có định mod gì mới chưa

Mình thấy xóa nhiều thứ quá!! T_T. Mất lun cái "đọc tên người gọi" khi có người gọi đến rồi. Gọi mà nóa hok đọc gì cả!! Đã vào trong cấu hình chỉnh rồi!!! @.@

manhtu

Bạn nào muốn tự tạo một bản cho mình thì làm như sau:
1. Bung file Core
2. Bung file Rosf2
3. Chép đè thư mục Rosf2 vào thư mục Core
4. Bung file Rosf2 của mình ra rồi xóa sạch file trong đó đi
5. Copy thư mục ở Bước 3 vào, rồi thực hiện xóa bớt các ứng dụng, các mod...
6. Save lại và Flash

manhtu

Đang chờ bản mod mới...Mod anna đi bác ^^
Anna không Full icon nên ko làm bạn ah
@All: bạn nào dùng bản CFW này mà có dùng i-SMS thì xem hộ mình cái này chút
Vào Công cụ->Sao lưu tin nhắn, nó hiện lên bảng để chọn các mục cần sao lưu: Hộp thư đến, Hộp thư đi, Tin đã gửi...
Các bạn xem ở phím tùy chọn trái có hiện OK không hay chỉ hiện mỗi Hủy thôi
TKS

fanliv

Bác ơi cho em hỏi là cái rom này hack java rồi thì khi java nhắn tin nó sẽ ko báo phải ko? Thế nhỡ may download phải phần mềm java lừa đảo, mở lên cái thì nó nhắn cho hết tiền àh?!

fanliv

E đã flash thành công, và đã 4mat nhưng sao ổ C chỉ có 52.23/114.38mb nhỉ?

luckyfore94

chỉ mình cách flash CFW này bằng phoenix với mình chỉ biết làm bằng jaf mà jaf không được :((

dekisugi17

Choa mình hỏi nếu bên Nokia cóa FW mới thì mình up lên ntn ạ?? Cóa cần phải flash lại FW gốc rồi up lên hok ạ?? ^^

manhtu

Choa mình hỏi nếu bên Nokia cóa FW mới thì mình up lên ntn ạ?? Cóa cần phải flash lại FW gốc rồi up lên hok ạ?? ^^
cắm cable chạy lên thôi, lúc này C lại về 75Mb
có thể update qua wifi, 3G lại ko mất C 114mb (cái này chưa có nên nói vậy thôi)

keijyken

mình dùng sao mà hao pin quá .với lại nghe đt người kia nói sao mà nhỏ quá chổ ồn là ko nghe luôn>:)>:)

bluesunset

anh manhtu cho em hỏi cái này, em dùng trình duyệt trên máy down load file thường thì khi down xong 1 file là trình duyệt tự thoát luôn, muốn down file tiếp theo thì lại fai mở lên down tiếp rồi lại bị thoát nữa, cứ down rui thoát zậy thiệt bực mìn hit sức. Hồi trước em xài fw gốc thì vẫn hay bị zậy nhưng có khi thì down 1 lượt 5 6 file >50mb mà khi hề bị gì, có cách gì hit bị zậy ko anh, zới lại thỉnh thoảng em vừa bấm zô cái click here to download trên mediafire là trình duyệt tự thoát lun, khi em khởi động lại thì không bị thoát nữa nhưng lại bị down xong file là tự thoát trình duyệt T.T