• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

nick8

@nguyenduythanh94: bạn có thể chỉnh cách họa động của chương trình báo thức mặc định trong máy như thế này giúp mình với:
+ âm báo thức khi đổ chuông sẽ đổ chuông to luôn, chứ không to dần như mặc định
+ mặc đình thì chuông đổ một lúc sau không bấm tắt thì sẽ tự động tắt, bạn có thể chỉnh lại là nó đổ chuông cho đến khi tắt thì mới tắt ( đổ cả ngày luôn nếu không bấm tắt )
thk bạn rất nhiều vì mình ngại cài thêm chương trình.

@nguyenduythanh94:tớ dùng bản đầu tiên thì thấy có 1 số lỗi:
+sau khi dùng 1 thời gian thì vào nghe nhạc mặc định thì bị lỗi hệ thống,không nghe được nữa.
+ram xuống khá thấp mặc dù đã tắt hết các phần mềm.
+thỉnh thoảng tự dưng lại khởi động lại máy
hi vọng bạn sẽ ra bản mới tốt hơn:D(đây chỉ là ý kiến cá nhân)

NguyenDuyThanh

sao Duy Thanh không thêm mod đổi share online trong phần hình ảnh thành nút delete đi. mình thấy mod đó rất tiện. với lại share online ít ai dùng lắm.
P/s: ovi map xài quá mượt.^^. hơn bản 4.06 cũ nhiều. chưa cài thử Qt và Python nên không biết có lỗi không.
Hix, mình chưa làm đc mod ấy và cũng chưa tìm thấy.

@nguyenduythanh94: bạn có thể chỉnh cách họa động của chương trình báo thức mặc định trong máy như thế này giúp mình với:
+ âm báo thức khi đổ chuông sẽ đổ chuông to luôn, chứ không to dần như mặc định
+ mặc đình thì chuông đổ một lúc sau không bấm tắt thì sẽ tự động tắt, bạn có thể chỉnh lại là nó đổ chuông cho đến khi tắt thì mới tắt ( đổ cả ngày luôn nếu không bấm tắt )
thk bạn rất nhiều vì mình ngại cài thêm chương trình.
Cái ý là mặc định hệ thống, đâu phải cái gì muốn là đc đâu mà bạn nói dễ vậy ^^. Âm báo thì do bạn đặt thôi. Còn làm sao mà cho nó kêu suốt ngày đc (ví dụ ai mà để quên máy ở nhà để nó kêu loạn khắp nhà à, gặp ông bà ko biết gì về đt chắc chết)

@nguyenduythanh94:tớ dùng bản đầu tiên thì thấy có 1 số lỗi:
+sau khi dùng 1 thời gian thì vào nghe nhạc mặc định thì bị lỗi hệ thống,không nghe được nữa.
+ram xuống khá thấp mặc dù đã tắt hết các phần mềm.
+thỉnh thoảng tự dưng lại khởi động lại máy
hi vọng bạn sẽ ra bản mới tốt hơn:D(đây chỉ là ý kiến cá nhân)

Bản đầu tiên là bản nào, hix ý bạn nói là bản Anonymous phiên bản đầu tiên à.
Giờ gần chục phiên bản rồi còn dùng bản đầu tiên làm gì.
Nghe nhạc thì mình ngày nào cũng nghe ko hề sao.
Ram bản 20/3 mình thấy rất ổn định mà, luôn trên 50MB nếu tắt hết ứng dụng.

thì đang làm lại đây 2 lần rồi vẫn xit. ~X(

sạc đếch nhìn kỹ mình dùng 5230 flash bằng niềm tin ah:(
Chờ bản chính thức mình sẽ thêm 5230, hiện tại up thử cho các bạn test thôi!

Chỉnh sửa cuối:

danchip93

duythanh ơi sao bạn không làm hẳn 1 fw n97 cho 523x,mình thấy binh24 đã port được fw n97 cho 523x rồi mà

manh056

DT có thể cho mình cái mod đền bàn phím xanh sáng khi sạc đc không bạn
trả lời đống mà không trả lời mình :(
mà sao cái mở khóa không tự xoay dc DT.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

duythanh ơi sao bạn không làm hẳn 1 fw n97 cho 523x,mình thấy binh24 đã port được fw n97 cho 523x rồi mà

N97 chính thức sẽ ko có smart dialer, còn nếu có smart dialer thì ko còn gọi là fw N97 nữa (vì fw chính thức N97 đâu có cái này)
=> Vì thế mình sẽ làm lai. Căn bản fw N97 và C6 đâu có gì khác nhau.

mà sao cái mở khóa không tự xoay dc DT.
Mở khóa vẫn xoay bình thường mà bạn.

P/S: Các bạn test fw beta mới dùm mấy cái nền tảng QT, Python có ổn ko?

manh056

sao của mình nó không xoay.chỉ khi mở kháo xoay màn hình thì nó mới xoay.ah bạn có thể up mình mod sáng đèn xanh khi sạc dc hok

Bản đầu tiên là bản nào, hix ý bạn nói là bản Anonymous phiên bản đầu tiên à.
Giờ gần chục phiên bản rồi còn dùng bản đầu tiên làm gì.
Nghe nhạc thì mình ngày nào cũng nghe ko hề sao.
Ram bản 20/3 mình thấy rất ổn định mà, luôn trên 50MB nếu tắt hết ứng dụng.
chính là bản 20/3 đấy bạn ah.hay là bị xung đột với phần mềm nào nhỉ?tớ cũng flash bản 1/4 của bạn nhưng bị lỗi nhiều nên lại về bản 20/3.
tớ tắt hết ứng dụng chỉ có khoảng 45MB thui,dùng 1 lúc còn khoảng 27MB,vì thế thỉnh thoảng tự dưng điện thoại lại tự restart lại.hix

darkness90vt

mình nghĩ chuyển share ol thành accel switch là được rồi chuyển thanh deleted bất tiện lắm

Nhoxly00

mình nghĩ chuyển share ol thành accel switch là được rồi chuyển thanh deleted bất tiện lắm

không phải bạn à. share online ở thanh bar thì là accel switch. còn share online trong phần hình ảnh thì thành delete, như vậy sẽ tiên hơn và không tốn chổ cho nút share online vô dụng trong phần hình ảnh.

lamobihd

bạn ơi! mình flash cho 5230 xài thấy cũng ổn. nhưng mình flash lại fw gốc thì nó die ko lên được, tại sao?

socloc20

bạn ơi! mình flash cho 5230 xài thấy cũng ổn. nhưng mình flash lại fw gốc thì nó die ko lên được, tại sao?

sao bạn flash vào 5230 được. chỉ của 5233 mà. có bạn flash nhầm die phone rùi đó

0978020586

cái gì cơ flash vào 5230 ah có chém ko đấy chiều nay bóc team nhầm die phone kia lại phải flash bản gốc thế mà ông kia flash được thi giỏi thật

0978020586

ah ra la vây. tôi tưởng ông dùng
PHIÊN BẢN BUILD 24/04/2011 (BETA) - ONLY FOR 5233
flash cho 5230 =))

Status
Không mở trả lời sau này.