• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

traicauhd

đã cook test thử kết quả không thay đổi gì cả...hỏng biết có sai ở đâu ko nữa...???

tranconghd89

bác này chẳng chịu xem mấy bài trc' rồi ^^. Cái đó phải down về, cài ra mới có biểu tượng và mới xài dc :D. Vào mạng bằng GPRS đã xót rồi h huống chi nghe radio :)

hihi. tại dạo này bận quá không có thời gian theo dõi topic.hjhj

coc3k

Member
Bạn ấn giữ nó 1 lúc xem sao. Ko thì bạn dùng Swype ý.

em da an giu lau ma van hok dc anh thanh oi. con dung swype la boi den co phai hok anh thanh lam nhu zay thi mac cong wa di.

anh thanh oi cho em hoi ti nua anh co ban wf ma giao dien giong giao dien mau trang' ma phong nen mau xam' hok anh. do em thay ban mau trang giong symban 3 that ma phong nen mau trang thi no don dieu wa anh oi. tk anh thanh nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

con nua anh thanh oi anh co phan mem adobe readr pdf ma co ban key hoac crack cung dc mien la xai tot ma hok phai hoi j khac nua em tim mai tren cac dien dan hok co ban nao hai long het anh oi. tuy em pit hoi anh nhu zay thi hok phai nhu em mong anh jum dum em. thank anh nhiu
tra loi jum em cai anh thanh nha. tk anh nhiu

doanduylinh

duy thanh cho mình hỏi lời chào (welcom to text) lúc khởi động nằm trong file nào vậy ?

nick8

PHIÊN BẢN MỚI BUILD 01/04/2011 hình như mở GPS hơi lâu thì phải, từ bữa update lên bản này máy của mình chưa bắt được sóng GPS thì phải. Có bạn nào bị như mình không ?:-?

boymax89

Bản này đèn ko lim dim hả các bác? Nó toàn tắt ngúm luôn, mình dùng bản của 5233 ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK (01/04/2011)

traicauhd

duy thanh cho mình hỏi lời chào (welcom to text) lúc khởi động nằm trong file nào vậy ?

Vào rofs2\private\10202be9\101f8763.txt
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass...(6 = Mức âm lượng khởi động)
0x5 string " . . . " 16777216 cap_rd...(Viết lời chào trong " . . . ")
0x6 int 1 16777216 cap_rd...(1-Bật lời chào , 0-Tắt lời chào)
0x16 string "20110301:000000" 0 cap_rd...(Ngày,tháng set -1 giá trị)
VD: Set như trên thì sau flash sẽ là 02-04-2011

Bản này đèn ko lim dim hả các bác? Nó toàn tắt ngúm luôn, mình dùng bản của 5233 ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK (01/04/2011)

bạn có thể cook thêm vô cũng được mà...không khó khăn gì mà...........??

PHIÊN BẢN MỚI BUILD 01/04/2011 hình như mở GPS hơi lâu thì phải, từ bữa update lên bản này máy của mình chưa bắt được sóng GPS thì phải. Có bạn nào bị như mình không ?:-?

Duythanh có chỉnh sửa gì tới GPS đâu mà khác với bản trước chứ..GPS là tín hiệu vệ tinh vì vậy nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như thời tiết, không gian...?

nick8

Duythanh có chỉnh sửa gì tới GPS đâu mà khác với bản trước chứ..GPS là tín hiệu vệ tinh vì vậy nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như thời tiết, không gian...?

cảm ơn bạn đã an ủi, mình đang dùng GPSed để kiếm sóng GPS nè, vẫn chưa được, chắc mấy cái VINASAT trên nóc nhà mình bay lạc sang tỉnh khác rùi, mình thấy trong phần cài đặt ứng dụng >>> định vị >>> phương pháp định vị >>> có phần là Wifi và Mạng, mình đã tắt cái đó đi rồi vì máy mình là 5230

traicauhd

cảm ơn bạn đã an ủi, mình đang dùng GPSed để kiếm sóng GPS nè, vẫn chưa được, chắc mấy cái VINASAT trên nóc nhà mình bay lạc sang tỉnh khác rùi, mình thấy trong phần cài đặt ứng dụng >>> định vị >>> phương pháp định vị >>> có phần là Wifi và Mạng, mình đã tắt cái đó đi rồi vì máy mình là 5230

bạn có thể để ở chế độ trực tuyến xem sao? minh cũng chưa dùng bản 1-4 lên ko biểt chính xác...???

warone

mình down fw gốc về, bỏ 2 file của DT vào thì tên nó khác nhau
RM625_40.1.003_001_002_U001.uda và
RM625_40.1.003_001_001_U001.uda

RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V20 và
RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22

vậy là đổi tên rồi flash bình thường hả mấy bạn

traicauhd

Không dùng các file trong fw gốc nhé bạn?
để chạy bản c6 này bạn tải bộ core fw của duythanh theo máy bạn nhé
sau đó bạn chọn lấy một bản cook PHIÊN BẢN BUILD ở trên bài #1 giải nén cho vào RM-xxx chạy JAF là xong thui....???

NguyenDuyThanh

Anh DuyThanh thử xài mod Swipe này xem đẹp mà, giao diện giống iphone ;))

Download : http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=30792.0

Ai có nick down về test coi

Hiện tại đó mới là project nên mình chưa muốn làm. Chờ nó hoàn tất đã.

Tình hình là rất tình trạng, nếu cook lim dim thì sẽ ko fix đc lỗi DzMusicKey. Chả biết làm thế nào giờ :-?

Ko download firmware gốc nhá, chỉ dùng file của mình.

warone

Không dùng các file trong fw gốc nhé bạn?
để chạy bản c6 này bạn tải bộ core fw của duythanh theo máy bạn nhé
sau đó bạn chọn lấy một bản cook PHIÊN BẢN BUILD ở trên bài #1 giải nén cho vào RM-xxx chạy JAF là xong thui....???

chết cha rầu, hic, bình thường hack k ah, k có cfw nên đâu biết, lanh chanh flash mất rồi, giờ máy khởi động k được, chỉ rung 1 cái, xong...có lên đảo k mấy bạn
hic....comment xong cái này mình flash lại thử

NguyenDuyThanh

Bổ sung: tạm thời hủy bản 1/4 vì còn vấn đề ko lim dim đèn. Bản 20/3 thì ko sao.

Vi bản 1/4 cũng chả cập nhật gì nhiều nên bỏ cũng đc, đợi bản cập nhật khác nhá.

NguyenDuyThanh

chết cha rầu, hic, bình thường hack k ah, k có cfw nên đâu biết, lanh chanh flash mất rồi, giờ máy khởi động k được, chỉ rung 1 cái, xong...có lên đảo k mấy bạn
hic....comment xong cái này mình flash lại thử

Bạn chỉ dùng bộ file của mình để flash (ko sử dụng thêm file nào) là dc thôi. Đừng lo.

warone

Bổ sung: tạm thời hủy bản 1/4 vì còn vấn đề ko lim dim đèn. Bản 20/3 thì ko sao.

Vi bản 1/4 cũng chả cập nhật gì nhiều nên bỏ cũng đc, đợi bản cập nhật khác nhá.

ơ, zậy là hủy hả, đang chờ nó flash rùi, hic, lỡ rồi, flash đỡ, chờ bản tiếp theo

oh yeah, bây giờ bấm power trong lúc flash k được nữa

NguyenDuyThanh

ơ, zậy là hủy hả, đang chờ nó flash rùi, hic, lỡ rồi, flash đỡ, chờ bản tiếp theo

Bạn cứ flash đi nếu bạn ko quan trọng cái đèn lim dim, ko thì flash bản 20/3 ý (2 bản này ko khác nhau ngoài 3 cập nhật nhỏ).

Status
Không mở trả lời sau này.