• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

nicky205

lưu ý các bạn là sau khi flash thì nên nói vĩnh biệt với ovi suite đi, vì nó nhận máy mà chẳng làm j đc đâu, tốt nhất là dùng pc suite nhé :D

socloc20

bug lúc trượt menu nè, widget âm nhạc không hiển thị,... vài cái nữa nhưng toàn lỗi vặt, không quan tâm, nói chung là giờ bản này quá good

luckyfore94

bug lúc trượt menu nè, widget âm nhạc không hiển thị,... vài cái nữa nhưng toàn lỗi vặt, không quan tâm, nói chung là giờ bản này quá good

à à có cái tap unolock mới là của N8 hay C5 thế bác :-o

v2honline

lưu ý các bạn là sau khi flash thì nên nói vĩnh biệt với ovi suite đi, vì nó nhận máy mà chẳng làm j đc đâu, tốt nhất là dùng pc suite nhé :D
mình vẫn dùng bt đây, update fần mềm của ovi nữa, cập nhật map, đồng bộ và nhìu thứ khác

ctgreen312

Duy Thanh cho mình cái Tap to unlock để mình bỏ vào bản Unique được không, mình thích dùng bản Unique hơn.

Chỉnh sửa cuối:

nhoem_nhoem219

mà sao trên ảnh cái bàn phím mini qerty nhìn to thế mà flash thấy nhỏ xíu, nhìn còn khác trong ảnh nữa, ai có bàn phím to ko cho xin nha

haizz, xài lun cái slider unlocker đi, nhìn đẹp hơn cái wipe nhìu\-/

Gửi luôn đi,ngại tìm kiếm,mà cài vào nó sẽ thay cái N8 à?:-?:-?

ajinomoto1410

sao bản trước đèn trắng tắt hẳn luôn mà ở bản này nó vẫn sáng nhỉ ( khi check tài khoản... nó vẫn sáng, xem video nữa ... ) bản trước k có :(

luckyfore94

sao bản trước đèn trắng tắt hẳn luôn mà ở bản này nó vẫn sáng nhỉ ( khi check tài khoản... nó vẫn sáng, xem video nữa ... ) bản trước k có :(

Cài đặt > Điện thoại > Đèn thông báo > Đèn nháy c.đ.chờ > Tắt

NguyenDuyThanh

Bản trc mình có mod tắt hẳn nhưng vì thế nó xung đột với 1 số game java nên fix lại đó.

ủa cậu ơi ! phiên bản này khác với 17/3 ở điểm nào :-?? mình nhìn y chang chả khác gì cũ mà fix lỗi gì thế o_O
Có 1 bug là xung đột với 1 vài game java như Farm Frenzy v2, đọc ở trên.

à duy thanh ơi ! cho mình hỏi muốn gỡ bỏ 3D photos browers thì làm sao nhỉ :-??

Cứ để đấy có sao đâu bác, ko dùng thì thôi. Thỉnh thoảng nghịch dùng cho đẹp tí mà :D

máy mình thì lúc đầu flash cũng có lúc xoay không đc,nhưng khởi động lại để 1 lúc là ok,không sao cả
mà DT cho hỏi lúc đầu flash khởi động lên thấy máy hiện ra theme trắng nhưng khác với theme trắng ở trong phần cài đặt,nhưng nếu vào cài đặt theme thì nó lại chuyển thành theme khác,không hiểu là sao nhỉ????
mà mình thấy cái theme white trong bộ theme của fw xấu quá,khi thoát ra ngoài màn hình chủ thì màn hình trắng phớ luôn,không có vạch phân cách giữa mấy cái widget..
Có phải theme đó màu trắng có vài nét vẽ đằng sau đúng ko? Đấy 1 là do bạn thay đổi bộ theme của mình, 2 là bạn thay đổi theme mặc định sau flash ở file 101F876F.txt nên nó ko tìm thấy đúng uid của theme mặc định mình gắn vào => máy sẽ dùng tạm 1 theme luôn có sẵn có nokia. Bạn vào chủ đề chọn lại theme sẽ hết.

manh056

mình đã flash lại và xoay dc rôi.hoho.do flash bản của pac hoà máy nó xoay dc rồi flash bản này nó xoay.chắc ko flash nữa a chứ ra toan lõi vế vẩn qua.

M4_Vu0ng_001

Bản trc mình có mod tắt hẳn nhưng vì thế nó xung đột với 1 số game java nên fix lại đó.

Có 1 bug là xung đột với 1 vài game java như Farm Frenzy v2, đọc ở trên.

Cứ để đấy có sao đâu bác, ko dùng thì thôi. Thỉnh thoảng nghịch dùng cho đẹp tí mà :D

Có phải theme đó màu trắng có vài nét vẽ đằng sau đúng ko? Đấy 1 là do bạn thay đổi bộ theme của mình, 2 là bạn thay đổi theme mặc định sau flash ở file 101F876F.txt nên nó ko tìm thấy đúng uid của theme mặc định mình gắn vào => máy sẽ dùng tạm 1 theme luôn có sẵn có nokia. Bạn vào chủ đề chọn lại theme sẽ hết.

hóa ra là thế,hehe
thế DT có cái theme đấy không??

v2honline

Hình như pin hơi hao thì fải, thời gian chờ ít hơn Unique 2.3 hồi trước xài. Hồi đó hok xài để đc tới 8 ngày ^^

luckyfore94

Hình như pin hơi hao thì fải, thời gian chờ ít hơn Unique 2.3 hồi trước xài. Hồi đó hok xài để đc tới 8 ngày ^^

tùy thôi bác . Tôi nghe nhạc liên tục 2 ngày là hết còn để BT khoảng 1 tuần nếu nghe gọi hok ý ;)) 5J đấy

bente402

Cáj shazam ai pít xàj chỉ em vớj..vào toàn bị treo,ra 2 dòng ko pít chọn cáj nào.rồj làm sao nó mới tìm dc pàj hát..xin chỉ gjáo em tỉ mỉ..em cám ơn mấy huynh

nhoem_nhoem219

Cáj shazam ai pít xàj chỉ em vớj..vào toàn bị treo,ra 2 dòng ko pít chọn cáj nào.rồj làm sao nó mới tìm dc pàj hát..xin chỉ gjáo em tỉ mỉ..em cám ơn mấy huynh
bấm vào rồi bấm set up,chọn cái vào mạng cảu mình ý,xong chờ nó cài đặt,,rồi nó hiện ra cái touch to Shazam đấy,,để gần đoạn nhạc rồi bấm vào,,:D:D
.Để nó tìm.Đa số là tìm được
Tks Tks Tks:D:D

Cái này để tìm tên lời bài nhạc:D

Chỉnh sửa cuối:

J_Tuan

Bác này nói buồn cười, từ hồi bác xài Unique đến h là bao lâu rồi? Dù bác giữ pin thế nào thì nó cũng chai đi một ít rồi và sẽ chai dần theo thời gian sử dụng, pin bây h xài dc ít hơn pin hồi đó là tất nhiên.

Status
Không mở trả lời sau này.