• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

M4_Vu0ng_001

hix mình kô biết phải dow những file nào về cơ. Bạn có thể hứơng dẫn chi tiết cho mình được kô. Mình flash bản này kô khôi phục được danh bạ

mở navifirm lên,chọn đúng máy mình rm rồi màu mè,chọn 1 bản ưng ý,down hết mấy file trong bộ fw về,cop vào ổ C rồi Jaf flash thôi
tốt nhất muốn sao lưu danh bạ thì cop hết vào sim đấy
mà chọn bản fw cùng hoặc cao hơn fw này nhớ,ko là die phone đấy.
nếu muốn quay về cfw của dt thì nên chọn 40.6.3
mà DT cũng sắp làm bản gốc 10 hs rồi đấy

Chỉnh sửa cuối:

TY_muonnam

mở navifirm lên,chọn đúng máy mình rm rồi màu mè,chọn 1 bản ưng ý,down hết mấy file trong bộ fw về,cop vào ổ C rồi Jaf flash thôi
tốt nhất muốn sao lưu danh bạ thì cop hết vào sim đấy

mình thấy ở dòng 40.6.5 có thấy code của máy mình đâu. Lấy được danh bạ mình lại dùng bản của dt mà

Chỉnh sửa cuối:

chu_tuanpro

cuối cùng mình cũng flash được rồi,cảm nhận đầu tiên là cfw chạy khá mượt nhanh, thank duythanh ,thank tất cả mọi người nha

NguyenDuyThanh

mình thấy ở dòng 40.6.5 có thấy code của máy mình đâu. Lấy được danh bạ mình lại dùng bản của dt mà

Bạn cứ dùng firmware của nokia đều sao lưu lại dc. Dùng nokia pc suite là tốt nhất chứ đừng dùng cái khác

manh056

DT xem lại hết tất cả các bản bạn up lên đi.mình vừa flash bản icon to và nhỏ vẫn không xoay dc.chuyển qua flash bản của ngviethoa lại xoay dc.

nashero

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sao mình ko khôi phục được danh bạ bằng nokia ovi suite(4x4 big icon ):(:)(:)(:)(:)((

leoclark

Bác nào chỉ giúp em cách dùng trình xem ảnh mặc định với. Dùng cái 3D này ko khoái lắm.
Hôm trc đọc đc rồi mà quên mất, bây giờ ko tìm thấy

manh056

DT cho hỏi bạn làm sao mà cái tap to unlock hiện dc tin nhắn vơqi cuộc gõi nhỡ vậy?

tatthanhlx

Bác nào chỉ giúp em cách dùng trình xem ảnh mặc định với. Dùng cái 3D này ko khoái lắm.
Ở dưới cái trình xem ảnh 3D là trình xem ảnh mặc định đó bạn

bản này bằng bản unique 3.0 không dzị,:-?

bạn này hỏi vui quá . có khi nào mà đời sau lại tệ hơn đời đầu đâu bạn .Tốt hơn Unique đó

NguyenDuyThanh

Trình mặc định thì mình vẫn giữ nguyên xi còn gì, ở dòng Tất cả dưới cái 3d ý. Mình chỉ thêm 3d photo browser cho ai dùng thì dùng thôi.

bản này bằng bản unique 3.0 không dzị,:-?
Theo mình là hơn nhiều.
Bạn flash và cảm nhận nhé, nếu ko thích thì quay lại unique 3.0 có sao đâu.

DT xem lại hết tất cả các bản bạn up lên đi.mình vừa flash bản icon to và nhỏ vẫn không xoay dc.chuyển qua flash bản của ngviethoa lại xoay dc.

Mình vẫn xoay bình thg mà. Bạn có thể hỏi các thành viên khác xem, mình thấy đâu có ai ko xoay đc đâu. Bạn dùng bản nào? Có ai bị giống như bạn manh056 ko nhỉ?

M4_Vu0ng_001

Trình mặc định thì mình vẫn giữ nguyên xi còn gì, ở dòng Tất cả dưới cái 3d ý. Mình chỉ thêm 3d photo browser cho ai dùng thì dùng thôi.

Theo mình là hơn nhiều.
Bạn flash và cảm nhận nhé, nếu ko thích thì quay lại unique 3.0 có sao đâu.

Mình vẫn xoay bình thg mà. Bạn có thể hỏi các thành viên khác xem, mình thấy đâu có ai ko xoay đc đâu. Bạn dùng bản nào? Có ai bị giống như bạn manh056 ko nhỉ?
máy mình thì lúc đầu flash cũng có lúc xoay không đc,nhưng khởi động lại để 1 lúc là ok,không sao cả
mà DT cho hỏi lúc đầu flash khởi động lên thấy máy hiện ra theme trắng nhưng khác với theme trắng ở trong phần cài đặt,nhưng nếu vào cài đặt theme thì nó lại chuyển thành theme khác,không hiểu là sao nhỉ????
mà mình thấy cái theme white trong bộ theme của fw xấu quá,khi thoát ra ngoài màn hình chủ thì màn hình trắng phớ luôn,không có vạch phân cách giữa mấy cái widget..

Chỉnh sửa cuối:

nhoem_nhoem219

Sao mấy người toàn bị bệnh lạ thế nhỉ,,?,, tôi chả bị gì cả,ngon lành,,5230,big 4x4:-?:-?

manh056

Bạn cứ thử flash lại thử đi.chứ mình đã flash 3 lần nhưng vẫn ko xoay dc.chứ đâu phải là một lần đâu.mà flash bản của ngviethoa lại một lần là xoay dc.mới đâu mình tưởng máy hư gì nua đó.mà dt cho mình hỏi làm sao để cái tap to unlock hiện thông báo tin nhắn và cuộc gọi nhỡ thế?

socloc20

flash rùi, nhanh hơn unique xíu, nhưng cái chuyển cảnh ko đẹp mấy nhỉ, chắc cook lại xíu, sửa vài cái lỗi lag nho nhỏ như lúc chọn widget ngoài hs ý, kéo, trượt lag lag khó chịu, cái này hùi bản unique mình sửa được, chắc bản any này cũng tương tự thui :-??

nhoem_nhoem219

Mọi người thấy cái tab to unlock thế nào?Mình đang dùng nó đây,nhưng thấy không hay bằng wipe,,:|:|,,Chắc phải down cái wipe về dùng lại quá :|:|

socloc20

mà sao trên ảnh cái bàn phím mini qerty nhìn to thế mà flash thấy nhỏ xíu, nhìn còn khác trong ảnh nữa, ai có bàn phím to ko cho xin nha

Mọi người thấy cái tab to unlock thế nào?Mình đang dùng nó đây,nhưng thấy không hay bằng wipe,,:|:|,,Chắc phải down cái wipe về dùng lại quá :|:|

haizz, xài lun cái slider unlocker đi, nhìn đẹp hơn cái wipe nhìu\-/

luckyfore94

ủa cậu ơi ! phiên bản này khác với 17/3 ở điểm nào :-?? mình nhìn y chang chả khác gì cũ mà fix lỗi gì thế o_O

Status
Không mở trả lời sau này.