• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

Found

room patcher mặc định sau flash sẽ tạo thư mục patch ở C:\Patch vì bạn xóa thư mục ấy sẽ ko vào đc. bây giợ tạo 1 folder patch trên C và bỏ cá patch vào lại. hoặc format máy sẽ tự động tạo lại.

để thay efect có 2 cách:
- cook vào rom theo đường dẫn rofs2\resource\effects
or
- chép effect vào C:\resource\effects sau đó bật C2Z trong room patcher , rồi tắt hiệu ứng xong mở lại

thì nó là N97mini trên 5800 mà :D

Giờ e muốn xài FW 52.0.101 khác d.c ko a. hay nó gắn thẳng vào máy rùi ;;) ko thay đổi được

B

bugboy09

Guest
room patcher mặc định sau flash sẽ tạo thư mục patch ở C:\Patch vì bạn xóa thư mục ấy sẽ ko vào đc. bây giợ tạo 1 folder patch trên C và bỏ cá patch vào lại. hoặc format máy sẽ tự động tạo lại.

để thay efect có 2 cách:
- cook vào rom theo đường dẫn rofs2\resource\effects
or
- chép effect vào C:\resource\effects sau đó bật C2Z trong room patcher , rồi tắt hiệu ứng xong mở lại

thì nó là N97mini trên 5800 mà :D
cảm ơn bạn nhiều. nhờ sự giúp đỡ của bạn mình đã nắm rõ về cfw và flash. thanks nhiều :))

shinichi79

cái phần làm thay đổi hih2 khởi dộng và âm thanh trên thẻ nhớ la sao vậy pro

auau702

bản này phải nói là rất ổn,nhưng mà cái screen snap lại không cài được
em lại không biết ném vào firmware thế nào
bác có phần mềm nào khác thay thế được không

thanhhaifire

bản này phải nói là rất ổn,nhưng mà cái screen snap lại không cài được
em lại không biết ném vào firmware thế nào
bác có phần mềm nào khác thay thế được không

cài soft chụp màn hình khác đi bạn ơi, mình cũng tìm ko ra vì sao nữa, mà mình cook từ port gốc N97mini luôn đó

auau702

cài soft chụp màn hình khác đi bạn ơi, mình cũng tìm ko ra vì sao nữa, mà mình cook từ port gốc N97mini luôn đó
bác chỉ cho em phần mềm khác cái,cài tap 2 screen dùng chán lắm
phải nói cái bản này ngoài vấn để đấy ra là em ưng nhất đấy
cái menu lạ kinh

docmathan

Mấy anh chỉ em cài cái CFW này vào máy với, em vẫn chưa biết cách cài mấy anh ạ . Hiện em đang dùng con x5800 fw v.52.0.007
Mấy anh giúp với nhá
Nhìn cái Cfw này thích quá mà ko biết cài :(( :((

B

bugboy09

Guest
Mấy anh chỉ em cài cái CFW này vào máy với, em vẫn chưa biết cách cài mấy anh ạ . Hiện em đang dùng con x5800 fw v.52.0.007
Mấy anh giúp với nhá
Nhìn cái Cfw này thích quá mà ko biết cài :(( :((
đầu tiên bạn down nokia editor 7 về. down rof 2 của thành 2phai ( bản 50.0.101 ý) và down rof2 của 52.0.007 về sau đó làm theo hướng dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.php?141756-HƯỚNG-DẪN-EDIT-ROSF2-TỪ-THẤP-LÊN-CAO-100-THÀNH-CÔNG (đổi chỗ cho nhau nhé bạn,có nghĩa là mở rof2 của 52.0.101 trước......) sau 1 khoảng 15 phút thì bạn được rof 2 của 52.0.007 là bản cfw này. bạn flash với core của 007 nhé

docmathan

hix để em thử cái đã
lần đầu làm
mới dùng đt mà :(.anh nói rõ cho em cai đoạn này với "sau 1 khoảng 15 phút thì bạn được rof 2 của 52.0.007 là bản cfw này. bạn flash với core của 007 nhé"

Chỉnh sửa cuối:

docmathan

anh ơi download 2 file Core cho 5800 v52.0.101 và Phiên Bản N97mini Final v12 (SP3) rồi mình làm gì để flash anh.
anh giup với

acura

chủ thớt ơi, nếu muốn thêm icon N8 vào thì làm như thế nào thế?

bunrieucua

chờ mãi mà không anh nào giúp e hết
tủi thân wa'
:(( :((
Ặc bạn chưa biết flash thì đọc những topic này sao hiểu được???
Bạn nên qua topic hướng dẫn flash = JAF trên chú ý để đọc kỹ lại cho thấm nhuần rùi hãy tìm 1 CFW ưng ý mà flash bạn nhé!
Chúc bạn thành công và ưng ý!Chào đón thành viên mới của PDA!Thân!

docmathan

Ặc bạn chưa biết flash thì đọc những topic này sao hiểu được???
Bạn nên qua topic hướng dẫn flash = JAF trên chú ý để đọc kỹ lại cho thấm nhuần rùi hãy tìm 1 CFW ưng ý mà flash bạn nhé!
Chúc bạn thành công và ưng ý!Chào đón thành viên mới của PDA!Thân!
em tìm hiểu hum wa tới h rồi cũng hiểu sơ sơ.
nhưng cái cfw trên chỉ dùng cho v52.0.101 mà em đang dùng là v52.0.007 h ko biết làm sao
với lại em thấy khi flash thì có roft3 mà 2 link down ở trên bung ra không có file đó
mấy anh làm ơn giải thích cho em tí nha

thanhhaifire

em tìm hiểu hum wa tới h rồi cũng hiểu sơ sơ.
nhưng cái cfw trên chỉ dùng cho v52.0.101 mà em đang dùng là v52.0.007 h ko biết làm sao
với lại em thấy khi flash thì có roft3 mà 2 link down ở trên bung ra không có file đó
mấy anh làm ơn giải thích cho em tí nha

CFW C6 và N97 ko có rofs3 ! v52.0.007 là bản chính thức và dĩ nhiên v52.0.101 là bản mới nhất. từ v52.0.007 có thể lên v52.0.101, nhưng ko thể đi ngược lại !

docmathan

CFW C6 và N97 ko có rofs3 ! v52.0.007 là bản chính thức và dĩ nhiên v52.0.101 là bản mới nhất. từ v52.0.007 có thể lên v52.0.101, nhưng ko thể đi ngược lại !
thế khi mình flash thì ko cần chọn cái CNT hã anh