• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

ksmanhdung

Bản này đẹp nhưng bị cái bàn phím ảo có phím bấm OK nó lại nằm ở vị trí bất tiện quá. Bàn phím mới thì tốt hơn

thanhhaifire

Bản này đẹp nhưng bị cái bàn phím ảo có phím bấm OK nó lại nằm ở vị trí bất tiện quá. Bàn phím mới thì tốt hơn
uh, làm vậy sẽ lỗi ghi âm ko vào dc, ko sao trc giờ chúng ta vẫn vậy mà :D

dstruong

Anh ơi hiện em đang dùng FW 101 mà giờ muốn quay lại FW 070 thì làm cách nào hả anh . Giúp em với :(

baokiem1

Mình muốn có HS mặc định của C6 cho fw5800 như hình dưới thì làm cách nào bạn ?

Mình muốn có các thanh ion để ngoài và khi quẹt ngang thì nó ẩn đi, khi mình nhấn giữ thì nó cho mình thay đổi icon như C6 vậy, nhưng không biết Mod thế nào cho bản CFW 5800 của mình, xin các Pro hướng dẫn giúp mình

thanhhaifire

@baokiem1: FW 5800 OG ko thể nào làm đc việc này, chỉ có thể xài N97, C6 ported cho 5800 mà thôi. và tất cả các CFW n97 or C6 cho 5800 điều làm đc yêu cầu của bạn

baokiem1

@baokiem1: FW 5800 OG ko thể nào làm đc việc này, chỉ có thể xài N97, C6 ported cho 5800 mà thôi. và tất cả các CFW n97 or C6 cho 5800 điều làm đc yêu cầu của bạn
Tại mình đang tập tành làm CFW, nhưng không biết cách nào tạo được HS C6 cho 5800. Vì các CFW có trên diễn đàn có những Mod và nhiều thứ khác mình không thích có trong FW nên dự định làm 1 bản CFW C6 cho 5800 vừa ý mình, nên nhờ các pacs giúp đỡ người mới, thanhks

bunrieucua

Tại mình đang tập tành làm CFW, nhưng không biết cách nào tạo được HS C6 cho 5800. Vì các CFW có trên diễn đàn có những Mod và nhiều thứ khác mình không thích có trong FW nên dự định làm 1 bản CFW C6 cho 5800 vừa ý mình, nên nhờ các pacs giúp đỡ người mới, thanhks
CẢNH BÁO TRƯỜNG HỢP NÀY:
Lần sau có vấn đề gì thì bạn nên hỏi ở 1 topic thích hợp và hỏi 1 lần thôi nhé!
Đừng spam các topic thế này sẽ bị mod BANNED đó!

baokiem1

Thanhhaifile ơi muốn chuyển Icon Ana thành icon N8 làm cách nào vậy ? Mình thích icon N8 hơn.

baokiem1

mình có up bộ icon N8 rùi đó bạn bung rofs2 ra chép đè vào
Mình đã làm đúng như bạn hướng dẫn và đã Flash ok, nhưng những Icon mặc định của FW thì trở lại Icon N8, còn những cái bạn mod vào như Memcheck, phoneTorch, rompacrt,..... thì vẫn còn icon Ana. minhf làm sao cho tất cả các Icon trở lại N8 hết được.

thanhhaifire

Mình đã làm đúng như bạn hướng dẫn và đã Flash ok, nhưng những Icon mặc định của FW thì trở lại Icon N8, còn những cái bạn mod vào như Memcheck, phoneTorch, rompacrt,..... thì vẫn còn icon Ana. minhf làm sao cho tất cả các Icon trở lại N8 hết được.

Bạn down cái này, tìm những apps cần icon N8 như Memcheck, phoneTorch, rompacrt,..... thì cho file cùng tên *.mif vào resource\apps

tinhhoanghon123

BẠN ƠI, MÁY MÌNH CÀI LÊN THÌ KHÔNG ĐÚNG ĐC PHÍM CỨNG ĐỂ TRẢ LỜI VÀ TỪ CHỐI CUỘC GỌI ,THỈNH THOẢNG NÓ ĐƠ PHÍM CỨNG XANH ĐỎ NỮA, NHẤT LÀ KHI KHÓA MÁY RỒI MỞ KHÓA THÌ PHẢI 2-3' SAU MỚI DÙNG ĐƯỢC PHÍM CỨNG! BẠN GIÚP MÌNH NHA!

nokia6686

Cuối cùng thì mình đã flash lại bản này xài vì pin cực trâu, rất tốt. ThanhhaiFire có dự định ra bản N97 v30 trâu thế này không?

thanhhaifire

BẠN ƠI, MÁY MÌNH CÀI LÊN THÌ KHÔNG ĐÚNG ĐC PHÍM CỨNG ĐỂ TRẢ LỜI VÀ TỪ CHỐI CUỘC GỌI ,THỈNH THOẢNG NÓ ĐƠ PHÍM CỨNG XANH ĐỎ NỮA, NHẤT LÀ KHI KHÓA MÁY RỒI MỞ KHÓA THÌ PHẢI 2-3' SAU MỚI DÙNG ĐƯỢC PHÍM CỨNG! BẠN GIÚP MÌNH NHA!
bạn format xem, chứ bản này mình thấy đâu có vậy

thanhhaifire

Cuối cùng thì mình đã flash lại bản này xài vì pin cực trâu, rất tốt. ThanhhaiFire có dự định ra bản N97 v30 trâu thế này không?
định làm mà lỗi port rùi đành chia tay, để từ từ tìm các fix xem đc ko đã