• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

thanhhaifire

Mình vẫn thích bản này của Hải, nhất là vấn đề pin, quá tuyệt vời. Duy chỉ có 1 điều chất lượng âm thanh chưa tốt. Hải có mod nào làm cho âm thanh tốt hơn không cho mình xin với. Thanks!
bạn thích âm thanh thì vào 2pic của bunrieucua down cai music 15.2 + Equalizer N8 bỏ vào.

w2k

sao mình copy 2 file rof và core vào fw gốc chạy flash thì không khởi động đc. cứ đến màn hình nokia thì đứng trơ ra. đã xóa hết private, sys trên thẻ trc khi flash. do mới dùng v5 cook nên hơi gà

bunrieucua

sao mình copy 2 file rof và core vào fw gốc chạy flash thì không khởi động đc. cứ đến màn hình nokia thì đứng trơ ra. đã xóa hết private, sys trên thẻ trc khi flash. do mới dùng v5 cook nên hơi gà
Bạn hỏi như vầy thì ai cũng biết là bạn mới dùng v5 (hoặc chí ít thì bạn chưa flash CFW lai ghép bao giờ) đúng không?
Trong thư mục FW của bạn (lúc chưa down CFW của Hải về) bạn xoá hết các file(tổng cộng 7 file đúng không) đi đừng giữ lại file nào cả.
Rồi down cả bộ CFW bạn muốn về ném vào đó và flash thì mới được nhé!

w2k

Bạn hỏi như vầy thì ai cũng biết là bạn mới dùng v5 (hoặc chí ít thì bạn chưa flash CFW lai ghép bao giờ) đúng không?
Trong thư mục FW của bạn (lúc chưa down CFW của Hải về) bạn xoá hết các file(tổng cộng 7 file đúng không) đi đừng giữ lại file nào cả.
Rồi down cả bộ CFW bạn muốn về ném vào đó và flash thì mới được nhé!

uh. do từ trước giờ mình dùng v3, mới mượn đc con 5k8 chạy fw 52.101 cho thằng bạn nhưng chỉ có TA, mà nó ko xài đc TA nên mình tìm bản cook flash cho nó.:p

bunrieucua

uh. do từ trước giờ mình dùng v3, mới mượn đc con 5k8 chạy fw 52.101 cho thằng bạn nhưng chỉ có TA, mà nó ko xài đc TA nên mình tìm bản cook flash cho nó.:p
Vậy down bản gốc 5800 mà xài.:D
Chứ nó đang xài FW gốc mà ông flash FW C6 cho nó -> nó không hiểu gì nó chả oánh cho ấy à=))
101 thì bản gốc của kitafung good lắm đó.Tested nhé!:)

w2k

Vậy down bản gốc 5800 mà xài.:D
Chứ nó đang xài FW gốc mà ông flash FW C6 cho nó -> nó không hiểu gì nó chả oánh cho ấy à=))
101 thì bản gốc của kitafung good lắm đó.Tested nhé!:)

mình làm đc rùi...:D

Khoaaaa

Active Member
Có hình đầy đủ trên mà you,nhấn vào mấy cái ẩn hiện í

01239508793minh

menu o trang thai thang dung ko co bạn ak the ban da~ cai ban nay chua?? cho minh hoi luc thg dung thi menu cua no la 4x5 nhu ban cua bac bun' ko? hay la 3x4 mac dinh cua 5k8 goc minh ko thick cai mac dinh ma ko biet cai nay cai co bi loi ko hjx
Có hình đầy đủ trên mà you,nhấn vào mấy cái ẩn hiện í

thanhhaifire

menu o trang thai thang dung ko co bạn ak the ban da~ cai ban nay chua?? cho minh hoi luc thg dung thi menu cua no la 4x5 nhu ban cua bac bun' ko? hay la 3x4 mac dinh cua 5k8 goc minh ko thick cai mac dinh ma ko biet cai nay cai co bi loi ko hjx

menu đứng là 3x4 ! hiện giờ thì ai cũng thích 3x4 + 2x6 mà ! nhưng ko sao bạn thích menu kỉu nào thì dùng soft này tùy biến [xem link]

daigiangheo_h

Bác nào có mod bàn phím sô C6 tự seach danh bạ cho bản này không?Em dùng mod của bác bún không hoạt động

nokia6686

Vừa quay về N97 V12 của ThanhHaiFire sau khi bổ sung thêm 1 số mod tối cần thiết khác cho nhu cầu bản thân. Âm thanh sau khi dùng mod của galabuon nghe nhạc cực hay. Chụp hình thì dùng mod tăng chất lượng lụm ở đâu không rõ giờ chụp rất nét. Nói chung hoàn toàn hài lòng với sự đơn giản, pin trâu, tốc độ.

Bạn nào thích 1 CFW như thế (Thanhhaifire PLUS) thì nói mình chia sẻ cho nhé!

vunguyenmt

Vừa quay về N97 V12 của ThanhHaiFire sau khi bổ sung thêm 1 số mod tối cần thiết khác cho nhu cầu bản thân. Âm thanh sau khi dùng mod của galabuon nghe nhạc cực hay. Chụp hình thì dùng mod tăng chất lượng lụm ở đâu không rõ giờ chụp rất nét. Nói chung hoàn toàn hài lòng với sự đơn giản, pin trâu, tốc độ.

Bạn nào thích 1 CFW như thế (Thanhhaifire PLUS) thì nói mình chia sẻ cho nhé!
Vậy thì làm 1 topic đi bạn

thanhhaifire

ai thấy bản này hợp lý thì chọn cho mình lên 5 sao nhé, ko bik bị ai làm tuột mất 1 sao bài viết rùi bùn quá :(

nokia6686

ai thấy bản này hợp lý thì chọn cho mình lên 5 sao nhé, ko bik bị ai làm tuột mất 1 sao bài viết rùi bùn quá :(
Mần rồi! :D
Kiếm hoài hông ra cái 6 sao nên đành cho 5 sao tạm vậy. Thông cảm hen!
Nhân đây cũng xin phép ThanhHaiFire cho mình cook thêm vào bản CFW của bạn để tặng cho các bạn thích sự đơn giản nhé!

thanhhaifire

Mần rồi! :D
Kiếm hoài hông ra cái 6 sao nên đành cho 5 sao tạm vậy. Thông cảm hen!
Nhân đây cũng xin phép ThanhHaiFire cho mình cook thêm vào bản CFW của bạn để tặng cho các bạn thích sự đơn giản nhé!

vô tư đi bạn ! CFW của mình mang tính chia sẽ cộng đồng ko đòi bản quyền gì cả !

Found

đc với đk phải copy rofs2 vào bộ 007

a có thể hướng dẫn em cách copy rofs2 vào bộ 007 là làm thế nào không ạ. em mới tập Flash nên chưa hiểu thế nào. Mong anh giúp đỡ ạ. thanks