• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

OverYou

Bản N97 mini của thanhhaifire gửi qua mail 8-3 đấy ! Bản đấy ngon !

Mình ko biết có phải do mình quên ko xóa thư mục hệ thống trên thẻ hay ko mà xài ko ổn định nên quay về SP3 rồi, xài cố định luôn ko JAF thử nữa!

kitafung

Sáng sớm nói chuyện vô duyên. Sắp tới mùa cúp điện luân phiên rồi, các bác nên jaf bằng laptop. Không nên jaf bằng máy bàn, nhở cúp điện đột xuất là tèo em nó đó nha.

OverYou

Mình đang ở Thái nên ko có chuyện cúp điện đâu bạn! Chỉ có nước mình giàu mạnh nên mới có chuyện nực cười cúp điện luân phiên, giá điện thì đắt.

kitafung

Mình đang ở Thái nên ko có chuyện cúp điện đâu bạn! Chỉ có nước mình giàu mạnh nên mới có chuyện nực cười cúp điện luân phiên, giá điện thì đắt.

Hic tại thấy anh em c6/n97 update liên tục ấy mà. Mới sưu tầm được 2 skin tsunami N8 icon và zeta icon lát lên cty up, mạng ở nhà cùi mía quá.

nttnn175

Bản N97 của bác Thanh Hải là 100% N97mini, giá như có cái change log thì hay :|

OverYou

Hic tại thấy anh em c6/n97 update liên tục ấy mà. Mới sưu tầm được 2 skin tsunami N8 icon và zeta icon lát lên cty up, mạng ở nhà cùi mía quá.

Hớ hớ! Giờ mà ko thay đổi mẫu mã liên tục là ế ngay =)) Cố gắng lên kitafung, giờ bản Trời Lam cũng ngon lắm đấy. Mình xem phim heo file .flv bằng bản này ngon lắm chạy mượt, giờ JAF lại bản C6 SP3 thấy hơi giật nên lại thèm Trời Lam :D

tanthanh2009

không hiểu sao giờ cứ bấm vào nút menu là báo system error, hic phải đưa icon ra ngoài HS mới xài được, bất tiện quá, bác nào có cách khắc phục k? hay phải jaf lại đây trời?

thanhhaifire

không hiểu sao giờ cứ bấm vào nút menu là báo system error, hic phải đưa icon ra ngoài HS mới xài được, bất tiện quá, bác nào có cách khắc phục k? hay phải jaf lại đây trời?

bạn cài soft bị lỗi chứ FW này làm j bị, bạn 4mat máy lại nhé !

chjpkute

có pac nào làm cái hs sam sug k nhỉ kêt wá trơi lam câp nhât thêm hs di cho đủ hs

kitafung

Cập nhật xong sợ rằng bác lại la HS samsung hao pin khủng quá :D bác cứ chạy thử bản CFW 10HS của mathanh đi rồi hẳn quyết định nhé.

songohan978

Cho mình hỏi ở bản 8/3 sao cài lại cái đồng bộ ovi với để mình đồng bộ cái danh bạ trên web
Máy mình ovisuite không nhận ra kể cả ở fw gốc mặc dù lúc trước vẫn nhận được chẳng hiểu sao nữa

chjpkute

vậy àh. Thế bản trời lam 2 mod menu 4x4 co gây lỗi kô và hao pin kô vậy

OverYou

Nghe bro kitafung nói muốn dùng HS SamSung Omina thỳ chỉ chạy được Adobe Flash Lite 3.0 hay 3.1 gì đó! Mình thử JAF bản của mathanh rồi, hao pin thỳ đúng là hao pin dữ wa! Uống pin như trâu uống nước, đẹp thỳ có đẹp nhưng ổn định thì chắc là ko! Vì là lấy của dòng khác đắp vào nên khổ lắm :D

tanthanh2009

Làm thể nào để cho máy tự động cài lại soft các bác nhỉ? Mỗi lần jaf hoặc 4mat xong cài lại soft mệt quá

tanthanh2009

bạn cài soft bị lỗi chứ FW này làm j bị, bạn 4mat máy lại nhé !
4mat lại thì ok, cài các soft vào thì tiếp tục bị lỗi bro à: Mình cài 1 số soft như sau: Qoffice, BTreceiver, adobe, âm lịch, google map, 5mb free, handy taskman.Home screen (tsunami..) opera, safe mânger, slick, vietmap, winrar, youtube,KMS9 và pâtch, mail for exchange, power mp3, restar và hết, k biết soft nào đụng hệ thống, mình nghỉ là cái HS Tsunami

kitafung

4mat lại thì ok, cài các soft vào thì tiếp tục bị lỗi bro à: Mình cài 1 số soft như sau: Qoffice, BTreceiver, adobe, âm lịch, google map, 5mb free, handy taskman.Home screen (tsunami..) opera, safe mânger, slick, vietmap, winrar, youtube,KMS9 và pâtch, mail for exchange, power mp3, restar và hết, k biết soft nào đụng hệ thống, mình nghỉ là cái HS Tsunami

Dùng phương pháp loại trừ thôi bro à, cài từng cái một rồi test máy. Cái nào gây đụng thì tìm phiên bản mới hơn nếu không có thì chỉ có nước bỏ không xài thôi. Các phần mềm đụng nhau thì bó tay thôi.