• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

OverYou

bản email mới xịn hơn đó ! thế mới chỉ dùng để thanks thoi. đâu phát hành đâu ;;)

=)) Có thế chứ! Chuẩn ko cần chỉnh... Để a về JAF lại quả N97 đó rồi test tử tế lại coi sao :D Thanks Hải phát nữa!

chjpkute

=)) Có thế chứ! Chuẩn ko cần chỉnh... Để a về JAF lại quả N97 đó rồi test tử tế lại coi sao :D Thanks Hải phát nữa!

A co thể gửi cho e xin pản n97 mà thanh hai gửi qua mail đc kô.e xin rùi mà chưa thấy đâu cả mail của e lengocnamno1@gmail.com

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 54 minutes:

làm gì co file 20022f28 nào hả bạn mình tìm khong thây

Chỉnh sửa cuối:

nicolask

Bác nào chỉ dùm các cách làm tăng ram cái chứ bản qua mail chạy ổn định 40 - 45 MB .. chạy thêm app còn 30 MB à .. Hic hic

thanhhaifire

Bác nào chỉ dùm các cách làm tăng ram cái chứ bản qua mail chạy ổn định 40 - 45 MB .. chạy thêm app còn 30 MB à .. Hic hic

30 nó vẫn đáp ứng đc mà bạn, vẫn còn dư ra mà mình test lúc còn 6MB vẫn nuộc, N97 nó có khả năng tự giải phóng bộ nhớ khi hết ram khá tốt (nó sẽ tự tắt apps)

mrquyen1993

bản gốc 5800 chỉ đc cái tiết kiệm pin với nghe nhạc thôi chứ chạy yếu như rì load ảnh khoảng 500 pict thì có mà mắc màn đi ngủ nói chung nếu muốn mượt cứ CFW C6 mà chơi ram tầm 45 MB cũng đc miễn là mượt,mình toàn Flash cho bạn bè CFW của C^ cả chứ ngày xưa dùng FW gốc phất nản ,may là tống đc em 5800 đi chứ hàng Nokia bây h đắt quá mà cấu hình yếu

thanhhaifire

bản gốc 5800 chỉ đc cái tiết kiệm pin với nghe nhạc thôi chứ chạy yếu như rì load ảnh khoảng 500 pict thì có mà mắc màn đi ngủ nói chung nếu muốn mượt cứ CFW C6 mà chơi ram tầm 45 MB cũng đc miễn là mượt,mình toàn Flash cho bạn bè CFW của C^ cả chứ ngày xưa dùng FW gốc phất nản ,may là tống đc em 5800 đi chứ hàng Nokia bây h đắt quá mà cấu hình yếu

lạc đề rùi ! =)) ng ta hỏi bản N97mini mà

nicolask

à thanhhaifire cho mình hỏi chút ko biết tại máy mình hay tại mạng mà mình download = wifi chậm kinh khủng ( ko = tốc độ của 3 g ) . Mình đã thử nhiều mạng Wifi và các bản ( Trời Lam V2 , SP 3 , 97 mini ) vẫn như vậy . Có thể giúp mình được ko ?

thanhhaifire

à thanhhaifire cho mình hỏi chút ko biết tại máy mình hay tại mạng mà mình download = wifi chậm kinh khủng ( ko = tốc độ của 3 g ) . Mình đã thử nhiều mạng Wifi và các bản ( Trời Lam V2 , SP 3 , 97 mini ) vẫn như vậy . Có thể giúp mình được ko ?

phần cứng ! pó chíu

OverYou

A co thể gửi cho e xin pản n97 mà thanh hai gửi qua mail đc kô.e xin rùi mà chưa thấy đâu cả mail của e lengocnamno1@gmail.com

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 54 minutes:

làm gì co file 20022f28 nào hả bạn mình tìm khong thây
Bản N97 đó vẫn còn lỗi ko xài được đâu, phải sửa thì mới xài được! Lỗi j thì mình sẽ nói sau, giờ chưa có thời gian :D

OverYou

Có lỗi gì vậy bạn ?

Mình nói rồi phiên bản N97 chưa hoàn thiện nên xài ko được. Còn chuyện vì sao thì để lúc nào rảnh mình post hình lên là biết! Bản N97 Hải add hiệu ứng sao bay vào gần hết các phần bên trong Menu đẹp tuyệt, nhưng tiếc là Hải bán máy rồi nên ko tiếp bản N97 nữa. Nếu ko bản đó cũng ăn khách đó :D

chjpkute

các bác cho em hỏi em có con 5250 nhung khi jaf thì không tìm thấy máy đâu cả nên kông jaf đựoc sr vì sai quy định nhưng thực sự khó quá bác nào biết cácch tạo file ini thì chỉ giúp em với

kitafung

các bác cho em hỏi em có con 5250 nhung khi jaf thì không tìm thấy máy đâu cả nên kông jaf đựoc sr vì sai quy định nhưng thực sự khó quá bác nào biết cácch tạo file ini thì chỉ giúp em với

Những thắc mắc của bạn nên vào topic hỏi đáp để hỏi nhé. ^.^ Cài Nokia OVI suite vào rồi cắm cáp vào bằng chế độ PC suite để Win nhận driver của máy. Xong xuôi tháo cáp, gắn lại chạy JAF.