• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2.4 Final-C6v40 Ported by lethanhtung90 (26/06/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
nhưng sợ nếu mà màn hình có vấn đề ra BH nó lại bảo do mình thì toi

Ừm.nhưng ông Up lại FW gốc rùi mang ra bảo hành.đố ai biết đc là ông vọc CFW :))
Mà đùa vậy thôi.Cẩn thận vẩn hơn :D

hopvan

tùng ơi flash bản n8 5230 chay muot nhưng một số game như climate cài vào khi choi nó báo lổi java và out . bản khác xài bình thường . cách sửa ntn.
bộ icon anna lấy ở đâu thay cho n8.
bản ânna cua bạn còn một số lỗi mình ko flash.
thay vào như thế có lỗi ko

ThanhTungHT

Active Member
tùng ơi flash bản n8 5230 chay muot nhưng một số game như climate cài vào khi choi nó báo lổi java và out . bản khác xài bình thường . cách sửa ntn.
bộ icon anna lấy ở đâu thay cho n8.
bản ânna cua bạn còn một số lỗi mình ko flash.
thay vào như thế có lỗi ko

Lỗi Java là do mình sử dụng Mod Fix Light Mod của Binh 24.nên 1 số game Java cài lên sẽ báo lỗi.( Mod ấy nhằm tối ưu điện năng cho máy^^)
Bộ icon Anna lấy từ Blog của Bình 24.Nhưng bạn cho vào cũng lỗi như mình thôi.Còn nếu muốn hoà thiện bản Icon Anna.thì phần mềm báo lỗi : Đã có cài đặt sẳn thì bạn xoá cái icon anna của pm ấy đi^^ Chúc bạn thành công!

hopvan

đang chạy fw n8 của bạn mà ko choi được game tiéc wa. có cách nào khắc phục ko. hay bạn cho mình cái mod fix ánh sáng đó mình gỡ thủ công ra cho rồi.
bản n97 của bạn có thế ko nhĩ.mình định chuyển wa n97 coi sao
bạn có thễ trích cái brower 7... mới ra để cook được ko .
mình có cái mini97 của duy thanh xài tốt chĩ tội mình ko biết thay cái cảm biến ánh sáng nó tốn pin wá .với thiếu browser 7.. chĩ mình được ko
còn nửa cài một số game nó báo lỗi chứng chỉ là sao có cáchkhac phục ko
gà hỏi hơi nhìu thông cảm nha

ThanhTungHT

Active Member
đang chạy fw n8 của bạn mà ko choi được game tiéc wa. có cách nào khắc phục ko. hay bạn cho mình cái mod fix ánh sáng đó mình gỡ thủ công ra cho rồi.
mình có cái mini97 của duy thanh xài tốt chĩ tội mình ko biết thay cái cảm biến ánh sáng nó tốn pin wá .với thiếu browser 7.. chĩ mình được ko

Game báo lỗi chứng chỉ.tức là ko cài đc.Việc hackphone có game cài đc,có game ko! Cái này thì ai cũng biết.Còn bạn muốn gỡ thủ công,cái bản fix ánh sáng kia thì hơi mệt đó.Bạn phải down bản gốc C6 trên Navilm về để tách ra.Còn dùng bản của Mr.Binh cũng bị lỗi như thế thôi ^^ Bạn có thể cho mình một số VD về game bạn cài lỗi ko ? Vì mình cài hơn 50 App nhưng chưa thấy lỗi App nào ^^

hopvan

hopvan

mình cài có ít game nhưng cài cái nào là bị cái đó mới tức chứ. game climate bảo vệ môi trường đồ họa đẹp chắc ai cũng biết, game nông trại 2 nuôi gà vit đó đều lỗi cả
mình có hỏi cái vế sau bạn trả lời giúp mình ko

ThanhTungHT

Active Member
mình cài có ít game nhưng cài cái nào là bị cái đó mới tức chứ. game climate bảo vệ môi trường đồ họa đẹp chắc ai cũng biết, game nông trại 2 nuôi gà vit đó đều lỗi cả

Trời ạ.Game nông trại 2 nuôi gà vịt mình đang chơi đây này. ^^

thangku1989

ra nó lại tàng thêm phát nữa 500k thì ngon.hí đó thì cho nó máy lun

cái này mình bị một lần rồi ra nokia nó bảo mình nghịch đến FW đấy là lúc mấy sống, thế là về cho del máy luôn ra nó bảo hành không nói gì, nói ra thì hài vãi :))

ThanhTungHT

Active Member

Bạn thử dùng Mod Fix này nhé : Clik here down Nếu Ok thì báo cho mình.để mình cho lên #1 ^^ Chúc bạn thành công!

yesterday1305

Nếu bạn lướt Web+3 G nhiều ^^ Thì 1 ngày là cao rùi đấy ^^.Nếu chỉ nghe gọi,nhắn tin bt tầm 3 ngày ^^

Mình sạc để rứa cũng được 1 ngày rưỡi
Trong khi bản cũ không dùng thì cũng được 3 ngày
Đã thử nghiệm...ít nghe gọi, ít nhắn tin, không dùng 3G, không lướt Web, không nghe nhạc...

ThanhTungHT

Active Member
Mình sạc để rứa cũng được 1 ngày rưỡi
Trong khi bản cũ không dùng thì cũng được 3 ngày
Đã thử nghiệm...ít nghe gọi, ít nhắn tin, không dùng 3G, không lướt Web, không nghe nhạc...

Bản củ là bản của ai ? Còn mình Test nếu như ít nghe gọi + nhắn tin chính xác là được gần 3 ngày.
Phía trên cũng có 2 bạn Test đúng được 3 ngày đấy bạn.Nếu cần bạn có thể xem lại các Coment!

Chỉnh sửa cuối:

hopvan

đâu biết đâu mình chơi nó báo thế, bạn thử game climate mision coi
bản của bạn mình chỉ xóa zipmanager trong recouse/ help/
để cài zipmanager thôi. ko xóa ko cài được. ko côk j them
giúp mình thay cái cảm biến ÁNH SÁNG CỦA N97 GIỐNG C6 CỦA BẠN ĐI

Status
Không mở trả lời sau này.