• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

vatdnvn

Lại thêm kernel mới [Kernel][29.09.2010][Overclocking][Undervolting][AXI][ExtBatts]hastarin r6

Ba ông viết kerner : hastarin , michyprima , huanyu
Vài ông viết Rom

Thử là hết hơi

Mấy ông ấy built kernel mà làm như mod rom vậy. Ra nhanh chẳng khác gì mod rom.

aphodit

Các bác cho mình hỏi là bản Rom nào kết nối bluetooth được với tai nghe nhạc vậy . Mình thử vài bản trong này rồi mà ko bản nào ok hết

ghone1990

Mấy bản EVO của Mdeejay dùng 3G phập phù quá,hay lag nữa.Hôm qua up lên bản EVO 1.4 Revolution mà vật vã mãi mới đc.ko biết có phải do thẻ nhớ ko.Mà dạo này khi up lần đầu e hay bị màn hình xanh phải tháo pin ra rồi boot 1-2 lần mới đc,có bác nào bị thế ko?E dùng HD2 thường nhé.
có MÌNH CŨNG BỊ màn hình xanh như áo công nhân nhưng thi thoảng thôi.Mình cũng dùng HD2 thường cũng ghê ghê :))

edmundo2203

có MÌNH CŨNG BỊ màn hình xanh như áo công nhân nhưng thi thoảng thôi.Mình cũng dùng HD2 thường cũng ghê ghê :))

Mình cũng thấy ghê ghê,ko khéo lại tèo như mấy Bác T-mobile:|.Nhưng ghiền quá ko dừng việc test Rom đc:D.Ăn chơi sợ gì mưa rơi.........:))

papawin

Mấy bác nào sài hd2 thường cứ vô tư đi em nó khó chết lắm, đời đầu mà tốt lắm

dungphp

Mấy bác nào sài hd2 thường cứ vô tư đi em nó khó chết lắm, đời đầu mà tốt lắm

HD2 thường tốt thật nhưng tôi thề đến chết cũng kg thèm xài HD2 thường vì tôi dùng T-Mobile mãi chẳng thèm hỏng

doquangduc

Well-Known Member
HD2 thường tốt thật nhưng tôi thề đến chết cũng kg thèm xài HD2 thường vì tôi dùng T-Mobile mãi chẳng thèm hỏng

Bác quả là vui tính, máy hỏng nhanh hay không 1 phần là do anh em nào số đen, múc phải cái máy lỗi. Một phần là do không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

dungphp

Mình thấy có người khen HD2 thường hay quá nên nói thế cho vui thôi. Các MOD của nước ngoài toàn dùng hàng T-Mobile để tạo ra các bản ROM cả WM lẫn ANDROID mà ! Riêng mình vẫn tin tưởng T-Mobile !

aphodit

Các bác cho mình hỏi là có cách nào chuyển contact từ android wa WM ko , Vì mình ko thể nào sync contact với WM thông qua AS được , vì khi sync thì máy báo lỗi như vậy :

dale89

Các bác cho mình hỏi là có cách nào chuyển contact từ android wa WM ko , Vì mình ko thể nào sync contact với WM thông qua AS được , vì khi sync thì máy báo lỗi như vậy :

bạn sync với goolge sẽ dễ dàng hơn mỗi lần cài android mới chỉ cần đăng nhập google là mọi thứ như danh bạ lịch hẹn sẽ tự động lưu vào máy khỏe hơn sync với máy tính nhiều. Việc bạn muốn sync danh bạ từ winmo sang android chỉ cần bạn dùng ứng dụng sync của winmo để lưu vào sever goolge rồi boot vào android đăng nhập goolge thì mọi thứ sẽ chạy thẳng vào máy sau này có cài android mới thì cũng vậy không phải tốn nhiều bước rườm rà nữa

dale89

Mình cũng thấy ghê ghê,ko khéo lại tèo như mấy Bác T-mobile:|.Nhưng ghiền quá ko dừng việc test Rom đc:D.Ăn chơi sợ gì mưa rơi.........:))

không biết các bác thế nào chứ e dùng HD2 thường hôm qua còn 20% pin boot lần đầu tiên vào android thì bị màn hình xanh, sau đó sạc pin đầy thì boot bình thường e nghĩ chắc là do pin không đủ dung lượng nên nó mới vậy

ancola66

Super V.I.P
Với Android thì bạn phải dùng ứng dụng : HTC Sync thì mới Sync Contact với Outlook được ;;)

ghone1990

Mình thấy có người khen HD2 thường hay quá nên nói thế cho vui thôi. Các MOD của nước ngoài toàn dùng hàng T-Mobile để tạo ra các bản ROM cả WM lẫn ANDROID mà ! Riêng mình vẫn tin tưởng T-Mobile !
Mình mua xách tay tháng 3 mà vẫn ngon.Thằng bạn mua FPT đầu tháng 6 hẳn hoi mà đã bị chập phím cứng rồi.Ấn phím cứng nó nhận linh tinh lắm lúc thành volumn mới chết chứ ;;).Hôm nọ nhờ mình up về Rom ship để đi bảo hành thay lại main.
May mắn thôi nhưng hàng đợt đầu bao h cũng tốt hơn thật.
Mà các MOD hay dùng T-mobile tạo Rom là đúng quá còn j.Tmous mà còn chạy được thì HD2 thường chả nói làm j >:)

À à quên.Không thấy Mod Ân có động tĩnh j về bản A-HD nhỉ.Mòn mỏi chờ đợi cây nhà lá vườn quá sao chưa thấy.Chắc Mod bận quá không trách được nhưng không biết có thông tin j về ROM A-HD mới không rò rỉ cho Ace biết còn mong chờ bằng niềm tin chớ

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

bác ancola cho em hỏi format thẻ nhớ theo cách của bác là lần 1 lần hả?vd sau này format thẻ trên máy =cách bình thường thì có mất cái format của bác khg nhỉ??

Nên format bằng pm SD formatter vì như thế các thông tin mới về đúng định dạng của từng loại thẻ nhớ,format bằng PC chỉ mang tính chất chung chung thôi.
Nếu thẻ ko có vấn đề gì thì cũng chẳng cần format nhiều,dùng SD formatter 1 lần là được.

hlp

trong khi chờ đợi các bản HD ra thì các bác hãy thử vọc bản này coi...bản này có giao diện tương tác các tab tương tự như trên samsung galaxy tab, giao diện hao hao của iP...chạy nhìn mướt quá
[video=youtube;J7x_6cuHM8g]http://www.youtube.com/watch?v=J7x_6cuHM8g[/video]

[video=youtube;wADlhpXzUpc]http://www.youtube.com/watch?v=wADlhpXzUpc&feature=player_embedded[/video]

mới ra bản beta 4:
wifi lẫn nghe gọi ok, máy ảnh video ok...hay thử xem nào "D

download here:
Mã:
http://fromhindsight.com/?page_id=45

link tham khảo :
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=791820

Status
Không mở trả lời sau này.