• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

vatdnvn

Các bản ROM khác sóng đều tốt, kg có gì phải phàn nàn nhưng với EVO của Mdeejay thì lại kem. Mình dùng Mobifone, ở HN. Mình cũng thấy có vài người kêu về sóng rồi, phập phù

Ở HN chắc sài Vina tốt hơn ...
Mấy cái sóng sánh này thì .....còn tùy bác ah. Nó như kiểu người sài 3G thì nói lúc nào cũng tốt, người khác thì lại kêu phập phù.

dungphp

Ở HN chắc sài Vina tốt hơn ...
Mấy cái sóng sánh này thì .....còn tùy bác ah. Nó như kiểu người sài 3G thì nói lúc nào cũng tốt, người khác thì lại kêu phập phù.

Đã bảo là TEST rồi mà, trường hợp nào cũng thử, mình chỉ lưu ý sóng bản EVO thôi !

vatdnvn

Đã bảo là TEST rồi mà, trường hợp nào cũng thử, mình chỉ lưu ý sóng bản EVO thôi !

Uh. Tại mình thấy sóng bản EVO cũng tốt nên có sao nói vậy thôi. Tuy nhiên nếu bản EVO này không tốt thì bác nên chuyển qua sải Desire HD hoặc một bản khác. Quan trọng là chọn ra bản phù hợp với mình nhất. Chư thật ra mấy thằng này nó chẳng khác gì nhau nhiều đâu.

trinh12345

Uh. Tại mình thấy sóng bản EVO cũng tốt nên có sao nói vậy thôi. Tuy nhiên nếu bản EVO này không tốt thì bác nên chuyển qua sải Desire HD hoặc một bản khác. Quan trọng là chọn ra bản phù hợp với mình nhất. Chư thật ra mấy thằng này nó chẳng khác gì nhau nhiều đâu.

Công nhận là chưa có bản nào đột phá cả:)

dungphp

Nói đột phá, thế nào là đột phá ?! Mình chỉ nên nghĩ đến cái nào nhất nhất là đc rồi. Bản Desire HD là chuẩn nhất trong các bản, thiếu mỗi camera thôi. Nếu 1 máy mà có phần mềm thế là quá tốt rồi !

dale89

Bác muốn thay kernel 5 hay kernel nào cho bản nào thì nói mình, mình sẽ thay dùm bạn.

bác cho e hỏi e xài bản mdeejay evo 1.0 hôm qua mới chép đè kernel #4.1 giờ chép đè #5 nữa được không. và nếu đc thì chon bản nào vì có đến 2 bản #5 với chỉnh sửa file startup.txt thế nào bác chỉ cho e rõ luôn nha, e không rành về máy cái này lắm

ancola66

Super V.I.P
có hiện tượng lag không bạn, hình như lúc nghe nhạc bị giựt giựt, bạn test bản desire hd nào vậy
Nếu SetCPU với Profiles (Screen Off) thì nghe nhạc sẽ bị giật (Lúc nó chuyển Profiles):D. Một số Kernel OC thì tich hợp sẵn một số Profiles (Để tiết kiệm pin) nên dù bạn không set thì nó vẫn chuyển nên >>> Nghe nhạc bị vấp:p

vatdnvn

bác cho e hỏi e xài bản mdeejay evo 1.0 hôm qua mới chép đè kernel #4.1 giờ chép đè #5 nữa được không. và nếu đc thì chon bản nào vì có đến 2 bản #5 với chỉnh sửa file startup.txt thế nào bác chỉ cho e rõ luôn nha, e không rành về máy cái này lắm

Lấy bản bình thường đi bác.

Thêm dòng set cmdline "nand_boot=0" trong file starup.txt

Bạn nên cài fresh lại nhé. Đừng chép ngang sương file hệ thống.

dungphp

Ai có bản Android core 2, cho minh xin link với !? Bản này phát triển tiếp rất hay. bản 3,4 kg chuẩn, khó sửa

dale89

Lấy bản bình thường đi bác.

Thêm dòng set cmdline "nand_boot=0" trong file starup.txt

Bạn nên cài fresh lại nhé. Đừng chép ngang sương file hệ thống.
ok bác nhưng e vẫn thích cái giao diện gốc của bản Mdeejay Evo 1.0 nên giờ e cài mới lại rồi chép kernel #5 vào thôi đúng không bác, và kernel #5 có 2 bản lận dùng bản nào bác

vatdnvn

ok bác nhưng e vẫn thích cái giao diện gốc của bản Mdeejay Evo 1.0 nên giờ e cài mới lại rồi chép kernel #5 vào thôi đúng không bác, và kernel #5 có 2 bản lận dùng bản nào bác

Bản hastarin #5 . Không phải bản Alternative

Tình hình là cụ hastarin #5 này ko chơi vơi desire hd được...cứ reset liên tù tì. Anh An có cái được ko

dale89

Bản hastarin #5 . Không phải bản Alternative

Tình hình là cụ hastarin #5 này ko chơi vơi desire hd được...cứ reset liên tù tì. Anh An có cái được ko
ok thanks bác nhiều vì đã chỉ dẫn tận tình cho e:D

edmundo2203

Mấy bản EVO của Mdeejay dùng 3G phập phù quá,hay lag nữa.Hôm qua up lên bản EVO 1.4 Revolution mà vật vã mãi mới đc.ko biết có phải do thẻ nhớ ko.Mà dạo này khi up lần đầu e hay bị màn hình xanh phải tháo pin ra rồi boot 1-2 lần mới đc,có bác nào bị thế ko?E dùng HD2 thường nhé.

vudq

Tôi hôm qua test bản EVO 1.4 chạy thấy ổn định, mượt mà, giao diện đẹp. Xử lý xong cái món 011 là ok. Dùng 3g EVN sóng nét căng ;;)

papawin

Công nhận trong mấy bản chỉ có bản evo 1.4 là kết nối wifi và 3g rất tốtvà ít bị đơ nhưng hơi giật chưa được mượt lắm

Status
Không mở trả lời sau này.