• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

van108

em dơ về giải nén ko được còn bài của bác kia thì dow về toàn thấy mấy phai ji ko ah

Kojiro

Super V.I.P
em dơ về giải nén ko được còn bài của bác kia thì dow về toàn thấy mấy phai ji ko ah

Vấn đề của bạn là gì? Bạn nói rõ tí được ko, mình đọc ko biết xử lý sao cả :(

van108

Hướng dẫn cài đặt:
1. Hack phone trước.
2. Cài Rom patcher.
3. Disable the Caps bằng ROMPacther.
4. Chép Private.rar vào ổ C:\ và extract nó ra.
5. Apply C2Z Patch bằng ROMPatcher và chỉnh qua chế độ auto.
6. Restart lại máy và xem kết quả :D

Screenshot:

Download:
http://www.mediafire.com/?z0mwayzzz1l

Chú ý:
CHỈ DÀNH CHO ĐT THUỘC DÒNG S60v3 FP1
Chỉ mới test thành công trên E51 :D

anh cho em xin patch của chương trình này với em dơ về mà ko thay patch đâu hết

vấn đề của em đấy:p

uandi2009

Patch Add More Symbols (RomPatcher)

Mình xin giới thiệu 1 cách để thêm nhiều ký tự trong bảng ký tự khi soạn tin nhắn hoặc viết text. Vd như thế này :

+Để làm được điều này, điện thoại của bạn phải được Hack, và phải cài RomPatcher.

+Những thứ cần sử dụng :
- Mobilhex ( Đây là 1 ứng dụng dùng để Transalte ). Các bạn có thể Search trong forum phần mềm này nhé
- RomPatcher + Patch More symbols (File đính kèm)
- File text chứa ký tự.(File đính kèm)

Thực hiện:
Đầu tiên các bạn phải Bật Caps Off/Turn Plat Security OFF/Open 4all (Bật chế độ xem các file hệ thống )
B1. Các bạn Copy file Avkon.r96 từ Z:/Resource vào E:/ (hoặc E:/New chẳng hạn,...., mục đích để ở ổ E là dễ chỉnh sửa ^^)
* Lưu ý : Những bạn nào sử dụng ngôn ngữ Tiếng Anh, thì chọn file Avkon.r01.

B2. Mở chương trình MobilHex → Open File → Chọn File Avkon.r96 lưu trong ổ E hồi nãy

*Nhấn Phím 5, đợi khoảng 7 giây ^^

*Cuộn xuống dòng 204.01, chú ý 2 dòng 204.02 & 204.03
Lưu ý : Các bạn nào chọn File Avkon.r01 thì chú ý 2 dòng 204.01 & 204.02 nhé.

**Lúc này ta bấm giữ Menu, chọn Ghi chép → chọn file all symbols / all logos và Copy những ký tự mà bạn muốn. Bạn có thể sắp xếp lại các ký tự mà bạn muốn add trong file text trước.

Ở đây mình chọn file all logos. Các bạn chú ý để xem được các ký tự trong file all logos thì các bạn phải cài đặt Font của mình mod à nha . Các bạn có thể vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VIỆT™-CHO-S60V3-5-By-chungviet

**Nhấn giữ Menu, mở Mobilhex, Nhấn chọn dòng 204.02

*Paste những ký tự lúc nãy Copy ở trong file text vào khung

*Nhấn Ok → Nhấn phím chọn Trái → OK (Ok 2 lần ^^)

*Làm tương tự với dòng 204.03 nhé

B3. Sau cùng, thoát chương trình MobilHex.
B4. Mở X-plore, Copy file Avkon.r96 vào C:/Resource. Thoát X-plore.
B5. Mở RomPatcher và Apply Patch More symbol + Add to auto nhé . Các bạn phải chép file More symbols.rmp vào E:/Patches/ trước

**Rùi bây giờ vào thử mở khung Symbol xem nhé

**Chú ý : Các bạn chỉ nên làm cách này đối với những máy được hỗ trợ 2 ngôn ngữ Anh - Việt. Vì khi ta muốn Edit lại file Avkon.rxx thì ta phải chuyển đổi ngôn ngữ -> vào C;/Resource xoá file Avkon.rxx, sau đó lại chuyển đổi ngôn ngữ và Edit lai. Vì mình đã thử Edit và chép đè file Avkon.rxx nhưng máy bị lỗi^^​

Chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

lengoclinh

Cách thay đổi nhạc hiệu khởi động máy mặc định bằng bài nhạc của chính bạn. Mình up ở đây đoạn nhạc hiệu khởi động của WinXP nhé. Các bạn có thể dùng đề test và cũng có thế làm cho mình 1 đoạn với điều kiện đoạn nhạc phải ngắn hơn 10s nhé.

Trước hết các bạn chép file 101F8763.txt vào С:\private\10202be9\. Nếu chưa có thì ta tạo folder 10202be9 nhé.

Sau đó các bạn đặt đoạn nhạc hiệu cần nghe vào E:\Sounds\Simple\*.mp3.

Khởi động lại máy để thưởng thức nhé!

Nếu không chạy thì các bạn khắc phục như sau:

Vào Z:\private\10202be9\ và copy file 101F8763.txt

Đưa file txt vào С:\private\10202be9\

Dùng quản lý file mở và Edit file txt này như sau: Chỉ thay đổi Z:\Data\Startup_tone.aac thành E:\Sounds\Simple\Startup.mp3
Không thay đổi các giá trị này nhé:
0x1 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string "Z:\\Data\\Startup_tone.aac" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Cuối cùng đặt đoạn nhạc chuông mới vào E:\Sounds\Simple\Startup.mp3
Bạn cho minh hởi chút : Mình nghe file nhạc khởi động bằng media thì am thanh rất tốt. Thế mà đặt chuông khởi động nó lại bé quá
Làm sao cho chuông khởi động lớn hơn dc không (k dùng phần mềm covert nhạc)? Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
...
Bạn cho minh hởi chút : Mình nghe file nhạc khởi động bằng media thì am thanh rất tốt. Thế mà đặt chuông khởi động nó lại bé quá
Làm sao cho chuông khởi động lớn hơn dc không (k dùng phần mềm covert nhạc)? Thanks!

Mình ko tìm thấy hướng dẫn nào giống ý bạn cả :(

Hieucb91

ai cho em xin pm đặt pass cho các ứng dụng với! em mún đặt pass cho tin nhắn, hình ảnh. thanks các bác trước nha~!

Kojiro

Super V.I.P
ai cho em xin pm đặt pass cho các ứng dụng với! em mún đặt pass cho tin nhắn, hình ảnh. thanks các bác trước nha~!

Bạn vào bài 1 chủ đề này đọc 2 bài patch khoá truy cập vào gallery và tin nhắn dùng xem sao nhé.
Đây k phải là nơi yêu cầu Pm nha bạn!

Hieucb91

đợt trước em có pm đặt pass rùi nhưng 4mat dt nên mất, bây giờ em tìm mãi trong diễn đàn ko thấy ai post giúp em cái! cho em hỏi luôn sao n85 của em ko thay đổi màn hình khởi động đc nhỉ? làm theo hướng dẫn nhưng ko đc... file xxx.rxx của em dòng 00050 ko có chữ 5A

van108

Hướng dẫn cài đặt:
1. Hack phone trước.
2. Cài Rom patcher.
3. Disable the Caps bằng ROMPacther.
4. Chép Private.rar vào ổ C:\ và extract nó ra.
5. Apply C2Z Patch bằng ROMPatcher và chỉnh qua chế độ auto.
6. Restart lại máy và xem kết quả :D

Screenshot:

Download:
http://www.mediafire.com/?z0mwayzzz1l

Chú ý:
CHỈ DÀNH CHO ĐT THUỘC DÒNG S60v3 FP1
Chỉ mới test thành công trên E51 :D

hehehehehe. em đã làm được trên E71.....huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu.đẹp quá bác ơi

giangvungtau

Patch: Disable Default Enhancement Notes

Patch tắt thông báo khi cắm tai nghe vào hay cáp video vào máy.

sao em chép vào thẻ nhớ rùi mà bật apply thì nó làm cho 2 dấu chéo màu đỏ ngay hình tròn,và cắm dây phone loa nge nó vẫn hỏi chọn headphone,tivi.....em xài nokia 6710 navigator nên hơi khó xài mấy phần mềm

NguyenTu

Super V.I.P
sao em chép vào thẻ nhớ rùi mà bật apply thì nó làm cho 2 dấu chéo màu đỏ ngay hình tròn,và cắm dây phone loa nge nó vẫn hỏi chọn headphone,tivi.....em xài nokia 6710 navigator nên hơi khó xài mấy phần mềm

nếu có dấu nhân mầu đỏ có nghìa là nó k support cho máy của bạn, bạn phải chờ filr khác thôi!!

lengoclinh

Mình ko tìm thấy hướng dẫn nào giống ý bạn cả :(

Mình tìm dc rồi. Phá mãi rồi cũng thành công. Mình viết lại để các bạn kiểm tra nhé.
Cách làm to chuông khởi động đây.
dùng Eplore để vào C\Private\10202be9 tìm file 101F8763.txt; bấm phím 8 để soạn thảo nhé.
Tìm dòng
0x2 int 4 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail
(số 4 0 sẽ thay đổi tùy theo từng máy) thay đổi nó thành 9 9.Chọn lưu lại file này thế là xong.
Lưu ý : Đừng sửa thành 100 nhé, nó sẽ quay về mặc định đấy.
Cách thay thư mục chuông khởi động đây
Tìm dòng E:\Sounds\Simple\*.mp3 và thay vào đó là đường dẫn của file nhạc bạn muốn (tùy ý và lưu ý rằng độ dài của file nhạc k quá 10 giây nhé)
Tes trên E75-1.

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

Trong thư mục 10202be9 này e tìm mái mà k thấy file 101F8763.txt.e đang dùng n85

r0nkut3

hehehehehe. em đã làm được trên E71.....huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu.đẹp quá bác ơi

BÁc cho mình hỏi là Apply C2Z trong ROM Patch kiểu gì thế. Cái C2Z làm gì có file nào .rmp đâu :-??

Status
Không mở trả lời sau này.