• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

van108

làm đc theo hướng dẫn rồi tắt đi bật lại cũng vẫn thế :-s Bác nào dùng đc trên E71 cho e cái hướng dẫn với

ah.....mình cái này chỉ sử dụng được tiếng anh thôi. nếu muốn sử dụng thi bạn đổi qua tiếng anh ấy
mình đang xài nè.......

KenVy

Mình đã làm thủ công thay đổi hình khi khởi động máy nhưng tại sao ko thể là hình động được nhỉ, ae nào bít chỉ cái nha, thanks

boydeptrai

Nhu cầu cài ứng dụng trở nên quá cần thiết đối với 1 số anh em chúng ta,thường thì ta cài ứng dụng,theme hay game lên thẻ nhớ.Nhưng vẫn có vài ứng dụng bắt buộc phải cài trên máy(vd advance delock,handy taskman...).Do đó bộ nhớ máy ngày càng bị thu hẹp,sẽ chạy chậm lại.
Mình có cách tăng bộ nhớ máy lên 4.7Mb,cách này chỉ dùng cho phone đã hack.Anh em test thử rồi cho ý kiến nha.
Vào đường dẫn C\private\102072c4 và xóa folder này luôn(nếu sợ thì cut & paste qua ổ E).Bộ nhớ máy tăng thêm 4.7Mb,máy sẽ chạy nhanh hơn hẳn.
File này hình như sau 1 thời gian sẽ có lại,ta có thể xóa lại lần nữa.

Mình dang test trên N73Me,vẫn chưa thấy gì trục trặc,Anh em có máy test phụ mình với nha.(có trục trặc thì trả folder 102072c4 về vị trí cũ được mà):D:D:D

Nguồn imserba
Sao mình tìm trên N96 hack thì ko thấy folder 102072c4 vậy? nó chỉ có các folder 10207xxx thôi. Hay chỉ dùng đc trên N73?

0938399557

Đúng rồi bạn n96 hack =hello ox bản cũ như1.03 thì có thư mục đó còn dùng bản mới như 2.02 thì ko có đâu bạn

dongdieu

Ép xung bộ nhớ s60v3(chỉ dành cho máy đã hack.

Nếu điện thoại chạy chậm bạn có bao giờ nghĩ là nên ép xung bộ nhớ mà ko biết cách làm.Và đây là cách đó:
Cảnh báo: Nếu bạn ép xung quá lớn máy bạn sẽ nóng và có thể hỏng tuy nhiên nếu OC ít nó có thể an toàn và nhanh hơn.Mặc định thì máy s60v3 khá mát nên OC rất tốt.Mình nghĩ là nó chỉ dành cho máy đã có sẵn n-gage như n95 hoặc 1 số máy cài thêm như n73.
Bước 1 vào private trong ổ c bằng máy
Bước 2 click cap off sau đó dùng xplore
Bước 3 vào c \private \10202be9\20001079.txt
Sửa nó
Bước 4 tìm hàng (00040007 int xxx ) chỉnh xxx thành 500 hoặc hơn 1 tý.Save và khởi động lại hưởng thụ kết quả.Đã test thử rồi bạn ah n76 từ 192 mhz lên 320 mhz n73 từ 206 mhz lên 280 mhz.
Chỉ 1 số máy có file 2000107.txt mới làm đc còn ko các bạn lên google tìm nha post bằng đt nên ko đính đc.Hãy xem tốc độ cpu trước và sau khi oc nha.
Bản quyền CrazyCar mình chỉ dich thôi

Chỉnh sửa cuối:

0938399557

Trời bạn chưa test thử hay sao mà bạn nói ”mình nghĩ”.mình thì sợ làm chuột bạch lắm.Thôi để Mod vào can thiệp xem sao.dù sao cũng thank bạn đã nhiệt tình đóng góp

backbedboy

Nếu điện thoại chạy chậm bạn có bao giờ nghĩ là nên ép xung bộ nhớ mà ko biết cách làm.Và đây là cách đó:
Cảnh báo: Nếu bạn ép xung quá lớn máy bạn sẽ nóng và có thể hỏng tuy nhiên nếu OC ít nó có thể an toàn và nhanh hơn.Mặc định thì máy s60v3 khá mát nên OC rất tốt.Mình nghĩ là nó chỉ dành cho máy đã có sẵn n-gage như n95 hoặc 1 số máy cài thêm như n73.
Bước 1 vào private trong ổ c bằng máy
Bước 2 click cap off sau đó dùng xplore
Bước 3 vào c \private \10202be9\20001079.txt
Sửa nó
Bước 4 tìm hàng (00040007 int xxx ) chỉnh xxx thành 500 hoặc hơn 1 tý.Save và khởi động lại hưởng thụ kết quả.Đã test thử rồi bạn ah n76 từ 192 mhz lên 320 mhz n73 từ 206 mhz lên 280 mhz.
Chỉ 1 số máy có file 2000107.txt mới làm đc còn ko các bạn lên google tìm nha post bằng đt nên ko đính đc.Hãy xem tốc độ cpu trước và sau khi oc nha.
Bản quyền CrazyCar mình chỉ dich thôi

cái này mấy trang web phanh phui hết rồi mà ^^ . OC phần cứng CPU bằng cách chỉnh file txt ???!!! câu chuyện hài hước này đạt giải nhất năm 2009 thì phải

0938399557

Dt mình file 20001079 sao lại là file cre bạn nào có file txt up lên cho mình xin với.Thank trước nha

dongdieu

cái này mấy trang web phanh phui hết rồi mà ^^ . OC phần cứng CPU bằng cách chỉnh file txt ???!!! câu chuyện hài hước này đạt giải nhất năm 2009 thì phải
Bạn đã thử chưa mà nói vậy.Theo bài viết chính thức thì đã có rất nhiều người trên TG làm thành công mà.

backbedboy

dĩ nhiên là thành công , nhưng mà vô dụng , làm tốn thời gian . Y chang cái mẹo tăng tốc bằng cách tạo todo note . Tác giả đánh trúng tim đen của những bạn ham thích vọc mà chẳng có suy nghĩ gì ráo. Đơn giản 1 điều là chẳng có cái HDH nào mà hoạt động nhờ vào những file txt hết , huống chi OC luôn cái CPU của nó bằng file txt thì thật hoang đường . Nokia sẽ phá sản mất nếu HDH nó hoạt động theo nguyên lý này

boydeptrai

Mod giao diện Music Player cho N95, N82- Hack phone only

Để có giao diện music player như hình dưới các bạn phải làm các bước như sau:)

- Máy phải được hack và cài rompatcher bản auto patch đuôi sis, cái này ông Kojiro up trong mục thủ thuật hack phone rồi, các bác tự tìm nhé.
- Down file c2z dưới đây rồi chép vào thư mục E:/ Patches. Thư mục này có sau khi cài rompatcher, ko có thì tạo mới:)
- Down load file đính kèm dưới rồi giải nén, chép file mif vào C:/resource/apps/.
- Vào rompatcher> để cái c2z đó auto patch.

Reboot, thấy đẹp rồi quay về thanks mình cái động viên nhé:)

Mình ko tìm thấy file EFSrv.dll trên N96? Ai đã test đc trên N96 ko vậy?

smileforeverv1

HACK PHONE và cài Games N-GAGE trên E90 Communicator,N78​
Sau khi các bạn download toàn bộ các file về xong,lúc này các bạn làm theo từng bước như dưới đây nhé.
1 : Install HelloCarbide vào bộ nhớ máy (khi cài đặt xong sẽ có hình như dưới đây)

....
Bước cuối cùng để cài đặt được Games N-GAGE,lúc này các bạn tự tạo thêm 1 thư mục trong thẻ nhớ là n-gage và chép Games vào đó.Khởi động chương trình install games ra là CHƠI nhé.​
....​
Với cách HACK PHONE và cài Games N-GAGE ở trên mình đã tested thành công ngay trên 2 dòng máy E90 và N78 của mình,điều đáng nói ở đây là mình đã HACK PHONE thành công trên dòng máy NOKIA N78 mang hệ điều hành mới nhất (Symbian OS 9.3, S60 rel. 3.2).Nếu bất kỳ thành viên nào thắc mắc hay không hiểu với cách HACK ở trên có thể liên lạc trực tiếp qua nick Yahoo của mình nhé.​
hungO2.nokia chúc vui​

Bác ơi thế bác có game n-gage đã crack cho máy s60v3 0s9.3 rel3.2 không up lên cho em với.em down trên forum toàn game của os9.2 thôi không thấy của os9.3. cho vào thư mục n-gage thì báo corrupted.Delete Now.và nếu máy đã hack thì khi bật rompatch nên lại cài đặt được nhưng vào chơi lại báo lỗi EXEC-KERN 3.Em dùng 5630EM bác giúp với nha.
nếu bác giúp được em em sẽ nhấn ngay vào nút THANKS nhiệt tình.hihi`

smileforeverv1

nhưng mà em cũng làm đủ cách rồi. như là tắt rompatch thì vẫn còn báo EXEC-KERN 3. xóa file 20001079(trong C:/private/10202BE9 thì vẫn bình thường), cài patch-unpatch(thì đã mất trial). ma` bạn bít cách tắt truy cập vào private thì chỉ mình với

Auto

Thì bạn truy cặp ntn thì tắt như thế đó! :-??
Vd như rompatcher thì vào disable cái open4all là tắt rồi đó!

smileforeverv1

mình vào mỗi x-plore và n-gage thôi.rompatch và installsever_Fp2 thì cũng đã disabile. có khi chỉ vào mỗi n-gage player thôi. nhưng vẫn bị hoài.

Status
Không mở trả lời sau này.